ขอชื่นชมพี่ตั้มเวโล พี่ต่อเพลย์ไบค์และ cycle boutique ครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
paomwash
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ขอชื่นชมพี่ตั้มเวโล พี่ต่อเพลย์ไบค์และ cycle boutique ครับ

โพสต์ โดย paomwash »

ต้นปีผมไปซื้อล้อ enve4.5 ยางงัดมาจากร้านพี่ตั้มเวโล แล้วมาใส่ยาง turbo cotton ที่ร้าน พี่ต่อ Play... พอกลับบ้านมาเพิ่งเห็นว่าล้อมีรอยตามขอบเป็นขยักๆ เลยสงสัยว่าอาจจะเกิดจากการใส่ยางรึเปล่า เลยเอาไปให้พี่ต่อดู พี่ต่อถึงกับ งง ว่าเป็นไปได้อย่างไร ที่ร้านก็เปลี่ยนยางล้อคาร์บอนมาเป็นพันวงแล้ว แต่ด้วยสปิริต พี่ต่อก็ offer ผมว่า เดี๋ยวเค้าเก็บไว้ใช้เอง แล้วจะสั่ง enve 4.5 มาให้ใหม่ แต่ยังไงขอส่งเคลมก่อนอาจจะเป็น defect จากโรงงาน ผมถึงกะตกใจไปแป๊ปนึง !!! สั่งล้อใหม่ให้ผมเลยหรือ?!?! ซักพักดูไปดูมาสรุปว่าไม่น่าจะเกิดจากการใส่ยางผิดพลาดของทางร้านแน่ๆ แต่พี่ต่อก็อาสาส่งเคลมและรับเรื่องต่อจากพี่ตั้มให้ โดยพี่ตั้มก็มีโทรคุยกะทางตัวแทนไว้บ้างแล้ว
ผมก็ดีใจตกลงตามนั้น
อีก1เดือนต่อมาทางตัวแทนได้ส่งล้อใหม่มาให้ผมเป็น enve4.5 ดุม chriskings เหมือนเดิม แต่ขอบล้อรุ่นใหม่ ซึ่งอย่างไม่มีเงื่อนไข ซึ่งทราบภายหลังว่าทาง ตปท บอกว่าเป็น defect น้อยมาก ปกติของล้อทำมือ ทางตัวแทนเลยเปลี่ยนให้เอง (ของราคาขนาดนี้เนอะ) รวมถึง enve barfly ของผมที่มันล็อค garmin ได้ไม่แน่นก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้ทันที แถมถุงเท้า enve ให้อีกคู่เพราะให้ผมรอนาน
ประทับใจทุกท่านครับ ผมคงเป็นลูกค้าทั้ง3ร้านนี้ตลอดไป ปล เดือนที่แล้วก็พาเพื่อนไปจัดเฟรม ridley lotto ถึงเชียงใหม่เลยครับ
#velocitybike #PLAY Bike Shop #cycleboutique
Dogma F8
DA Di2 Groupset / Qring52 34 + RotorPowerFlow Crankset + RotorCeramicBottom Bracket / EE Brakes / ENVE ses 4.5,3.4 + SWORKS Turbo Cotton / ENVE 130mm Stem/ 3T Aeronova LTD 40" Handlebar / Look KEOBladeCarbon/ AX Lightness Leaf Fullcarbon Saddle / UCB Ceramic Pulley

AV20....
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

Re: ขอชื่นชมพี่ตั้มเวโล พี่ต่อเพลย์ไบค์และ cycle boutique ครับ

โพสต์ โดย irat »

น่าชื่นชม อยากให้ร้านมาอยู่แถวๆ บ้านจริงๆ
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
1_SLR01
สมาชิก
สมาชิก
team: HYKC Cycling
Bike: BMC

Re: ขอชื่นชมพี่ตั้มเวโล พี่ต่อเพลย์ไบค์และ cycle boutique ครับ

โพสต์ โดย 1_SLR01 »

ขอชมเชยครับ เยี่ยมมาก
SLR01-Love climber
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

;) ;) ;)
boonchooroekchednee
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0917192999
team: -
Bike: Java, Bianchi
ตำแหน่ง: Bangkok
ติดต่อ:

โพสต์ โดย boonchooroekchednee »

ขอชมเชยครับ :) :P
Boonchoo Roekchednee
http://www.isoftbiz.com
Software Develop, Training, Products
Java Spring Framework, Mobile Programming, Weight Scale Program
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”