น้ำใจน้องพี่สีชมพู จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ขอเชิญครับ

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เต
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไม่ยึดติด
ตำแหน่ง: ดินแดง กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

Re: น้ำใจน้องพี่สีชมพู จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ขอเชิญครับ

โพสต์ โดย เต »

ราคาเร้าใจไปซะทุกอย่างจริงๆ ฮะ ผมแอบเข้าไปส่องเวบฝั่งโน้นบ่อยๆ
ของอีกอันที่อยากให้พี่ชู ซื้อไว้หิ้วของกลับมาคือ กระเป๋า Hardcase ครับ
B&W ที่โน่น ราคาแค่หกพันกว่าบาท.... :shock: :shock: :shock:
เมืองไทยขายกันหมื่นปลายๆ ค่าขนส่งแพงมากครับ

รูปภาพ
choochoo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: น้ำใจน้องพี่สีชมพู จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ขอเชิญครับ

โพสต์ โดย choochoo »

ถูกจริง ของขายมีหลายเวป เช่น
Wiggle
Chainreactioncycle
ของมือสองก็
bikeexchange.com.au
gumtree.com.au
แต่ที่น่าสนใจซื้อขายกันทั่วประเทศก็ใน FB กลุ่มปิด Bicycle Market มาเร็วไปเร็ว หลายอย่างถูกจนอ้าปากค้าง
รถ hi end ในราคาที่จับต้องได้มาเรื่อยๆ ตอนนี้ผมเล็ง Chiv, Venge, TCR advance SL อยู่ครับ ได้มีลุ้นเกือบทุกวัน เมื่อเช้าเพิ่งสอย Ultegra DI2 6870 11 speed ไป
adhapol
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: OB๖-B9๗-๗9๗6
team: ---
Bike: ม้าเหล็กฟ้าใส, หมอบดำถ่าน, จีที700c

โพสต์ โดย adhapol »

เมืองนี้ช่างเหมาะกับพี่ชูจริงๆ
-- เพื่อนผมคนนึงอยู่ สผ ก็ไปอยู่ Perth ครับ ชื่อเอก ไม่รู้ว่าได้รู้จักกันหรือยังครับ
"กล้ามเนื้อมนุษย์ ยิ่งได้ออกกำลัง หรือหดขยายบ่อยๆ ยิ่งแข็งแรง "
choochoo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

น่าจะกับไปแล้ว ตอนนี้อยู่กันไม่กี่คน อีกหน่อยคงต้องปั่นคนเดียว

วันนี้ได้อาวุธลับใหม่มาอย่างถูกครับ :mrgreen:
รูปภาพ
choochoo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

วันนี้เอารถไปลอง ปั่นไปปรับไป ทวนลมตลอด bike lane เค้าสุดยอดมาก ยาวขนาน hi way ตลอด80 กม ครับ
รูปภาพ

ปั่นกลับคงโดนเมียด่า เลยขึ้นรถไฟแทน วิ่งเกือบชั่วโมงครับ
รูปภาพ
adhapol
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: OB๖-B9๗-๗9๗6
team: ---
Bike: ม้าเหล็กฟ้าใส, หมอบดำถ่าน, จีที700c

โพสต์ โดย adhapol »

ของถูกเยอะๆ อย่างนี้ พี่ชูสะสมไว้เอากลับมาปล่อยบ้านเราได้ค่าขนมเพียบเลยนะฮะ :D
"กล้ามเนื้อมนุษย์ ยิ่งได้ออกกำลัง หรือหดขยายบ่อยๆ ยิ่งแข็งแรง "
choochoo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

อาวุธลับใหม่ ให้ traveling case มาด้วย อย่างถูก ถ้าเหมาสองลำยิ่งถูกขึ้นไปอีกครับ :mrgreen:
รูปภาพ
Colo1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-643xxxx
team: BIKE CRAZY
Bike: Seven SOLA SL/Moots YBB sl/De Rosa R838/Pinarello 65.1
ตำแหน่ง: 141/3 กท-นนท์27 บางซื่อ กทม 10800

โพสต์ โดย Colo1 »

สวัสดีครับ หายไปนาน เข่าพังงานยุ่ง หมดอารมณ์
ตอนนี้กลับมาปั่นได้ซัก 50%แล้ว555 :lol: :lol: :lol:
ต้องกลับมาฝึกเบสเทรนนิ่งใหม่ :? :oops: :cry:
มันไม่หนุกเลยแต่ก็ต้องทน
May the LIGHTNESS be with you
breezent
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089.109.6334
team: Cham SQ.
Bike: เสือดำ Trek3900 | เสือเขียวเหลือง Specialized Allez Comp hTC
ตำแหน่ง: พุทธมณฑลสาย3
ติดต่อ:

โพสต์ โดย breezent »

เสาร์นี้จัดทริปนัดปั่นไปตลาดท่านากัน ใครว่างขอเชิญนะครับ 8.00 เจอกันหลังองค์พระ ที่พุทธมณฑล :)
BIKE YOUR LIFE.
--------------------------------------------------------------
น สิยา โลก วฑฺฒโน ไม่ควรเป็นคนรกโลก
Colo1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-643xxxx
team: BIKE CRAZY
Bike: Seven SOLA SL/Moots YBB sl/De Rosa R838/Pinarello 65.1
ตำแหน่ง: 141/3 กท-นนท์27 บางซื่อ กทม 10800

โพสต์ โดย Colo1 »

ขอบคุณครับ สวยถูกใจ
ไฟล์แนบ
May the LIGHTNESS be with you
Imo
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Imo »

ไม่ได้เข้ามาดูซะนาน หมอหนึ่ง เสื้อใส่สบายตัว มั้ย ผ้ามัน โคตะระ ดีเลย
paweenwat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1555-1330
team: ยังไม่มี
Bike: อารายา, จีที
ตำแหน่ง: นนทบุรี

โพสต์ โดย paweenwat »

td2442 เขียน:
adhapol เขียน:สวัสดีครับ น้องพี่สีชมพู
เข้ามาแนะนำตัวครับ ผม กุ๋ย ครับ รหัส 35 1 5xxx วิศวฯ โยธา Intania #76
ซีมะโด่ง #75
สมัยเรียนก็มีจักรยานปั่นจากหอไปคณะเป็นประจำ
พอมาทำงานไม่ได้ปั่นเลย เพิ่งกลับมาปั่นปีนี้ เพิ่งจะประกอบรถมาปั่นครับ
เอามาออกกำลังกาย และท่องเที่ยว ครับ

ขอเข้าร่วมเป็นสมาชิกจักรยาน CUAA ด้วยคนนะครับ

***ทำเสื้ออีกเมื่อไรขอซื้อชุดนึงครับ
ยินดีต้อนรับครับ
พี่เอิ๊ก ซ๊มะโด่ง 72
สิงห์ดำ 42
ตอนอยู่ซีมะโด่งปี 4 เป็นประธานว๊าก ตอนรับน้องรุ่น 75

จำกันได้บ่ :?: :?: :?:

ตอนอยู่ซีมะโด่งก็ปั่นจักรยานแก่ ๆ ที่แฮบมาจากคุณตาที่เชียงใหม่ (จระเข้ดำ) ไปเรียนเป็นประจำ
แฟนเก่า (ตอนนั้นขับเปอร์โย 405) ขอให้เลิกปั่นอีแก่ เพราะอายเพื่อนฝูง
เราก็ไม่ยอม (ดันทะลึ่งชอบเอารถเราไปจอดข้างรถเขาอีกต่างหาก)
เลิกกันดีก่า

ตอนนี้เขาขับเบนซ์แล้ว เราก็ยังปั่นรถถีบเหมือนเดิมมมม
:lol: :lol: :lol:
สวัสดีครับ รัฐศาสตร์ ปี 36 ครับ ในนี้ไม่ค่อยมีสิงห์ดำเหรอครับ
td2442
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860967666
Bike: Cannondale, Cervelo

โพสต์ โดย td2442 »

ไม่เปิดเผยตัวมากกว่าครับ
paweenwat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1555-1330
team: ยังไม่มี
Bike: อารายา, จีที
ตำแหน่ง: นนทบุรี

โพสต์ โดย paweenwat »

ยังมีเสื้อจักรยานจุฬาฯ อีกไหมครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”