ล้อคาร์บอนขอบแตก

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

j.angkeeros
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Speed Monkey
ตำแหน่ง: Bangkok
ติดต่อ:

ล้อคาร์บอนขอบแตก

โพสต์ โดย j.angkeeros »

อยากปรึกษาพี่ๆน้องๆให้ช่วยแนะนำขอบล้อใหม่ หรือแนะนำที่ซ่อมให้หน่อยครับ ไปเอาเจ้าCorima Aero S+ ลื่นไปชนเสาจนล้อหลังแตก

เสียดายดุมล้อลื่นๆ ไม่รู้ขอบแบบไหนพอจะขึงแบบนี้ได้มั่ง แล้วดุมแบบนี้จะแปลงเป็นซี่ Sapim 12ซี่. จะรับน้ำหนักคนขี่ได้สัก 60 กิโลกรัมมั้ย
ถ้าทำไม่ได้เหลือแค่ล้อหน้า เก็บไว้สวยๆ ว่าจะเอาไปทำเป็นนาฬิกาละ

ปล ถ้าทำมาคงไว้ปั่นเล่นสนามฟ้าละครับ
ไฟล์แนบ
IMG_3245.JPG (63.29 KiB) เข้าดูแล้ว 3273 ครั้ง
IMG_3246.JPG (46.55 KiB) เข้าดูแล้ว 3273 ครั้ง
IMG_3247.JPG (57.54 KiB) เข้าดูแล้ว 3273 ครั้ง
รักกันนะ จุ๊บจุ๊บ
Paitoon1956
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0806364263
team: กาฬสินธุ์
Bike: Nich

Re: ล้อคาร์บอนขอบแตก

โพสต์ โดย Paitoon1956 »

เซ็คประกันก่อนครับ ว่าเคลมได้ใหม?
รูปประจำตัวสมาชิก
ethylalc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized E5 2015
ตำแหน่ง: onnut bkk

โพสต์ โดย ethylalc »

น้ำตาจิไหลแทน -.-
j.angkeeros
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Paitoon1956 เขียน:เซ็คประกันก่อนครับ ว่าเคลมได้ใหม?
มีCrash replacement ครับ แต่ไม่คุ้ม คิดแล้วยังแพงมาก เลยคิดจะหาขอบมาทำเอง
Permkiat
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Permkiat »

ลองเช็ค ที่ TOZZ ดูครับ เห็นมีขอบขาย หลายแบบ ครับ
มุ่งมั่น ฝึกซ้อม อัพของ
Auto-tronic
สมาชิก
สมาชิก
team: Sriracha cyclist
Bike: BMC,Pinarello,Bianchi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Auto-tronic »

ถ้าสนใจล้อที่เหลือจะขายมั้ยครับ หรือแยกขายทั้งสองล้อจะคิดล้อละเท่ารัย
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

j.angkeeros เขียน:
Paitoon1956 เขียน:เซ็คประกันก่อนครับ ว่าเคลมได้ใหม?
มีCrash replacement ครับ แต่ไม่คุ้ม คิดแล้วยังแพงมาก เลยคิดจะหาขอบมาทำเอง
เขาคิดราคากี่ % เหรอครับ?

อันที่จริง crash replacement นี่ เขาไม่ได้ให้ทุกคนฟรี ๆ นี่ครับ ต้องชื้อโปรแกรมเขาถึงจะ crash replacement ได้ อาจจะจ่ายเพิ่ม 3 พัน (ชื้อโปรแกรมเฉย ๆ นะ)

การรับประกัน แค่รับประกันคุณภาพเท่านั้น ไม่ได้รวมถึงอุบัติเหตุ แสดงว่าท่านน่าจะชื้อ crash replacement เอาไว้เปล่าครับ? ผมว่าขั้นนี้แล้ว ชื้อ crash replacement น่าจะเจ็บแต่จบกว่านะครับ?

ตอนนี้อาจไม่มีตังค์ แต่ค่อย ๆ เก็บก็ได้ครับ :mrgreen:
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
j.angkeeros
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ลิงกังปั่นหมอบ เขียน:
j.angkeeros เขียน:
เขาคิดราคากี่ % เหรอครับ?

อันที่จริง crash replacement นี่ เขาไม่ได้ให้ทุกคนฟรี ๆ นี่ครับ ต้องชื้อโปรแกรมเขาถึงจะ crash replacement ได้ อาจจะจ่ายเพิ่ม 3 พัน (ชื้อโปรแกรมเฉย ๆ นะ)

การรับประกัน แค่รับประกันคุณภาพเท่านั้น ไม่ได้รวมถึงอุบัติเหตุ แสดงว่าท่านน่าจะชื้อ crash replacement เอาไว้เปล่าครับ? ผมว่าขั้นนี้แล้ว ชื้อ crash replacement น่าจะเจ็บแต่จบกว่านะครับ?

ตอนนี้อาจไม่มีตังค์ แต่ค่อย ๆ เก็บก็ได้ครับ :mrgreen:

เขาคิด80% ครับ เลยขอผ่านก่อน. คงต้องเก็บตังนานกว่าจะไปซื้อใหม่ได้อาจจะตกรุ่นไปไกลเลย. 55555
OSK 97
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทุ่งสง
Bike: focus max. neilpride bora

โพสต์ โดย OSK 97 »

ติดต่อบริษัทขอซื้อขอบตรงรุ่นได้มั้ยครับ ล้อสวยๆเสีียดาย
pom_att
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด แอบหมกไปเรื่อย
Bike: Giant defy 1
ตำแหน่ง: ภูเก็ต

โพสต์ โดย pom_att »

ขอบที่ใช้ซี่อย่างนี้ น่าจะไม่มีขายนะครับ คงต้องติดต่อตัวแทนอย่างเดียวละ
สนใจรองเท้าผ้าไทย คลิก
https://www.facebook.com/Onfootheartmade
Paitoon1956
ขาประจำ
ขาประจำ

ติดต่อขอซื้อขอบล้อ จากบริษัทใน ตปท เลยครับ
ส่งเอกสารการซื้อขาย ส่งรูปไปด้วย
หรือมีเพื่อนในฝรั่งเศษติดต่อให้
บ.ฝรั่งเศษที่ผมเคยทำงานอยู่ ขายบริษัท และย้ายไปมาเลย์แล้ว
ส่วนผมก็ลาออกมา สิบกว่าปีแล้ว
wutthinan22
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mosso Race 7519 #1 Java Lampo Full Sus #2 Pinarello Gan S #3

โพสต์ โดย wutthinan22 »

ถึงเปลี่ยนขอบล้อก็ไม่ได้ช่วยอะไรน่ะครับ นอกจากต้องเปลี่ยนยกวงล้อ หรือหาซื้อแยกเฉพาะล้อหลังแต่ก็แพงอยู่ดีครับและรอนานมาก ขนาดสั่งปกติยังรอครึ่งปีเลยครับ แล้วนี้ขอบแตกซี่ไม่เสียหายดุมไม่เสียหายแต่จะนำดุมกับซ๊่เดิมมาขึ้นล้อใหม่คงยาก เพราะซี่คาร์บอนมันประกอบไม่ได้ตามร้านทั่วไปต้องไปหาผู้ผลิตที่จะทำได้เท่านั้น ถ้าเป็นซี่ทั่วไปหิ้วล้อมาแล้วให้ร้านประกอบนี้น่าจะได้น่ะ เพราะว่าซี่คาร์บอนการขึ้นล้อจะขึ้นยากกว่าซี่ทั่วไป เพราะต้องใช้สูตรหรือกระบวกการผลิตการขึ้นรูปใช้ระหว่างคาร์บอนและน้ำยาอะไรไม่รู้จำไม่ได้ลืมแล้วครับ(เคยเรียนมาครับ) ต้องผสมให้พอดีบลาๆลึกซึ้ง ไม่งันล้อที่เป็นซี่คาร์บอนมักจะแพงกว่าล้อที่มีซี่ลวดทั่วไปได้ยังเห็นได้ชัดครับประมาณ 2-3เท่าก็ว่าได้ ส่วนตัวใช้Corima mmc s+ ยางงัด
j.angkeeros
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

-/\- ขอบตุณทุกท่านที่ให้ความรู้และคำตอบครับ คงจะหาล้อหลังมาปั่นขอบ50 มาคู่กันก็พอ ... :)
Paitoon1956
ขาประจำ
ขาประจำ

จากประสบการณ์ที่มำงานกับ บ.ฝรั่งเศษ ใช้รถยนต์ฝรั่งเศษ

ราคาสินค้า + ค่าดำเนินการ + ผลกำไร + ภาษี ได้ราคาขาย

กับราคาซื้ออะใหล่ ซื้อการบริการหลังการขาย

จะมี การดูแลลูกค้า ความพึงพอใจ ความเชื่อมั่นในสินค้า

มีแต่ประเทศไทยนี่ล่ะครับ ที่ขายแล้ว ทิ้งลูกค้า แล้วไปหาลูกค้าหน้าใหม่ไปข้างหน้

ขอให้พิจารนาให้รอบคอบ ติดต่อ ตปท ไม่เห็นจะยากตรงใหน

หาข้อมูลให้ครบถ้วน พิจารนาให้รอบคอบ เพื่อผลประโยชน์ของตนเอง
Delta-Integrale
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Delta-Integrale »

แม่นแล้วครับ ส่งกลับไปซ่อมโรงงาน ค่าส่งลงทะเบียนไป-กลับประมาณสัก 3 พันได้
ยี่ห้อน้ำหนักเบาขอบสึกยังส่งกลับไปเติมขอบได้ฟรี ยี่ห้อนี้ก็ยี่ห้อดังคงไม่ทิ้งลูกค้าเหมือนคนแถวนี้
ถ่ายรูป รายละเอียดต่างๆ ส่งให้เค้าดู ให้เค้าประเมินราคาค่าซ่อมรวมส่งกลับ ให้เราทราบ
จะซ่อมหรือไม่เป็นอีกเรื่องนึง ก็พิจารณาดูว่าคุ้มหรือไม่ ... หรือหาของใหม่หรือมือสองใน eBay ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”