รถพับ กับ คนอ้วน

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

Re: รถพับ กับ คนอ้วน

โพสต์ โดย toop »

tach เขียน:Dahon boardwalk จาก 95 ตอนนี้ 91 แล้วครับ ค่อยเป็นค่อยไป เอาใจช่วยครับ

รูปภาพ
ลดได้ 4 KG.แล้ว ถือว่าประสบความสำเร็จในขั้นเริ่มต้นแล้วครับ ปั่นไปเรื่อยๆ อีกหน่อยก็หุ่นดี สุขภาพดีครับ น่ายินดีด้วยจังครับ

:D :D :D
นายปอนด์
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Fatbike/Foldingbike

โพสต์ โดย นายปอนด์ »

toop เขียน:
tach เขียน:Dahon boardwalk จาก 95 ตอนนี้ 91 แล้วครับ ค่อยเป็นค่อยไป เอาใจช่วยครับ

รูปภาพ
ลดได้ 4 KG.แล้ว ถือว่าประสบความสำเร็จในขั้นเริ่มต้นแล้วครับ ปั่นไปเรื่อยๆ อีกหน่อยก็หุ่นดี สุขภาพดีครับ น่ายินดีด้วยจังครับ

:D :D :D
รอผมด้วยนะครับ
Cookiebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bkkwheels
Bike: รถที่ผ่านมือ Trek 4300 /Dahon P8/Dahon Dove/Tern Verge Duo /Dr. hon MU Duo/Bike Friday tikit/กำลังทำรถพับทัวร์ริ่งปีนเขา/Crius 14"

โพสต์ โดย Cookiebike »

กินแล้วปั่น น้ำหนักไม่ขึ้น แต่ถ้าปั่นแล้วกิน น้ำหนักขึ้นแน่
ทั้งนี้อยู่ที่ร่างกายของแต่ละคนด้วย ถ้าระยะทาง 10 กิโลแบบที่ผมบอกนี่ตั้งใจปั่นแบบเบิร์นแคลลอรี่จริงๆ ที่กินมาก่อนก็หายหมดแหละครับ
ส่วนว่าเบิร์นนี่ต้องปั่นระดับไหน จขกท. ก็ต้องศึกษาเรื่องโซนหัวใจเพิ่มเติมดูนะครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=839658
เทสต์กล้อง Gopro Hero 3+ Black Edition /Garmin Edge 510/DashWare
tach
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย tach »

ก็ได้คำแนะนำจากหลายๆท่านในที่นี้ ช่วยเลือกจักรยานให้แหละครับ :D
wannabe
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815542467
Bike: ปั่นมันส์อยู่คันเดียว

โพสต์ โดย wannabe »

รูปภาพ

รถเหล็กรุ่นก่อนๆเหมาะมากครับ ถูก ไม่ต้องกังวลเรื่องน้ำหนักครับ หลักอานน่ารับได้หลายร้อยโล :D
kaiwateam
สมาชิก
สมาชิก
team: ปั่นเดี่ยว
Bike: Road Bike

โพสต์ โดย kaiwateam »

ผมปั่นสามเดือน หายไป 6 กิโล ไม่ได้ปั่นทุกวัน อาทิตย์ละ 3-4 วันเอง ปั่นอยู่ระยะทางประมาณ 20 กม เท่านั้น ตอนนี้น้ำหนักเหลือ 71 กิโล ใช้รถพับอย่างสบายเลยครับ ใช้รถพับของ Trin-X DS2007 ต้องระวังหลุมเหมือนกัน กระแทกแรงๆ กลับบ้านต้องดัดล้อช่วยนิดหน่อยเลยทุกที
ว่างก็ออกไปปั่น ไม่ว่างก็กลับไปนอน
นายปอนด์
สมาชิก
สมาชิก

wannabe เขียน:รูปภาพ

รถเหล็กรุ่นก่อนๆเหมาะมากครับ ถูก ไม่ต้องกังวลเรื่องน้ำหนักครับ หลักอานน่ารับได้หลายร้อยโล :D
พี่อย่างเท่เรยครับ
นายปอนด์
สมาชิก
สมาชิก

ที่บ้าน(หาดใหญ่)ฝนตกเกือบทุกวัน ไม่ค่อยได้ปั่นเลยครับ
anurak69
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Cannondale Supersix EVO
ตำแหน่ง: Ramindar

โพสต์ โดย anurak69 »

130 โลปั่นคันนี้ครับ https://scontent-b-sin.xx.fbcdn.net/hph ... e=54F87D73
Cannondale Super six EVO
Chevrolet 20 Inch (451) 60T-11T
นายปอนด์
สมาชิก
สมาชิก

anurak69 เขียน:130 โลปั่นคันนี้ครับ https://scontent-b-sin.xx.fbcdn.net/hph ... e=54F87D73
ไอย๊ะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”