นิ้วชาไม่หายครับ แนะนำด้วย

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
phuphakdee
สมาชิก
สมาชิก
Bike: specialize

นิ้วชาไม่หายครับ แนะนำด้วย

โพสต์ โดย phuphakdee »

เมื่อวานไปปั่น 96 โล singha road classic ที่เชียงราย ระหว่างขี่ก็รู้สึกนิ้วชา (นิ้วนางซ้าย) ปกติเคยเป็นบ้างไม่เป็นบ้าง แต่ตอนนี้ผ่านมาอีกวันนึงแล้ว มันยังชาอยู่เลยครับ มีท่านใดเคยเป็นบ้างไหมครับ แล้วแก้ปัญหาอย่างไรครับ ผมใช้รถ spec e5 smartweld ล้อ แฮนด์ หลักอาน เป็นคาร์บอนหมดแล้ว
รูปประจำตัวสมาชิก
ว่าวต้องลม
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Focus Cayo Evo 4.0

Re: นิ้วชาไม่หายครับ แนะนำด้วย

โพสต์ โดย ว่าวต้องลม »

ลองปรับเสตมดูครับ
งานพิมพ์ด่วน รอรับได้เลยยยยยยยย บริการรับพิมพ์สิ่งพิมพ์ทุกชนิด http://www.thaiutsaha.com
sure
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 08-18645944
Bike: Bianchi impulso105,Giant talon6000

Re: นิ้วชาไม่หายครับ แนะนำด้วย

โพสต์ โดย sure »

ลองไม่ไส่ถุงมือปั่นดูครับ ถ้าไม่หาย ก็ดูการยึดมือตบ ว่าตำแหน่ง เป็นอย่างไร เมื่อเทียบกับอีกข้าง หรือลองขยับปรับตำแหน่งใหม่ดูครับ
nutdum
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย nutdum »

ต้องดูไซด์รถก่อนครับว่าถูกไซด์รึเปล่าถ้าเบาะสูงกว่าแฮนด์มากๆปรับยังไงก็น่าจะชา ผมเคยปั่นจบทริป200กิโลนิ้วนางกับนิ้วก้อยซ้ายชาอยู่1อาทิตย์ครับ รถฟิตติ้งแล้วพี่ที่ฟิตติ้งแนะนำให้ฝึกกล้ามเนื้อแกนกลางลำตัวเพิ่ม น้ำหนักจะได้ไม่ลงไปที่มืออย่างเดียว ทุกวันนี้ปั่นยาวๆจะพยายามเปลี่ยนท่าจับดร็อบล่างบ้างจับฮูดบ้างจับบาบ้างผลัดๆกันก็ช่วยได้เยอะครับ^^
phuphakdee
สมาชิก
สมาชิก

ขอบพระคุณทุกท่านครับ
phuphakdee
สมาชิก
สมาชิก

คิดอยู่ว่าน่าจะไปฟิตติ้งดู
Paitoon1956
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0806364263
team: กาฬสินธุ์
Bike: Nich

โพสต์ โดย Paitoon1956 »

phuphakdee เขียน:คิดอยู่ว่าน่าจะไปฟิตติ้งดู
ต้องเปลี่ยนท่าจับ ขยับมือ บ่อยๆครับ
คอยสังเกตุการจับว่า จับแน่นเกินไปใหม จับท่าเดียวนานเกินไปใหม
มือเราแข็งแรงพอใหม ถุงมือคับแน่นไปใหม
ออกกำลังมือ ห้อยโหนบ้างใหม

จักรยาน เท้ากับมือ ใช้แรงเยอะสุดครับ
phuphakdee
สมาชิก
สมาชิก

ต้องเปลี่ยนท่าจับ ขยับมือ บ่อยๆครับ
คอยสังเกตุการจับว่า จับแน่นเกินไปใหม จับท่าเดียวนานเกินไปใหม
มือเราแข็งแรงพอใหม ถุงมือคับแน่นไปใหม
ออกกำลังมือ ห้อยโหนบ้างใหม

จักรยาน เท้ากับมือ ใช้แรงเยอะสุดครับ

ขอบคุณครับ จะลองปรับดูครับ
sunmatesport
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0877062555
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sunmatesport »

เป็นเหมือนกันครับขอบคุณข้อมูลดีๆนะครับ
จำหน่ายปลอกแขนกันแดด sunmate ปลอกแขนกันแดดป้องกันรังสียูวี uv มากกว่า99% ปลอกแขนกันแดดทั้งชายและหญิง
ปลอกแขน ผ่านมาตรฐานรับรองสากลAATCC คุณภาพดี ใส่ปั่นจักรยาน ตีกอล์ฟ เล่นกีฬาทุกชนิด ติดต่อได้ที่ Tel. 087 706 2555
Nuttapong Songsuwankit
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Nuttapong Songsuwankit »

ผมว่าอาการนิ้วชา ยังไงก็เกิดได้ครับ เพราะลักษณะท่าทางที่เรากำเบรค ท่าเดิม ๆ ตลอดเวลานาน ๆ ควรเปลี่ยนท่าจับบ้าง อาการมือชาจะหายระหว่างปั่นเอง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”