มีใครใช้ ไฟ+เเตร orp บ้างครับ

ตอบกลับ
wasana27
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0835159337
Bike: ่j i park cromoly

มีใครใช้ ไฟ+เเตร orp บ้างครับ

โพสต์ โดย wasana27 »

กำลังสนใจตัวนี้อยู่เเต่ราคาค่อนข้างเเรงเอาเรื่อง เลยอยากสอบถามที่ใช้อยู่ว่าคุ้มค่าไหมกับราคา
เช่นเสียงเเตรดังดีไหม ความสว่างของไฟ สมารถใช้เปนไฟส่องทางได้ในระดับใด มีตัวอย่างรีวิวได้ด้วยยิ่งดีครับ
ดูจากในเวบต่างๆเเล้วยังไม่เคลียร์เท่าไหร่ เพราะมันมีปัจจัยคุณภาพของกล้องที่ถ่ายมาด้วย
ขอบคุณครับ
ไฟล์แนบ
orp-colors.jpg (67.62 KiB) เข้าดูแล้ว 5337 ครั้ง
thirtyfiveapm
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: มีใครใช้ ไฟ+เเตร orp บ้างครับ

โพสต์ โดย thirtyfiveapm »

ไม่เคยใช้ครับ แต่เคยเห็นอยู่บ้าง

เสียงแตรดังพอใช้ครับ เสียงดังสุดถ้ากดใส่รถเก๋งน่าจะได้ยิน

เสียงค่อยเอาไว้ทักทายกันหรือเตือนคนเดิน

ไฟสว่างพอสมควรแต่ลำแสงเป็นแบบฟุ้ง ๆ ทำได้แค่ให้รถที่สวนมาเห็น คิดว่าไม่พอที่จะส่องสว่างในการใช้งานจริงครับ

ข้อเสียตอนนี้คือต้องเอามือมากดที่หางแตร ถึงจะทำงานซึ่งผมว่าไม่ค่อยสะดวก ฉุกเฉินจริงๆกลัวจะไม่ทัน

เห็นว่ามีรูสำหรับเสียบสวิทช์ต่อมาใกล้ๆนิ้วได้ แต่ตอนนี้ยังไม่มีสวิทซ์เข้ามาครับ
wasana27
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0835159337
Bike: ่j i park cromoly

Re: มีใครใช้ ไฟ+เเตร orp บ้างครับ

โพสต์ โดย wasana27 »

ขอบคุณมากเลยครับ ผมคาใจเรื่องความสว่างในการส่องทางนี่ละเพราะดูจากการออกเเบบเเล้วมันไม่มีโคมเป็นตัวบังคับลำเเสงเลยคิดว่าเเสงที่ออกมามันน่าจะฟุ้งกระจายระยะทำการของเเสงคงไม่ไกลพอที่ส่องทางได้ ดูจากยูทูบทุกคลิบเเล้วก็ไม่มีคลิบไหนเลยที่รีวิวเรื่องนี้ ส่วนตัวชอบมากกับรูปทรงการใช้งาน ถ้ามันสว่างจนมองเห็นทางได้ดีคงเหมาะกับราคาของตัวใหม่ เเละได้โดนสักตัวเป็นเเน่
ขอบคุณมากครับ จบข้อคาใจเลย
รูปประจำตัวสมาชิก
Eskudozz
สมาชิก
สมาชิก
team: Cz Bike , GSB Bike
Bike: DaHon , Giant TCR Rilukkuma

โพสต์ โดย Eskudozz »

ตอนแรกก็สนใจเหมือนกันแต่สงสัยใช้ซื้อhornitมาใช้น่าจะชัวกว่า
รูปประจำตัวสมาชิก
bombermanhifi
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Specialized allez E5 REVOLUTION 2015

โพสต์ โดย bombermanhifi »

:D ซื้อมาใช้แล้วเมือนกัน
-แต่ผมว่า ความสว่างสู้ ไฟเฉพาะทางโดยตรงไม่ได้ นะครับ
-ที่ตัวแตร จะมีไฟค้างสีขาว และกระพริบสีขาว
-เวลาบีบแตร มี 2 แบบ ให้กด กดลงที่หางแตร เสียงจะดังพอสมควร ถ้ากดดันขึ้นที่หางแตร เสียงจะเบาลง (เสียงแตรจะสุภาพขึ้นครับ เอาไว้ทักทาย หรือ สถานที่ที่คนไม่พลุกพล่านมาก จะได้ยิน)
:D
Fallinz
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Fallinz »

ดีมากครับชอบมาก ไฟเหมาะกับไว้กระพริบนะครับ ไฟแรงมากสำหรับผม หรือถ้าใช้เป็นไฟเปิดค้างก็สว่าง ไม่เสียหายอะไร
แตรสองระดับเสียงก็ดีจริงๆ ไว้ใช้กับคนหรือรถก็ได้
สรุปเป็นตัวแรกๆของจักรยานที่ผมแนะนำเพื่อนให้ซื้อเลยครับ
Api Rhino
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Api Rhino »

หาซื้อได้ที่ไหนครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไฟส่องสว่าง / อุปกรณ์อิเลคโทรนิคอื่นๆ”