เฮียกุ้งแห่งตลาดร้อยปีสามชุกชวนปั่น"ทริปปั่นชิวๆไปนอนเล่นที่พุเตย"

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Neng_ftc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Giant Rit Bianchi Cinelli

เฮียกุ้งแห่งตลาดร้อยปีสามชุกชวนปั่น"ทริปปั่นชิวๆไปนอนเล่นที่พุเตย"

โพสต์ โดย Neng_ftc »

เฮียกุ้งคนสุพรรณ แกอยากจะชวนเพื่อนๆมาเที่ยวสุพรรณครับ

ค่าใช้จ่ายทริป = ไม่มีการเก็บใดๆ แต่รับผิดชอบค่าใช้จ่ายของตัวเอง

ปั่นกันไปเป็นกลุ่ม ความเร็วฟุ้งฟิ้งรอกัน

กำหนดการ
วันเสาร์ที่ 27 สิงหาคม 2559
ึ6.00-7.30 น. เจอกันที่โรงเรียนสามชุกรัตนโภคาราม อำเภอสามชุก จังหวักสุพรรณบุรี
ท่านที่นำรถมาจอด จอดรถใต้หลังคาลานเอนกประสงค์ในร่ม
7.30 น. ล้อหมุนสู่อุทยานแห่งชาติพุเตย ระยะทางประมาณ 130กิโลเมตร

วันอาทิตย์ที่ 28 สิงหาคม 2559
กลับถึงโรงเรียนสามชุกรัตนโภคารามประมาณช่วงเย็นๆ
ท่านใดจะเดินเล่นต่อที่ตลาดร้อยปีสามชุกต่อ ก็ตามอัธยาศัย

ปล.จะนอนในที่พักของอุทยานฯ ต้องแจ้งล่วงหน้าด้วย ส่วนท่านใดที่จะนอนเต๊นท์ ให้เตรียมอุปกรณ์ต่างๆไปเองนะครับ

ติดต่อสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม แจ้งร่วมทริป ได้ที่

1. เบอร์โทร 081-566-6677 (เฮียกุ้ง) หรือ 089-767-7510 (Neng)
2. เบอร์โทร โพสในกระทู้ แจ้งชื่อและนามสกุล จำนวนสมาชิกที่จะไป
3. Line ID : kungsamchuk

รูปภาพ
กุ้งสามชุก
สมาชิก
สมาชิก
team: Cougar King
Bike: Aeolus rimini

Re: เฮียกุ้งแห่งตลาดร้อยปีสามชุกชวนปั่น"ทริปปั่นชิวๆไปนอนเล่นที่พุเตย"

โพสต์ โดย กุ้งสามชุก »

ทริปนี้เราจัดกันเอง ปั่นกันเอง ไม่มีค่าใช้จ่ายนะครับ ยกเว้นกินใช้ส่วนตัวครับ มื้อไหนทานอาหารร่วมกัน ก็แชร์กันจ่ายครับ สมัครมากันเยอะๆนะครับ ผู้จัดตั้งใจมาก อยากให้เป็นทริปที่สนุก สำหรับทุกคนครับ เราไม่เน้นความเร็วนะครับ ผมคิดว่าคงปั่นที่ความเร็วเฉลี่ย ประมาณ25 ถ้าใครไม่ไหว หรือตะคริว ทีมเราก็จะรอกันนะครับ พักก็พักด้วยกันทั้งทีม มีปัญหาอะไรก็ช่วยเหลือกันครับ ผมเชื่อว่าผู็ที่เคยปั่น เคยซ้อมมาสักระยะหนึ่ง หรือเคยออกทริปมาบ้าง สามารถปั่นถึงทุกคนครับ ทางลาดยางตลอดทางครับ แต่ช่วงปลายๆทาง มีเนินภูเขาเตี้ยๆ ไม่สูงชันมากนัก ให้ทดสอบกำลังเป็นระยะๆครับ ใครเตรียมชุดขับไปเผื่อขึ้นเนินไว้ก็จะปั่นสบายหน่อยครับ แต่ไม่ต้องถึงกับใช้สเตอร์หลังใหญ่พิเศษหรอกครับ เนินไม่ชันมาก และไม่ยาวด้วยครับ
Neng_ftc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Giant Rit Bianchi Cinelli

Re: เฮียกุ้งแห่งตลาดร้อยปีสามชุกชวนปั่น"ทริปปั่นชิวๆไปนอนเล่นที่พุเตย"

ยินดีต้อนรับกลุ่มนักปั่นจากลพบุรีที่จะมาเข้าร่วมทริปครับ
:D
Neng_ftc
ขาประจำ
ขาประจำ

เฮียกุ้งฝากอัพเดทครับ
ตอนนี้มีสมาชิกร่วมทริปแล้ว7คัน ยังรับสมาชิกร่วมทริปเพิ่มได้อีกเรื่อยๆนะครับ
ฤดูนี้อากาศที่พุเตยก็เย็นสบาย ท่านจะได้รู้ว่าบรรยากาศไม่แพ้ภาคเหนือครับ
กุ้งสามชุก
สมาชิก
สมาชิก

มีข่าวดีจะแจ้งให้ผู้สนใจ และผู้ร่วมทริปทุกท่านทราบครับ คือวันออกทริป27-28นี้ มีผู้อาสาจะขับรถปิคอัพ ไปร่วมทริปด้วย และยินดีทำหน้าที่รถซับพอร์ทให้ด้วยครับ ผู้ที่ไม่ต้องการแบกสัมภาระมากนัก สามารถฝากไปกับรถซับพอร์ทได้ครับ กรณีมีกรณีฉุกเฉินใดๆเช่นรถเสีย คนป่วย ก็มีรถบริการครับ แต่เรื่องนี้ผมขอยืนยันแน่ๆ วันที่20นะครับ พวกเราจะได้มีเวลาเตรียมตัวเตรียมรถ ประมาณ1สัปดาห์ครับ
กุ้งสามชุก
สมาชิก
สมาชิก

คุณพยุง ที่อยู่ลพบุรี กรุณาติดต่อผมกุ้งด้วยครับ 081-5666677 ผมทำเบอร์โทรท่านหาย เลยติดต่อท่านไม่ได้ครับ
กุ้งสามชุก
สมาชิก
สมาชิก

ขอแจ้งยืนยันเรื่องรถซับพอร์ทนะครับ เราได้รถปิคอัพ เป็นรถซับพอร์ทแน่นอน1คันแล้วนะครับ ผู้ร่วมทริปทุกท่าน สามารถฝากสัมภาระไปกับรถซับพอร์ท และเลือกจักรยานที่ปั่นสบายหน่อย โดยไม่ต้องเป็นห่วงสัมภาระนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”