อยากสร้างกล้ามเนื้อหัวไหล่และหน้าอก

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ธนากรครับ
สมาชิก
สมาชิก
ตำแหน่ง: 155 ม.8 ต.หงษ์เจริญ อ.ท่าแซะ จ.ชุมพร 86140
ติดต่อ:

อยากสร้างกล้ามเนื้อหัวไหล่และหน้าอก

โพสต์ โดย ธนากรครับ »

;) อยากสร้างกล้ามเนื้อหัวไหล่และหน้าอก ด้วยอุปกรณ์ภายในบ้านโดยไม่ต้องไปฟิตเน็ต มีวิธีและขั้นตอนอย่างไร และจะเริ่มต้นตรงไหนก่อนดีครับ เพื่อสุขภาพและร่างกายที่ดี พี่ๆน้องๆท่านไดมีประสบการณ์แชร์หน่อยครับ ขอบคุณครับผม :)
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

Re: อยากสร้างกล้ามเนื้อหัวไหล่และหน้าอก

โพสต์ โดย nopparat2510 »

เคยทำมาแล้วจริง ๆ เก้าอี้ไม้ประมาณ 5 กก. -- ยืนตรงแยกขาห่าง 1 ฟุต เก้าอี้ตรงหน้า ยก 3 ระดับ เอว - อก - ชูสูงสุดมือเหนือหัว เป็นจังหวะ ทำ10ครั้ง แล้วค่อยเพิ่ม สุดท้าย วิดพี้น ขึ้นสุด ลงสุด จาก10 ไป 100 ครับ
ทุกวันนี้วิดพี้น ยกละ 20 ครั้ง 2 ยก ขึ้นลงสุดข้อ งัดข้อในพิกัดเดียวกัน สบาย ๆ ครับ
sakalot
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: Inferno Call☎
team: ...endless team.. ☭....
Bike: La blackline...& JaVa Team ♫ ♬ ♪ ♩

Re: อยากสร้างกล้ามเนื้อหัวไหล่และหน้าอก

โพสต์ โดย sakalot »

...ซื้อดัมเบลขนาด 3-5 โล แล้วแต่ถนัด 2 ลูกครับ...หาที่นอนยาวๆ นอนเล่นหลายๆท่า แล้วก็ท่ายืนด้วย..หาดูท่าเล่นได้ตามยูทูปครับ...วิดพื้นบ้าง หาต้นไม้โหนบาร์บ้าง..เสียค่าดัมเบลลูกละไม่กี่บาท...แบบพลาสติกถูกๆมีขายเยอะครับ....แล้วอย่าลืมปั่นจักรยานด้วยหล่ะ... :D เล่นเวทที่บ้านอย่าลืมใส่รองเท้านะครับ ไม่งั้นจะเป็นรองช้ำ.... :mrgreen:
❤..ต้องใช้หินสองก้อนถึงจะเกิดไฟได้.....ไม่อาจขาดไป แม้เพียงก้อนใดก้อนหนึ่ง....
*..จะเดินเคียงข้างกัน ตลอดไป..*♡♡
➸....สู้ต่อไป ทาเคชิ....
nirooth-theframe
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815974652
team: ทีมegle
Bike: บิลชี่

โพสต์ โดย nirooth-theframe »

เตียงนอนนั่งหันหลังเอวแขนเท่าขอบเตียงขึ้นข้อขึ้นลง3เซตเซตละ50ทุกวันเช้าเย็น
bootsreview
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant
ตำแหน่ง: Blogger
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bootsreview »

ผมว่าดันพื้นน่าจะโอเคสุดแล้วนะ ถ้าไม่มีอุปกรณ์อะไรเลย แถมปรับท่าได้หลากหลายมาก
ได้ไหล้กับ อกเต็มๆแน่นอนครับ ลองไปศึกษาเพิ่มเติมที่เพจ "กล้ามกรรมกร" (search เอาใน Facebook)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”