ช่วยแนะนำรถพับด้วยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ช่วยแนะนำรถพับด้วยครับ

โพสต์ โดย nextstep »

มือใหม่รถพับ ไม่รู้เรื่องเลยครับ
เมื่อวานได้ปั่นรถพับ เซฟวี 10กิโลเมตร ในเมือง รถเยอะ ถนนห่วย น้ำขัง ทำถนน อุโมง ฯลฯ
ก่อนปั่นคิดว่าหน้าไว คุมยาก เร่งไม่ดี ต้องระวังมากๆ
แต่ปั่นถึงจุดหมาย พับรถขึ้นยานรถยนต์แล้วติดใจ ปั่นดีกว่าที่คิด

เลยจะขอรบกวนช่วยแนะนำรถพับดีๆสักคันครับ
ไม่เอา บรอมตัน อเล็กโมตัน ครับ
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

Re: ช่วยแนะนำรถพับด้วยครับ

โพสต์ โดย toop »

nextstep เขียน:มือใหม่รถพับ ไม่รู้เรื่องเลยครับ
เมื่อวานได้ปั่นรถพับ เซฟวี 10กิโลเมตร ในเมือง รถเยอะ ถนนห่วย น้ำขัง ทำถนน อุโมง ฯลฯ
ก่อนปั่นคิดว่าหน้าไว คุมยาก เร่งไม่ดี ต้องระวังมากๆ
แต่ปั่นถึงจุดหมาย พับรถขึ้นยานรถยนต์แล้วติดใจ ปั่นดีกว่าที่คิด

เลยจะขอรบกวนช่วยแนะนำรถพับดีๆสักคันครับ
ไม่เอา บรอมตัน อเล็กโมตัน ครับ
ลองดู Dahon ครับ น่าจะมีรุ่นให้เลือกเยอะตามงบประ่มาณครับ

:D :D :D
iN2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย iN2 »

nextstep เขียน:มือใหม่รถพับ ไม่รู้เรื่องเลยครับ

อยากได้แบบไหนล่ะ เน้นความ หรือพับและเคลื่อนย้ายสะดวก ^^
แค่ออกปั่นให้สนุกก็พอ
Fisherman41
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 6079161
team: Freelance
Bike: Ferrous/Metal Bikes
ตำแหน่ง: เกษตรศาสตร์ บางเขน กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย Fisherman41 »

แล้วที่ขี่อยู่มันไม่ดีตรงไหนครับ?
Bike EVERYDAY

The only EZ day was YESTERDAY!
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Fisherman41 เขียน:แล้วที่ขี่อยู่มันไม่ดีตรงไหนครับ?
ที่ขี่เมื่อวานไม่ใช่ของผมครับ
ส่วนที่ใช้เองมีแต่หมอบครับ
iN2 เขียน: อยากได้แบบไหนล่ะ เน้นความ หรือพับและเคลื่อนย้ายสะดวก ^^
อยากได้แบบปั่นดี ไม่ค่อยพับบ่อยครับ
toop เขียน: ลองดู Dahon ครับ น่าจะมีรุ่นให้เลือกเยอะตามงบประ่มาณครับ

:D :D :D
พอบอกรุ่นตามงบเป็นช่วงได้มั๊ยครับ
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:
iN2
ขาประจำ
ขาประจำ

ลองดู KHS F20-R ตัวเก่าหน่อย ล้อ 406 ปั่นสนุกดีเหมือนกันครับ หรือ Dahon P18 ก็ซิ่งได้
Fisherman41
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 6079161
team: Freelance
Bike: Ferrous/Metal Bikes
ตำแหน่ง: เกษตรศาสตร์ บางเขน กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย Fisherman41 »

ถ้าจัดรถตามงบน่าจะพอขีดเส้นจำกัดได้ครับ ไม่งั้นบานปลาย..

Dahon/Tern จะอยู่ที่ไม่เกิน 2 หมื่นโดยทั่วๆไป แพงกว่านี้ก็เข้าขั้นรถแต่งเบาและเกียร์เยอะแล้วครับ... สองยี่ห้อนี้เน้นระบบวีเบรคเป็นหลักครับ

ยี่ห้ออื่นอะไหล่เท่าๆกัน ราคาจะถูกกว่าโดยเฉลี่ยครับ

เดี๋ยวนี้มียี่ห้อให้เลือกมาก ต้องไปหยิบๆจับๆที่ร้านด้วยครับ เพราะหลายอย่างต้องสัมผัสด้วยตัวเอง เช่น การพับ การคร่อมคุมรถ การยกเคลื่อนย้าย ชุดเกึยร์ น้ำหนัก... :D
แก้ไขล่าสุดโดย Fisherman41 เมื่อ 26 ก.ย. 2014, 14:47, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Bike EVERYDAY

The only EZ day was YESTERDAY!
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

iN2 เขียน:ลองดู KHS F20-R ตัวเก่าหน่อย ล้อ 406 ปั่นสนุกดีเหมือนกันครับ หรือ Dahon P18 ก็ซิ่งได้
ขอบคุณครับ
Fisherman41 เขียน:ถ้าอย่างจัดรถตามงบน่าจะพอขีดเส้นจำกัดได้ครับ ไม่งั้นบานปลาย..

Dahon/Tern จะอยู่ที่ไม่เกิน 2 หมื่นโดยทั่วๆไป แพงกว่านี้ก็เข้าขั้นรถแต่งเบาและเกียร์เยอะแล้วครับ... สองยี่ห้อนี้เน้นระบบวีเบรคเป็นหลักครับ

ยี่ห้ออื่นอะไหล่เท่าๆกัน ราคาจะถูกกว่าโดยเฉลี่ยครับ

เดี๋ยวนี้มียี่ห้อให้เลือกมาก ต้องไปหยิบๆจับๆที่ร้านด้วยครับ เพราะหลายอย่างต้องสัมผัสด้วยตัวเอง เช่น การพับ การคร่อมคุมรถ การยกเคลื่อนย้าย ชุดเกึยร์ น้ำหนัก... :D
ขอบคุณครับ
จะลองดู tern ละกันครับ
aston toi
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0991471515
team: ไม่มี
Bike: araya dirgonal

โพสต์ โดย aston toi »

ร้านไหน มีรถพับขายเยอะครับ แบบไปดูที่เดียวจบ
MIYATA CLASSIC
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-2515885
team: GTR BIKE TEAM
Bike: จักรยานราคาถูก www.trinx-format.com
ตำแหน่ง: RANGSIT

โพสต์ โดย MIYATA CLASSIC »

Fa2016ตัวเลือกที่ไม่น่าปฎิเสธ
https://www.youtube.com/watch?v=kqldFcuIRX8 ส่งฟรีทั่วไทย
http://www.trinx-format.com/bikes
ร้านจักรยาน GTRBIKE รังสิตคลองสี่

line 0802515885
iN2
ขาประจำ
ขาประจำ

aston toi เขียน:ร้านไหน มีรถพับขายเยอะครับ แบบไปดูที่เดียวจบ
BM Bike ถ้าอยากดูดาฮอน Nava bike หรือ Bird Bike
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

ตอนนี้มี crius master v น่าสนมาก แต่งมาเยอะแต่เกิด เบามากเทียบกับราคา ราคาดี..

ลองดูกระทู้ล่างลงไปดูครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
ลุงภพ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อยๆ เหนือยก็พัก
Bike: สองล้อเก่าๆ

โพสต์ โดย ลุงภพ »

ต้องตอบตัวเองให้ก่อนว่า จะใช้รถพับอย่างไร แบบไหน ปั่นไกล ปั่นใกล้

ถ้าปั่นระยะ 10-20 กม ปั่นในเมือง คันที่ใช้อยู่ใช้ได้แล้ว

ถ้าอยากปั่นได้เร็ว ไกลๆ ก็เลือกอีกแบบหนึ่ง

ถ้าเน้นพับแล้วเรียบร้อย ก็เลือกอีกแบบหนึ่ง

รถพับมีหลายแบบ ตอบสนองทุกความต้องการได้

ไม่อย่างนั้น ท่านจะเหมือนเพื่อนๆ ในที่นี้ หลายคน แต่คนละมีรถพับหลายคัน จนแทบจะไม่มีที่เก็บ แล้ว
อยู๋ด้วยปัญญา ปัญหาไม่มี

กิจกรรมปั่นจักรยาน ลุงภพ
http://www.facebook.com/lungpob
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”