สอบถามเส้นทางปั่นไปน้ำตกเอราวัณครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
PK.Ranger
ขาประจำ
ขาประจำ
team: หมาป่าเดียวดาย
Bike: Lapierre audacio 300
ตำแหน่ง: ลำลูกกาคลอง 3

สอบถามเส้นทางปั่นไปน้ำตกเอราวัณครับ

โพสต์ โดย PK.Ranger »

ผมจะตั้งต้นที่โรบินสันกาญจนบุรีครับ ปักเส้นทางแล้วได้ระยะทางพอคร่าวๆ แล้วครับ แต่ไม่แน่ใจสภาพเส้นทาง รบกวนขอคำแนะนำจากท่านที่ทราบ มีภาพหรือรีวิวด้วยยิ่งดีครับ รบกวนด้วยครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
อดีตกับปัจจุบัน ห่างกันแค่หนึ่งวินาที
และปัจจุบัน ก็เป็นเหตุแห่งอนาคต
Lam_merison
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กาญจนบุรี
Bike: BMC ALR 01, Bianchi Vertigo

Re: สอบถามเส้นทางปั่นไปน้ำตกเอราวัณครับ

โพสต์ โดย Lam_merison »

ผมเพิ่งไป มาครับ แค่เขื่อนท่าทุ่งนานะครับ ดูจากเส้นทางเอาละกัน

สภาพทางก็ผิวทางดีครับ แต่ว่า ไหล่ทาง เลยจากลาดหญ้า ไปแล้ว อาจจะแคบนิดนึง แต่ก็ไปได้ครับ สองข้างทางต้นไม้เยอะพอได้ มีขึ้นเขาชันๆหน่อยตรง เขื่อนท่าทุ่งนา

ส่วนที่เหลือก็เป็นเนินซึมๆ ซะ เป็นส่วนมาก....มีมากพอสมควร :D :D :D :D :D :D :D

https://www.endomondo.com/workouts/489548287/8838748
ปั่นปีละ 10,000 กม.ก็พอ จะเอาอะไรมากมาย
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

Re: สอบถามเส้นทางปั่นไปน้ำตกเอราวัณครับ

โพสต์ โดย irat »

ทางดีครับ มีช่วงที่พึ่งราดยาง แต่ไม่ค่อยบดเท่าไหร่จะสั่นมากยาวประมาณ 8 กิโล ถ้าจำไม่ผิดน่าจะช่วงเลยลาดหญ้าไปถึงช่องสะเดา (ทางแยกที่ไปไทรโยค) ผมไปมาเมื่อ 28 กพ 58 วันนั้นผมขี่จากตัวเมืองไปกลับน้ำตกห้วยแม่ขมิ้น ตอนกลางวันร้อนดีทีเดียว 39 องศา
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
PK.Ranger
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากครับ เรื่องอากาศร้อนเนี้ยะคิดหนัก ผมเพิ่งกลับจากนครนายกเมื่อวันเสาร์ หลังเที่ยงแล้วร้อนแทบละลายเลยครับ เดี๋ยวหาจังหวะไปแล้วจะมารีวิวให้ชมกันครับ
อดีตกับปัจจุบัน ห่างกันแค่หนึ่งวินาที
และปัจจุบัน ก็เป็นเหตุแห่งอนาคต
เอ หมวกฟาง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมหอยทาก ปั่นเล่นๆ อยู่แถวสมุทรสงคราม
Bike: DEAN

โพสต์ โดย เอ หมวกฟาง »

...แผนที่ ท่าม่วง-เอราวัณ

เส้นดูจากตัวเมืองกาญ ไปเอราวัณนะครับ ทางเล็กๆ ริมน้ำแควใหญ่ รถน้อยมีร้านค้าตลอดทาง ไปออกถนนใหญ่แถวๆวังด้งครับ
PK.Ranger
ขาประจำ
ขาประจำ

เอ หมวกฟาง เขียน:...แผนที่ ท่าม่วง-เอราวัณ

เส้นดูจากตัวเมืองกาญ ไปเอราวัณนะครับ ทางเล็กๆ ริมน้ำแควใหญ่ รถน้อยมีร้านค้าตลอดทาง ไปออกถนนใหญ่แถวๆวังด้งครับ
ขอบคุณมากครับพี่ เอ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”