มือใหม่ครับกำลังตัดสินใจซื้อจักรยานคันแรก

ตอบกลับ
manshark
สมาชิก
สมาชิก

มือใหม่ครับกำลังตัดสินใจซื้อจักรยานคันแรก

โพสต์ โดย manshark »

สวัสดีครับ :o ผมมือใหม่ครับต้องการหาจักรยานงบ ประมาณ 15000 บวก ลบ นิดหน่อย แต่ในใจก็ชอบของถูกและดี

บ้านผมอยู่จังหวัดนนทบุรีครับ ได้ไปเยี่ยมเยียนร้านแถวท่าน้ำนนท์อยู่บ่อยครั้ง ทั้งเดินผ่านและแวะไปสะกิดจักรยานลองคร่อมนู้นนี้นั้นอยู่เป็นเดือน

ก็ได้สนใจเจ้า TREK FX 7.3 2015 สีดำ(ราคาที่เจ้าของร้านลดให้มันพอดิบพอดีเลย) หลังจากขึ้นคร่อมแล้วรู้สึกดีรวมถึงตัว เฟรมที่ใช้ เลยจะตัดสินใจว่าจะซื้อในไม่ช้า

เลยอยากสอบถามพี่ๆเพื่อนๆ ว่าเป็นตัวเลือกที่ดีแล้วหรือยังครับ เพราะร้าน ที่ผมไปนั้นมีตัวเลือกค่อนข้างน้อยเมื่อเทียบกับร้านแถวเมืองทองโดยจักรยานคันนี้จะนำไปใช้แถว

กาญ(ต้องย้ายไปทำงานที่นั้น)

ขอบคุณมากครับผม :D
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: มือใหม่ครับกำลังตัดสินใจซื้อจักรยานคันแรก

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ถ้าต้องย้ายไปอยู่ยาวที่โน่น ลองดูร้านทางโน้นเป็นอีกทางเลือกนึงนะครับ ซื้อกับเค้าเวลามีปัญหาอะไรให้เค้าช่วยดูให้ง่ายหน่อย
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
manshark
สมาชิก
สมาชิก

Re: มือใหม่ครับกำลังตัดสินใจซื้อจักรยานคันแรก

โพสต์ โดย manshark »

น้องหนึ่ง เขียน:ถ้าต้องย้ายไปอยู่ยาวที่โน่น ลองดูร้านทางโน้นเป็นอีกทางเลือกนึงนะครับ ซื้อกับเค้าเวลามีปัญหาอะไรให้เค้าช่วยดูให้ง่ายหน่อย
ครับขอบคุณครับ คุณน้องหนึ่งมีร้านแนะนำไหมครับแถววังศาลาอะครับ
แลวมีของยี่ห้ออื่นที่ผมควรไปลองดูก่อนไหมครับเพราะผมเคยลองแค่. ของ TREK
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จักรยานอื่นๆ (รวม Trials,BMX,Dirt และอื่นๆ)”