:::: KTM showroom - เชิญครับ ::::

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
รูปประจำตัวสมาชิก
GaN
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สงขลา/vision cycle
Bike: Cannondale/BMC/S-Work/KTM
ตำแหน่ง: ต.เจริญการช่าง สงขลา

Re: :::: KTM showroom - เชิญครับ ::::

โพสต์ โดย GaN »

new_xp เขียน:
GaN เขียน:KTM aera3.9 29นิ้ว คันนี้อัพอะไหล่ทั้งคันครับ!!! นน.9.8กิโล ครับ
รูปภาพ
เฟรม carbon หรือป่าวครับ สวยมากครับ
เฟรมcarbon ครับผม อยากใส่xtrแต่งบหมด นน.คงลดกว่านี้
1st.Takeshi
สมาชิก
สมาชิก
team: ฺFlying Shark / Bike Reset / Just Bike Cycling
Bike: Bianchi Impulso
ตำแหน่ง: ชลบุรี

Re: :::: KTM showroom - เชิญครับ ::::

โพสต์ โดย 1st.Takeshi »

มือใหม่ KTM ครับ ฝากตัวด้วยฮะ ^__^
รูปภาพ
1st.Takeshi
สมาชิก
สมาชิก
team: ฺFlying Shark / Bike Reset / Just Bike Cycling

รูปภาพ
GaN
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale/BMC/S-Work/KTM

อีกคันในบ้าน
รูปภาพ
KTM Aera3.9 2015
RS-1
Sram XX1
DT XRM1501 29er
1st.Takeshi
สมาชิก
สมาชิก

สีสวยมากฮะ
suwannasree
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0933690777
team: -
Bike: KHS CARBON MSD 29

โพสต์ โดย suwannasree »

รถท่าน GaN แจ่มๆทุกคัน
j.p.thaipradit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0862886228
Bike: trek 1.1

โพสต์ โดย j.p.thaipradit »

ขอร่วมกลุ่มด้วยคน เพิ่งได้เฟรมstrada1000 ที่ผลิตในออสเตรีย มาครับ ตามเก็บอะไหล่อยู่ อยากรู้ว่าอารมณ์รถktmเป็นยังไง กระด้างมากมั๊ย ยิ่งยาวๆทางเรียบหรือขึ้นเขาดีหรือเปล่า รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะครับ
Bono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: N/A
team: N/A
Bike: TCR Advance SL ISP, Brompton
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Bono »

1st.Takeshi เขียน:มือใหม่ KTM ครับ ฝากตัวด้วยฮะ ^__^
รูปภาพ
หล่อฮะ
ปั่นไปเรื่อย...เหนื่อยก็พัก
Tor KTM-GT
สมาชิก
สมาชิก
team: JBC และเพื่อนพัทยา ชลบุรี , Okus suko
Bike: GT Avalanche 1.0 disc , KTM Strada 4000

โพสต์ โดย Tor KTM-GT »

แวะมาทักทายบ้างครับ ใครปั่นผ่านมาแถวพัทยาสัตหีบ ทักทายได้นะครับ ^_^
ไฟล์แนบ
1st.Takeshi
สมาชิก
สมาชิก

j.p.thaipradit เขียน:ขอร่วมกลุ่มด้วยคน เพิ่งได้เฟรมstrada1000 ที่ผลิตในออสเตรีย มาครับ ตามเก็บอะไหล่อยู่ อยากรู้ว่าอารมณ์รถktmเป็นยังไง กระด้างมากมั๊ย ยิ่งยาวๆทางเรียบหรือขึ้นเขาดีหรือเปล่า รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะครับ
ต้องขอออกตัวก่อนนะคับว่า ผมพึ่งลองมาจับเล่นรถค่ายนี้จริงๆ อาจจะรีวิวฟีลลิ่งไม่ชัดเจนนัก แต่เท่าที่สัมผัสมาตลอดช่วง 3 อาทิตย์ที่ผ่านมา จับฟีลลิ่งได้ประมาณนี้คับ ผมอิงจาก Rev Master ที่ปั่นอยู่นะคับ ผมว่าความกระด้างไม่ค่อยนะ เฟรมออกจะซอฟแรงสะเทือนจากพื้นได้ดี องศาเอ็นดูร้านซ์ปั่นยาวๆดีไม่เมื่อย ไหลขึ้นเนินทำได้ดีช่วงแรก แต่ถ้าชันยาวๆก็มีต้องเติมกันพอสมควร ทางราบเซฟวัตต์ดีครับ พุ่ง แต่ไม่มากนัก จะมีตื้อๆที่สปีดปลายๆ 48+ ผมชอบเฟรม มันไม่ย้วยเลยขณะยืนโยก หรือสปริ้นท์แรงๆ บันนี่ฮอฟข้ามลูกระนาดนี่ เฟรมไม่ออกอาการย้วยให้เห็นเลย เฟรมแข็งแรงดี สปริ้นท์่ต่อได้สบายๆ โดยภาพรวมถือว่าทำได้ดีพอสมควรครับกับเฟรมค่ายนี้ งานคาร์บอนทำได้สวย แข็งแรง งานสีละเอียด รูปทรงดูสวยเตะตา :D ยิ่งถ้าได้จับกับล้อดีๆ ลื่นๆด้วยนี่ ผมว่า น่าจะได้สปีดมากขึ้นอีกแน่นอน .. ^__^ i am KTM
Tor KTM-GT
สมาชิก
สมาชิก
team: JBC และเพื่อนพัทยา ชลบุรี , Okus suko
Bike: GT Avalanche 1.0 disc , KTM Strada 4000

โพสต์ โดย Tor KTM-GT »

:D จากที่ปั่นมาด้วยเจ้า KTM เคยปั่นเดี่ยวๆ ระยะ 200กว่ากิโล มาแล้วถึง3ครั้งทั้งลุยแดดลุยฝน ครั้งแรกล้อขอบต่ำ สองครั้งหลังล้อขอบสูง บอกเลยว่าปั่นได้สบายๆอย่างมั่นใจครับ ด้วยAVไม่มากราวๆ27 ถ้าปรับรถดีๆปั่นสนุกมากครับ กลับมาก็ไม่ได้ปวดเมื่อยหรือเป็นตะคริวแต่อย่างใด และยังใช้เจ้าถ่านส้มดำอย่างมีความสุขต่อไป.. :lol:
Bono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: N/A
team: N/A
Bike: TCR Advance SL ISP, Brompton
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Bono »

1st.Takeshi เขียน:
j.p.thaipradit เขียน:ขอร่วมกลุ่มด้วยคน เพิ่งได้เฟรมstrada1000 ที่ผลิตในออสเตรีย มาครับ ตามเก็บอะไหล่อยู่ อยากรู้ว่าอารมณ์รถktmเป็นยังไง กระด้างมากมั๊ย ยิ่งยาวๆทางเรียบหรือขึ้นเขาดีหรือเปล่า รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะครับ
ต้องขอออกตัวก่อนนะคับว่า ผมพึ่งลองมาจับเล่นรถค่ายนี้จริงๆ อาจจะรีวิวฟีลลิ่งไม่ชัดเจนนัก แต่เท่าที่สัมผัสมาตลอดช่วง 3 อาทิตย์ที่ผ่านมา จับฟีลลิ่งได้ประมาณนี้คับ ผมอิงจาก Rev Master ที่ปั่นอยู่นะคับ ผมว่าความกระด้างไม่ค่อยนะ เฟรมออกจะซอฟแรงสะเทือนจากพื้นได้ดี องศาเอ็นดูร้านซ์ปั่นยาวๆดีไม่เมื่อย ไหลขึ้นเนินทำได้ดีช่วงแรก แต่ถ้าชันยาวๆก็มีต้องเติมกันพอสมควร ทางราบเซฟวัตต์ดีครับ พุ่ง แต่ไม่มากนัก จะมีตื้อๆที่สปีดปลายๆ 48+ ผมชอบเฟรม มันไม่ย้วยเลยขณะยืนโยก หรือสปริ้นท์แรงๆ บันนี่ฮอฟข้ามลูกระนาดนี่ เฟรมไม่ออกอาการย้วยให้เห็นเลย เฟรมแข็งแรงดี สปริ้นท์่ต่อได้สบายๆ โดยภาพรวมถือว่าทำได้ดีพอสมควรครับกับเฟรมค่ายนี้ งานคาร์บอนทำได้สวย แข็งแรง งานสีละเอียด รูปทรงดูสวยเตะตา :D ยิ่งถ้าได้จับกับล้อดีๆ ลื่นๆด้วยนี่ ผมว่า น่าจะได้สปีดมากขึ้นอีกแน่นอน .. ^__^ i am KTM

โหดจังเลยฮะ
ปั่นไปเรื่อย...เหนื่อยก็พัก
georgela
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 00115628959750
Bike: Panasonic Sport Deluxe 10 speed 21" 1974 (Sep/19/2012)
ตำแหน่ง: USA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย georgela »

อยากเห็นเสื้อภูเขาktmจังครับ มีใครจัดmtb ultra flight 27.5 บ้างครับรบกวนสอบถามหน่อยครับว่าเป็นอย่างไรบ้าง
georgela
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 00115628959750
Bike: Panasonic Sport Deluxe 10 speed 21" 1974 (Sep/19/2012)
ตำแหน่ง: USA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย georgela »

georgela เขียน:อยากเห็นเสือภูเขาktmจังครับ มีใครจัดmtb ultra flight 27.5 บ้างครับรบกวนสอบถามหน่อยครับว่าเป็นอย่างไรบ้าง
GaN
ขาประจำ
ขาประจำ

มือใหม่หัดขี่หมอบครับ หมอบปั่นเหนื่อยมาก ต่างจากเสือภูเขาเยอะเลย
รูปภาพ
รูปภาพ
Ktm revelator
Sram red22
Tozz / fulcrum racing zero nite
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”