ผมอยากเอาฟิกซ์เกียร์ มาใส่เกียร์เสือหมอบครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
SIDEWINDER
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Dragon turtles สาขาดอนเมือง
Bike: Flame kaiser
ตำแหน่ง: ดอนเมือง

ผมอยากเอาฟิกซ์เกียร์ มาใส่เกียร์เสือหมอบครับ

โพสต์ โดย SIDEWINDER »

ผมอยากเอาฟิกซ์เกียร์ มาใส่เกียร์เสือหมอบครับ อยากใส่ตีนผีและเอาเฟืองกับล้อเสือหมอบมาใช้กะจะหา adaptor ประมาณแบบนี้ครับ ใครพอแนะนำร้านได้บ้างครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
ใส่แล้วออกมาประมาณนี้ครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
บนโลกใบนี้มีคนที่เร็วกว่าเราเสมอ
รถไม่แพง แรงที่Teen
วันชัย คำแพง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0626825062
team: ชมรมวิ่ง พิทักษืหัวหิน
Bike: เหล็กตราหมากลุ๊ก หนักโคตรแต่ทน

Re: ผมอยากเอาฟิกซ์เกียร์ มาใส่เกียร์เสือหมอบครับ

โพสต์ โดย วันชัย คำแพง »

ขอปักกระทู้หน่อยนะครับ กำลังหาเช่นกันครับ
ZXR
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ผมอยากเอาฟิกซ์เกียร์ มาใส่เกียร์เสือหมอบครับ

โพสต์ โดย ZXR »

แถววรจักรน่าจะมีครับ แต่ต้องไล่ถามกันหน่อย

หรือจะใช้ตีนผีรุ่นธรรมดาของรถบ้านเราก็ได้ ยึดกับเฟรมด้วยสกรูตรงๆ
golfmania
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย golfmania »

แล้วพวกเคเบิลสต๊อปก็เชื่อมเข้าไปที่เฟรมหรอครับ
คนเราหากไม่อาจมีสิ่งที่เราชอบ ก็ต้องพยายามชอบสิ่งที่เรามี
Blackwater
สมาชิก
สมาชิก
team: ลีลาไซคลิ่งคลับ
Bike: 2013 Raleigh Militis 3 Team
ตำแหน่ง: Chiang Mai, Thailand
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Blackwater »

สงสัยอย่างนึง แล้วเฟรมไม่ต้องถ่างเหรอครับนั่น
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายการ์มิน
golfmania
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย golfmania »

นั่นสิครับ chain stay angle มันต่างกันโซ่ไม่ถูท่อนั่งหรอ หรือต้องใส่กระโหลกกว้างๆ:roll:
Blackwater เขียน:สงสัยอย่างนึง แล้วเฟรมไม่ต้องถ่างเหรอครับนั่น
คนเราหากไม่อาจมีสิ่งที่เราชอบ ก็ต้องพยายามชอบสิ่งที่เรามี
SIDEWINDER
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Dragon turtles สาขาดอนเมือง
Bike: Flame kaiser
ตำแหน่ง: ดอนเมือง

โพสต์ โดย SIDEWINDER »

golfmania เขียน:นั่นสิครับ chain stay angle มันต่างกันโซ่ไม่ถูท่อนั่งหรอ หรือต้องใส่กระโหลกกว้างๆ:roll:
Blackwater เขียน:สงสัยอย่างนึง แล้วเฟรมไม่ต้องถ่างเหรอครับนั่น
รถผมเป็น Cyclocross แบบ Single Speed ครับ หางหลังมันกว้าง 130 มาเลยมันเลยเท่ากับล้อเสือหมอบพอดีครับ ส่วนรถ Fixed Gear ถ้าจำไม่ผิดหางหลังจะแค่ 125 ครับ
ตอนนี้ผมใส่เสร็จแล้วครับใส่ 1x10 แต่ใช้ได้แค่ 1x9 :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ

ไปทดสอบเกียร์ 1x10 (แต่เหลือ 9) ผลออกมาถูกว่าโอเค จาน42 เฟือง13(เฟือง12-28) ได้ความเร็ว 38 km./h. ถือว่าใช้ได้สำหรับการขี่เที่ยวทั่วๆไปแบบชิลๆ

รูปภาพ
อุปกรณ์ ข้างซ้ายมือเบรคเป็นรุ่น Sram S500, ข้างขวาชิปเตอร์เป็น Sram Apex

รูปภาพ
บนโลกใบนี้มีคนที่เร็วกว่าเราเสมอ
รถไม่แพง แรงที่Teen
Blackwater
สมาชิก
สมาชิก
team: ลีลาไซคลิ่งคลับ
Bike: 2013 Raleigh Militis 3 Team
ตำแหน่ง: Chiang Mai, Thailand
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Blackwater »

โอ้ แบบนี้งามเลยครับ
รถผมอลู อยากใส่ล้อหมอบใจจะขาด ( อยากใส่ดุมรูน้อยๆ ) จะถ่างก็ไม่ได้
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายการ์มิน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”