รบกวน ระหว่าง cuve d7 กับ crius 3.0 ด้วยค่ะ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
aeteddy
สมาชิก
สมาชิก
team: mtb
Bike: brompton,trex

Re: รบกวน ระหว่าง cuve d7 กับ crius 3.0 ด้วยค่ะ

โพสต์ โดย aeteddy »

:D เยี่ยมมากครับ..
รูปประจำตัวสมาชิก
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

Re: รบกวน ระหว่าง cuve d7 กับ crius 3.0 ด้วยค่ะ

โพสต์ โดย shpiak »

ปั่นมาพักนึงแล้วเป็นไงมั่งครับ..
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
nidsri
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Vitess D8, crius 3.0

โพสต์ โดย nidsri »

ดีมากค่ะ ตั้งแต่ได้มาก็ปั่นไปทำงานทุกวัน ไม่ได้ช้ากว่าคันเก่าเลย ไม่รูว่้าคันเดิมจะแอบน้อยใจเปล่าอิอิ แต่ตอนนี้อยากจะเปลี่ยนบันไดเป็นแบบพับได้คะ เพราะรู้สึกว่าเวลาพับดูเกะกะ พอจะมีแนะนำบ้างไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

nidsri เขียน:ดีมากค่ะ ตั้งแต่ได้มาก็ปั่นไปทำงานทุกวัน ไม่ได้ช้ากว่าคันเก่าเลย ไม่รูว่้าคันเดิมจะแอบน้อยใจเปล่าอิอิ แต่ตอนนี้อยากจะเปลี่ยนบันไดเป็นแบบพับได้คะ เพราะรู้สึกว่าเวลาพับดูเกะกะ พอจะมีแนะนำบ้างไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ
หากนึกถึงบันไดแบบพับได้ ผมจะนึกถึงบันได MKS รุ่น FD7 เป็นอันดับแรกๆเลยครับ
:D :D :D
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

ส่วนใหญ่บันไดพับจะหนักครับ สามสี่ขีดขึ้นไป
ที่ทนทานและลื่นสุดๆก็ mks ครับ
ราคาไม่แรงแต่หนักและหาง่ายก็พวก vp ครับ
อีกแบบก็บันไดปลดเร็ว แต่มีข้อเสียคือปลดมาแล้วต้องหาที่เก็บครับผม
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
nidsri
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Vitess D8, crius 3.0

โพสต์ โดย nidsri »

ขอบคุณคะ เดี๋ยวลองไปดูของจริงที่ร้าน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”