406 ไป 451

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
almondseven
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Tern UNO

406 ไป 451

โพสต์ โดย almondseven »

ตอนนี้ใช้ Pana minits 406 อยู่ครับ ตอนนี้ยางจะหมดสภาพแล้ว
เลยมีโครงการเปลี่ยนล้อเป็น 451 ใส่ Durano
อยากทราบว่าความรู้สึกจะต่างกันเยอะไหมครับ ทั้งประสิทธิภาพและความปลอดภัย
ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

Re: 406 ไป 451

โพสต์ โดย shpiak »

ใช้ 451 ทั้ง durano และ minit tough pt ขอบลวด 7/8" ความเร็วไม่ได้ต่างแบบจับได้(ผมพวกขาอ่อน av ไม่เกิน 30) การยึดเกาะถนนดีทั้งคู่ ไม่เคยไถลหรือลื่นแม้ฝนตก เพราะขี่ระวังเสมอ ไม่เคยรั่วทั้งคู่ minit lite pt ขอบพับอีกคัน ล้อ 406 ใช้มาปีกว่า durano451 อายุพอๆกัน ส่วน mint 451 7/8" เพิ่งเปลี่ยนมาไม่นานเพราะอยากได้ขอบน้ำตาล แต่พวก minit ทำใจนะครับยางจะแตกลายงาที่ขอบแก้มนิดหน่อยพอผ่านไปซักเกือบปี แต่ไม่มีผลกับการใช้งาน ยังอัดลมได้เต็มที่เหมือนเดิม
สรุปว่าผมให้พอๆกันทั้งคู่ durano ออกจะนุ่มกว่านิดๆด้วยซ้ำ ราคาก็ถูกกว่าพอสมควร ชอบหน้าตาตัวไหนเลือกได้เลยครับ แต่ถ้าเน้นเบาเอา minit lite pt ขอบพับ หาได้บอกผมด้วย ส่วนสุดยอดยางแข่งเน้นเร็วจี๋แต่ไม่เน้นทนอย่าง ultremo zx เส้นละร่วมสองพันแถมหายากครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”