คิดจะเอาจักรยานมาตกแต่งบ้านครับ

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
กะละมังคาร์บอน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863694546
team: กระโดดถีบมัน
Bike: Klein palomino
ตำแหน่ง: นิมิตใหม่ เขตคลองสามวา กทม

คิดจะเอาจักรยานมาตกแต่งบ้านครับ

โพสต์ โดย กะละมังคาร์บอน »

ผมมีจักรยานฟูลซัสอยู่ แต่ไม่ค่อยได้ขี่ เพราะขี่ไม่ถูกใจ
ครั้นจะขายก็ได้ไม่กี่ตังค์ แต่มันมีดีที่วัสดุแปลกเพราะทำจากพลาสติก
ก็เลยคิดว่าจะถอดแยกชิ้นให้เหลือแต่เฟรมเก็บเอาไว้
แต่ก็คิดไม่ออกว่าถอดกองไว้เฉยๆก็คงจะดูไม่มีคุณค่าอะไร
ก็เลยอยากจะขอความเห็นครับว่าควรเก็บอะไรยังไงดี
จะนำมาตกแต่งห้องครับ แต่ทำไงจึงจะดูสวย
ไฟล์แนบ
ย่อ1.png (177.88 KiB) เข้าดูแล้ว 3871 ครั้ง
rainforest
ขาประจำ
ขาประจำ
team: chill out biking
Bike: BRONCO SUPERNOVA MTB
ตำแหน่ง: สะพานสูง, กทม

Re: คิดจะเอาจักรยานมาตกแต่งบ้านครับ

โพสต์ โดย rainforest »

อาจจะใช้สีสเปรย์พ่นให้เป็นสีเดียวกันทั้งหมดแล้ววางตกแต่ง ทำนองนี้ครับ

รูปภาพ
.... chill chill ....
กะละมังคาร์บอน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863694546
team: กระโดดถีบมัน
Bike: Klein palomino
ตำแหน่ง: นิมิตใหม่ เขตคลองสามวา กทม

Re: คิดจะเอาจักรยานมาตกแต่งบ้านครับ

โพสต์ โดย กะละมังคาร์บอน »

rainforest เขียน:อาจจะใช้สีสเปรย์พ่นให้เป็นสีเดียวกันทั้งหมดแล้ววางตกแต่ง ทำนองนี้ครับ

รูปภาพ
ขอบคุณครับ เรื่องทำสีคงไม่น่ะครับ เพราะจะทำให้คุณค่าของเฟรมหมดไป
ตั้งใจว่าในอนาคต10-20-30ปีข้างหน้า ราคาเฟรมจะอัพขึ้นเป็นแสนน่ะครับ
เฉกเช่นพวกจักรยานเก่า โบราณ
rainforest
ขาประจำ
ขาประจำ
team: chill out biking
Bike: BRONCO SUPERNOVA MTB
ตำแหน่ง: สะพานสูง, กทม

โพสต์ โดย rainforest »

เห็นด้วยครับ พ่นสีนี่เหมาะกับรถแม่บ้านเก่าๆมากกว่า :D
.... chill chill ....
bootsreview
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant
ตำแหน่ง: Blogger
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bootsreview »

แขวนผนังครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”