แนะนำไฟท้าย LED ที่สามารถยึดกับรางเบาะได้ ให้ผมหน่อยครับ

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ
team: unknow device
Bike: Wahoo 29er , TrinX Z5 MiniVelo
ตำแหน่ง: จันทบุรี

แนะนำไฟท้าย LED ที่สามารถยึดกับรางเบาะได้ ให้ผมหน่อยครับ

โพสต์ โดย ota_hay »

สวัสดีครับ อยากจะรบกวนพี่ ๆ เพื่อน ๆ ช่วยแนะนำไฟท้ายที่มีสเปคตามนี้ให้หน่อยครับ
1 เป็น LED แบบ COB (Chip on board)
2 ชาร์จ USB ได้ และใช้สายชาร์จแบบที่ใช้กับสมาร์ทโฟนทั่ว ๆ ไปในปัจจุบันได้
3 สามารถยึดกับรางเบาะได้ หรือสามารถซื้ออุปกรณ์เสริมมาใส่เพิ่มได้
4 ราคาไม่เกิน 1,000 บาทครับ
ขอบคุณครับ
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=775
DayWalker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Tiger Hack & Speed Limit AV 25
Bike: Pinarello Dogma 65.1 Think 2 & Colnago Master X-Light Rabobank team & De Rosa MERAK

Re: แนะนำไฟท้าย LED ที่สามารถยึดกับรางเบาะได้ ให้ผมหน่อยครับ

โพสต์ โดย DayWalker »

ผมใช้ Moon Shield อยู่นะไม่แน่ใจว่าสเปคครบตามที่ต้องการหรือเปล่า

แต่ผมใช้เคเบิ้ลไทร์ร้อยรัดกับรางคาร์บอนของอานไว้ครับ เปิดได้ ชาร์ตสะดวก
HoLY CoMM@nDo
สมาชิก
สมาชิก

Re: แนะนำไฟท้าย LED ที่สามารถยึดกับรางเบาะได้ ให้ผมหน่อยครับ

โพสต์ โดย HoLY CoMM@nDo »

Moon Comet เป็นตัวเลือกอันดับแรกเลยครับ เพราะ
1. LED Chip Board 30 หลอด
3. มีขายึดกับรางใต้เบาะให้ ซึ่งทาง Moon จะให้มาเฉพาะไฟท้ายเท่านั้น ไฟหน้าไม่มีให้ (ดูรูปได้ที่กระทู้ Moon NEBULA หรือด้านล่าง)
4. ราคาประมาณ 900-1,100 แล้วแต่ร้าน
จะไม่เข้ากับที่ต้องการก็มีแค่
2. ช่องชาร์จ USB เป็นแบบ Mini USB ไม่ใช่ Micro USB นี่แหละ

Moon Comet มี 2 บอดี้ให้เลือก
-- ดำหน้าขาว
-- ดำล้วน (Raypal จะทำเลียนแบบมาเฉพาะดำล้วน)
รูปภาพ

ส่วนนี่เป็นขายึดใต้รางเบาะ
รูปภาพ
รูปภาพ

ล่าสุด ผมเพิ่งซื้อไฟจักรยานที่ทำเลียนแบบ COMET เหมือนกันมาอีก 2 ตัว ซึ่งงานแย่กว่า Raypal COMET ซะอีก แต่ที่ซื้อมาเพราะมันมีดีที่ไฟ 2 สีในอันเดียว (แดง/น้ำเงิน) และที่ชอบสุดเห็นจะเป็นโหมดไฟกระพริบสลับแบบไซเรนรถพยาบาลนี่แหละ
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ
team: unknow device
Bike: Wahoo 29er , TrinX Z5 MiniVelo
ตำแหน่ง: จันทบุรี

โพสต์ โดย ota_hay »

แล้วตัว nebula มีที่ยึดรางเบาะให้ไหมครับ
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=775
nuch-ray
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0861019797
Bike: doppelganger_____haro_____dahon classicIII

โพสต์ โดย nuch-ray »

ขายึดรางเบาะของมูนมีขายแยกครับ
เคยเห็นที่งาน bike party พาราไดซ์ศรีนครินทร์
HoLY CoMM@nDo
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย HoLY CoMM@nDo »

Moon NEBULA - Red
รูปภาพ

Moon Chameleon NEBULA
รูปภาพ

อย่างที่ได้บอกไปครับ ขายึดรางเบาะ จะมีเฉพาะไฟท้าย (Tail Light) เท่านั้น ไฟหน้า (Head Light) ไม่มีให้
เพราะผมมีทั้ง Moon COMET ไฟหน้าและท้าย ทำให้รู้ตรงจุดนี้

ป.ล.1 แอบน้อยใจอยู่ว่า ไฟหน้าไม่มีขายึดรางใต้เบาะมาให้เหมือนไฟท้าย แต่ราคากลับขายเท่ากันซะงั้น
ป.ล.2 Moon มีขายอุปกรณ์อะไหล่แต่ละส่วนของไฟด้วยนะ เช่น ขายางรัดซิลิโคน ขายึดรางใต้เบาะ ฯลฯ แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับร้านแต่ละร้านแล้วว่า จะนำเข้ามาขายหรือไม่ด้วยล่ะ เพราะส่วนใหญ่ไฟจะไปก่อนสาย (แต่รางใต้เบาะนี่ รุ่นแรก ขาไปก่อนตัวไฟ เพราะมันหักจากการวิ่งบนถนนขรุขระสะสม)
LotrobE
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 83384921561

New Canadian documents order online

โพสต์ โดย LotrobE »

Good website selling real UK/EU/AUS/USA/CAN passports, driver's licenses, ID cards online: w w w. buyrealpassport.cc
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไฟส่องสว่าง / อุปกรณ์อิเลคโทรนิคอื่นๆ”