พบปัญหาการใช้งานเว็บเว็บใหม่โดยใช้ IE ครับ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
...NenG...
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ๐๘-๙๑๐๗-๓๔๑๒
team: -
Bike: Principia MSLe PRO , Brompton m3l
ตำแหน่ง: บึงกุ่ม

พบปัญหาการใช้งานเว็บเว็บใหม่โดยใช้ IE ครับ

โพสต์ โดย ...NenG... »

ไม่ทราบว่าการเข้าใช้งานเว็บโดยใช้ IE มีปัญหาหรือปล่าวครับ
พอเข้าใช้งานหน้าแรกที่เปิดมาจะเป็นปกติ
แต่พอเลื่่อนหน้าจอลงมาแล้วรูปแบบของหน้าจอจะมีปัญหาตามรูปที่แนบมาน่ะครับ
ปล.ที่ทำงานจำเป็นต้องใช้โปรแกรม IE ในการใช้งานน่ะครับ :mrgreen:
ไฟล์แนบ
ภาพหน้าจอ 2015-04-16 10.25.36.jpg
ภาพหน้าจอ 2015-04-16 10.25.36.jpg (76.84 KiB) เข้าดูแล้ว 2322 ครั้ง
ภาพหน้าจอ 2015-04-16 10.25.23.jpg
ภาพหน้าจอ 2015-04-16 10.25.23.jpg (83.18 KiB) เข้าดูแล้ว 2322 ครั้ง
STOP GLOBAL WARMING
IMPOSSIBLE IS NOTHING
รูปประจำตัวสมาชิก
เป้า ประภาวรรณ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9012494
team: บุปผาสวรรค์
Bike: merida
ตำแหน่ง: มบ.ประภาวรรณแลนด์ เขตมีนบุรี

Re: พบปัญหาการใช้งานเว็บเว็บใหม่โดยใช้ IE ครับ

โพสต์ โดย เป้า ประภาวรรณ »

...NenG... เขียน:ไม่ทราบว่าการเข้าใช้งานเว็บโดยใช้ IE มีปัญหาหรือปล่าวครับ
พอเข้าใช้งานหน้าแรกที่เปิดมาจะเป็นปกติ
แต่พอเลื่่อนหน้าจอลงมาแล้วรูปแบบของหน้าจอจะมีปัญหาตามรูปที่แนบมาน่ะครับ
ปล.ที่ทำงานจำเป็นต้องใช้โปรแกรม IE ในการใช้งานน่ะครับ :mrgreen:
ผมก็เกิดปัญหาเดียวกัน admin ตอบด้วยครับ
เป้า ประภาวรรณ
ความจนไม่ใช่กรรมพันธุ์แต่เป็นอุปสรรคต่อการดำเนินชีวิต ฉะนั้น ควรเก็บความจนให้พ้นมือเด็ก(กลัวเด็กหยิบใส่ปาก)
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

Re: พบปัญหาการใช้งานเว็บเว็บใหม่โดยใช้ IE ครับ

โพสต์ โดย lotus »

ผมใช้ IE 11 ไม่มีปัญหาครับ ดูรูป
ไฟล์แนบ
...NenG...
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ๐๘-๙๑๐๗-๓๔๑๒
team: -
Bike: Principia MSLe PRO , Brompton m3l
ตำแหน่ง: บึงกุ่ม

โพสต์ โดย ...NenG... »

lotus เขียน:ผมใช้ IE 11 ไม่มีปัญหาครับ ดูรูป
ขอบคุณครับ ถ้าอย่างนั้นสงสัยจะเป็นเพราะ IE ผมจะเป็นรุ่นเก่าอยู่แน่เลยครับ
STOP GLOBAL WARMING
IMPOSSIBLE IS NOTHING
รูปประจำตัวสมาชิก
hisoft
ขาประจำ
ขาประจำ
team: MixVR
Bike: STRiDA, Trek 1.2 2012

โพสต์ โดย hisoft »

...NenG... เขียน:
lotus เขียน:ผมใช้ IE 11 ไม่มีปัญหาครับ ดูรูป
ขอบคุณครับ ถ้าอย่างนั้นสงสัยจะเป็นเพราะ IE ผมจะเป็นรุ่นเก่าอยู่แน่เลยครับ
ผมชอบ IE นะครับ แต่ไม่แนะนำรุ่นเก่า รวมถึงตัว Windows XP นั้นหมดอายุการสนับสนุนไปแล้วด้วย มันจะไม่ปลอดภัยเอาครับ ถ้าใช้ Windows XP แนะนำให้หาตัวอื่นมาใช้แทนดีกว่าครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”