ช่วยแนะนำ ร้านหรือช่างเชี่ยวชาญ!ประกอบรถ Cannondale ในกรุงเทพทีครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
spisykids
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CAAD10

ช่วยแนะนำ ร้านหรือช่างเชี่ยวชาญ!ประกอบรถ Cannondale ในกรุงเทพทีครับ

โพสต์ โดย spisykids »

ช่วยแนะนำ ร้าน หรือช่างเชี่ยวชาญ Cannondale มีเครื่องมือ มีอุปกรณ์ถอด อะไหล่ ขาจาน Cannondale Hollowgram ทีครับ

จะย้ายอะไหล่ ทั้งรถ จากอีกคัน ไปประกอบคันใหม่ครับ ขอในเขต กรุงเทพ :P
TJA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ลูกเจี๊ยบส์
Bike: Bianchi Oltre XR2, Dahon Mu-SLX
ติดต่อ:

Re: ช่วยแนะนำ ร้านหรือช่างเชี่ยวชาญ!ประกอบรถ Cannondale ในกรุงเทพทีครับ

โพสต์ โดย TJA »

เอาชัวร์ที่สุดก็Cannondale Showroomตรงปู่เจ้าฯครับ
แต่จริงๆทำที่ไหนก็น่าจะได้มั้งครับ ถ้าช่างละเอียดพอนะ มันจะมีDiagramของตัวชุดจานHollowgramให้ดูประกอบอยู่ ดูจากในเน็ตก็ได้ครับ

ของผมว่าจะเอาอแดปเตอร์bb30to24ไปกลึงก็ยังไม่ได้ทำเลย ปั่นแบบขาจานเยื้องๆเบี้ยวๆไปก่อน :lol:
Wimpy
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ช่วยแนะนำ ร้านหรือช่างเชี่ยวชาญ!ประกอบรถ Cannondale ในกรุงเทพทีครับ

โพสต์ โดย Wimpy »

ถ้าเป็นร้านตัวแทนที่ผมเห็นในFaceบ่อยๆ มีร้าน Let's Bike - ร้านแสงเพชร... รู้สึกว่าร้านนครไท ตรงลาดพร้าวจะเป็นตัวแทนด้วยนะครับ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

Wimpy เขียน:ถ้าเป็นร้านตัวแทนที่ผมเห็นในFaceบ่อยๆ มีร้าน Let's Bike - ร้านแสงเพชร... รู้สึกว่าร้านนครไท ตรงลาดพร้าวจะเป็นตัวแทนด้วยนะครับ
เชีย นครไทย ช่างเก่งมาก พี่ที่ อายุเยอะหน่อยใส่แว่นผ่ากลาง
spisykids
ขาประจำ
ขาประจำ

TJA เขียน:เอาชัวร์ที่สุดก็Cannondale Showroomตรงปู่เจ้าฯครับ
แต่จริงๆทำที่ไหนก็น่าจะได้มั้งครับ ถ้าช่างละเอียดพอนะ มันจะมีDiagramของตัวชุดจานHollowgramให้ดูประกอบอยู่ ดูจากในเน็ตก็ได้ครับ

ของผมว่าจะเอาอแดปเตอร์bb30to24ไปกลึงก็ยังไม่ได้ทำเลย ปั่นแบบขาจานเยื้องๆเบี้ยวๆไปก่อน :lol:
ขอบคุณครับพี่ :mrgreen:
NEMOK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0983937217
Bike: cinelli experience
ตำแหน่ง: แม่สา แม่ริม เชียงใหม่

โพสต์ โดย NEMOK »

ประกอบร้านไหนก้อได้ครับพื้นฐานเหมือนๆกับรถทั่วไปครับ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

NEMOK เขียน:ประกอบร้านไหนก้อได้ครับพื้นฐานเหมือนๆกับรถทั่วไปครับ
ใช่ แต่ความชำนาญ มันมาจากประสบการล้วนๆ สมมุติ ช่างคนนี้เคยประกอบ ขา roter มามากกว่า 20 ชุด กับช่างคนนี้ เคยประกอบ แค่ 2 ชุด เคยทำเหมือนกันทั้งคู่ ร้าน 20 ชุด ไกลกว่า 2 ชุด 2 ชุดอยู่ละแวกบ้าน พี่ไปร้านใหนดี ?
spisykids
ขาประจำ
ขาประจำ

visual3dmax เขียน:
NEMOK เขียน:ประกอบร้านไหนก้อได้ครับพื้นฐานเหมือนๆกับรถทั่วไปครับ
ใช่ แต่ความชำนาญ มันมาจากประสบการล้วนๆ สมมุติ ช่างคนนี้เคยประกอบ ขา roter มามากกว่า 20 ชุด กับช่างคนนี้ เคยประกอบ แค่ 2 ชุด เคยทำเหมือนกันทั้งคู่ ร้าน 20 ชุด ไกลกว่า 2 ชุด 2 ชุดอยู่ละแวกบ้าน พี่ไปร้านใหนดี ?
ใช่ครับพี่
ผมเคยไปร้านใหญ่ ย่านพระราม 4 ทั้ง2 ร้าน ไม่มีเครื่องมือครับ
แล้วก็เจอช่างที่ชำนาญชุดขับ ค่าย ญีปุ่น ตั้งสับจานหน้า ค่าย มะกัน ไม่ชำนาญ สับจานใหญ่แล้วหลุด
เจอมากับตัวครับ เลยอยากให้พี่ๆแนะนำ ช่างที่เชียวชาญ จริงๆ
เหมือนแต่งรถกะบะก็อยากได้อู่เซียนรถกะบะ อู่รถธรรมดาก็มีความรู้แต่ไม่ใช่ ช่างชำนาญเฉพาะทาง
Wimpy
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Wimpy »

ผมว่ามันลำบากตอนถอดขาจาน Hollowgram ที่ต้องใช้เครื่องมือเฉพาะ ถ้ามีสมาชิกท่านใดพอมีวิธีช่วยแนะนำหน่อยก็ดีครับ อยากย้ายค่ายมาปั่น dale เหมือนกัน แล้วชอบเซอวิสรถเอง เท่าที่หาข้อมูลดูเครื่องมือตัวนี้ก็หลายตังอยู่ :D :D
bulk
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: scott 2010

โพสต์ โดย bulk »

ร้านlet's bikeเมืองทองเลยครับ เป็นตัวแทน
ผมพึ่งประกอบhighmodที่ร้านมาเดือนที่แล้ว บริการดีครับ
NEMOK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0983937217
Bike: cinelli experience
ตำแหน่ง: แม่สา แม่ริม เชียงใหม่

โพสต์ โดย NEMOK »

สรุปจากการประกอบ supersix evo himod ของผมเอง มาครับทุกอย่างพื้นๆเหมือนกันหมด ยกเว้นขาจานทีเลือกใช้ครับกะโหลกเป็น BB30A เงื่อนไขและข้อกำหนดลองหาอ่านสเปคดูเองก้อรอดครับ อีกเรื่องหลักอาน 24.5 ก้อต้อเตรียมไปให้ร้านประกอบเพราะไม่ขายทั่วไป แต่ถ้าได้เฟรมเซตปีล่าสุดก้อมีหลักอานให้ ถ้าใช้เกียรไฟฟ้าต้องซื้อดรอปเอ้าทใหม่ เพราะใช้กันไม่ได้
ปล.ก้อต้องเลือกร้านความน่าเชื่อถือสิครับ เครื่องมือที่ใช้
กรณีทำพังมีปัญหาสามารถ ชดใช้ให้เราด้วย
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

NEMOK เขียน:
สรุปจากการประกอบ supersix evo himod ของผมเอง มาครับทุกอย่างพื้นๆเหมือนกันหมด ยกเว้นขาจานทีเลือกใช้ครับกะโหลกเป็น BB30A เงื่อนไขและข้อกำหนดลองหาอ่านสเปคดูเองก้อรอดครับ อีกเรื่องหลักอาน 24.5 ก้อต้อเตรียมไปให้ร้านประกอบเพราะไม่ขายทั่วไป แต่ถ้าได้เฟรมเซตปีล่าสุดก้อมีหลักอานให้ ถ้าใช้เกียรไฟฟ้าต้องซื้อดรอปเอ้าทใหม่ เพราะใช้กันไม่ได้
ปล.ก้อต้องเลือกร้านความน่าเชื่อถือสิครับ เครื่องมือที่ใช้
กรณีทำพังมีปัญหาสามารถ ชดใช้ให้เราด้วย
ของแพงต้องได้ช่างที่คู่ควร เคย ของแพงช่าง กาก ผลลัพ เละ ผมเคย 1 รอบเพราะมันดึกเอาไกล้ๆไว้ก่อน เรียบร้อยจอดไม่ต้องแจว
8TEEBike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: หลังเขาสัญญานเข้าไม่ถึง
team: ไม่ชอบยึดติด
Bike: รถซาเล้ง

โพสต์ โดย 8TEEBike »

ไม่รู้จะช่วยได้มั้ยครับ ลองดูร้าน ตรงถนนตัดใหม่ สามแยกไฟฉาย มีร้านนึง ตัวแทน Can ขายแต่ Can ซะส่วนใหญ่
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”