9 sP แนวโซ่เบี่ยง

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
bannok
ขาประจำ
ขาประจำ
team: งานหลัก...บินเดี่ยว
Bike: สองล้อ
ตำแหน่ง: RATCHUBARI

9 sP แนวโซ่เบี่ยง

โพสต์ โดย bannok »

รถพับ 9 sp พอลงเฟืองเล็กสุดเห็นโซ่มันเบี่ยงมาก เวลาปั่นความเร็วสูงๆ จะเป็นอะไรไหมครับ และโซ่สีกันกันโซ่ตก หากถอดกันโซ่ตกออกจะเป็นอะไรไหมครับ กลัวปั่นๆแล้วโซ่ตกออกข้าง
DON'T BUY UPGRADES!......RIDE UP GRADES ...Eddy Mercx

"อุปกรณ์ราคาแพงมากมายจะไม่ช่วยอะไรเลย...หากร่างกายเราไม่สามารถใช้ประสิทธิภาพได้อย่างเต็มที่"

รถไม่ต้องแพง...แต่แรงต้องถึง! ...โค๊ชตั้ม วิสุทธิ์

กระบี่อยู่ที่ใจ...แค่ลำไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน...โกวเล้ง
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

Re: 9 sP แนวโซ่เบี่ยง

โพสต์ โดย toop »

bannok เขียน:รถพับ 9 sp พอลงเฟืองเล็กสุดเห็นโซ่มันเบี่ยงมาก เวลาปั่นความเร็วสูงๆ จะเป็นอะไรไหมครับ และโซ่สีกันกันโซ่ตก หากถอดกันโซ่ตกออกจะเป็นอะไรไหมครับ กลัวปั่นๆแล้วโซ่ตกออกข้าง
ใบจานหน้ามีกี่ใบครับ หากมีใบเดียว น่าจะเปลี่ยนเป็นแบบ 2 ใบครับ

:D :D :D
ลุงภพ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อยๆ เหนือยก็พัก
Bike: สองล้อเก่าๆ

โพสต์ โดย ลุงภพ »

ถ้าเป็นผม ผมคงเลือกให้เบี่ยงไปทางเกีบร์ 1 มากกว่า เพราะนานๆ จะปั่นขึ้นภูเขาครั้งหนึ่ง แต่เฟื่อง 11 หรือ 12 t มีโอกาสใช้บ่อย แต่ปรับที่ไหนละ แกนกระโหลกยาวขึ้นอีกนิด เพื่อให้จานออกมาอีกนิด หรือสามารถปรับที่เฟืองหลังได้ไหม

บางคนรองแหวนก่อนใส่จานหน้า สักอันหรือสองอัน จะแก้ได้โดยไม่เสียตังค์เพิ่ม
อยู๋ด้วยปัญญา ปัญหาไม่มี

กิจกรรมปั่นจักรยาน ลุงภพ
http://www.facebook.com/lungpob
bannok
ขาประจำ
ขาประจำ
team: งานหลัก...บินเดี่ยว
Bike: สองล้อ
ตำแหน่ง: RATCHUBARI

โพสต์ โดย bannok »

จานหน้าใบเดียวครับ คงไม่เพิ่มเป็น 2 ใบ แน่ๆครับ ปกติซิ่งหมอบครับแต่เพิ่งได้พับมาเลยสงสัยหากปั่นที่ความเร็วสูงๆมันจะมีผลเสียอะไรไหมน่ะครับ เห็นมันเยื้องซะน่ากลัว
DON'T BUY UPGRADES!......RIDE UP GRADES ...Eddy Mercx

"อุปกรณ์ราคาแพงมากมายจะไม่ช่วยอะไรเลย...หากร่างกายเราไม่สามารถใช้ประสิทธิภาพได้อย่างเต็มที่"

รถไม่ต้องแพง...แต่แรงต้องถึง! ...โค๊ชตั้ม วิสุทธิ์

กระบี่อยู่ที่ใจ...แค่ลำไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน...โกวเล้ง
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

bannok เขียน:จานหน้าใบเดียวครับ คงไม่เพิ่มเป็น 2 ใบ แน่ๆครับ ปกติซิ่งหมอบครับแต่เพิ่งได้พับมาเลยสงสัยหากปั่นที่ความเร็วสูงๆมันจะมีผลเสียอะไรไหมน่ะครับ เห็นมันเยื้องซะน่ากลัว
หากไม่เพิ่มจาน ก็คงต้องรองแหวนแบบที่ลุงภพแนะนำครับ
:D :D :D
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

รถยี่ห้อรุ่นอะไรครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”