อยากได้พับ ล้อ 16 มาแต่งเล่นสักคัน

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Night_Angel
ขาประจำ
ขาประจำ
team: modify&service ==Tuned by kengster ==
Bike: Giant TCR / Winn Tuch

อยากได้พับ ล้อ 16 มาแต่งเล่นสักคัน

โพสต์ โดย Night_Angel »

ราคาไม่แรง มีแววปั้นต่อได้

คงไม่ทำอะไรมากนอกจากเปลี่ยนดุม ล้อลื่นๆ

แต่อยากได้รถที่คล่องตัว ไม่หนักเกินไป ปั่นระยะ 20-30 โลได้

ไม่จำกัดยี่ห้อครับ เอาไปปั้นต่ออยู่แล้ว
รูปประจำตัวสมาชิก
Bkkbikelove
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089xxxxxxx
Bike: Thorn Raven, Principia, GT Grade carbon

Re: อยากได้พับ ล้อ 16 มาแต่งเล่นสักคัน

โพสต์ โดย Bkkbikelove »

Java ครับ คุ้มค่า 9xxx
joejoe99
สมาชิก
สมาชิก

Re: อยากได้พับ ล้อ 16 มาแต่งเล่นสักคัน

โพสต์ โดย joejoe99 »

รูปภาพ

trinx fa1606 ราคาที่ร้านทั่วไปขายไม่เกิน 4,800 บาท เฟรมอลู ผมว่าคุ้มค่าสมราคาคับ

หรือ

รูปภาพ
Neobike กำลังหายากอยู่เลยครับ ราคากำลังขึ้นเรื่อยๆ เคยขายทิ้งไป ว่าจะหาซื้อกลับคืนแหละครับ

ปล.ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆนะครับ แค่มีช้อยมาให้เลือก
ลุงภพ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อยๆ เหนือยก็พัก
Bike: สองล้อเก่าๆ

โพสต์ โดย ลุงภพ »

รถพับ ล้อ16 นิ้วเลือกดีๆ ให้เข้ากับสรีระเรา จะปั่นได้เสถียร ปั่นทางไกล ความเร็ว 20+-กม/ชม ระยะ 50-60 กม.สบาย

แต่งดีๆ มาปั่นด้วยกันนะครับ

baba8faa-0b32-4760-90cb-83041ede65af.jpg (670.48 KiB) เข้าดูแล้ว 1786 ครั้ง
คันนี้ปั่นดี สำหรับลุงนะ คนอื่นไม่รู้ เพราะช่วงรถมันให้พอดี เช้า แปดโมงกว่าออกบ้าน ปั่นไป กินไป พักไป ถ่ายรูปไป กลับบ้านเที่ยงกว่า ได้มาวันละ 50-60 ประจำ ข้อเสียรถคันนี้ เรื่องพับ กองกับพื้นเลยแหละ
อยู๋ด้วยปัญญา ปัญหาไม่มี

กิจกรรมปั่นจักรยาน ลุงภพ
http://www.facebook.com/lungpob
wannabe
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815542467
Bike: ปั่นมันส์อยู่คันเดียว

โพสต์ โดย wannabe »

ลุงภพ เขียน: รถพับ ล้อ16 นิ้วเลือกดีๆ ให้เข้ากับสรีระเรา จะปั่นได้เสถียร ปั่นทางไกล ความเร็ว 20+-กม/ชม ระยะ 50-60 กม.สบาย

แต่งดีๆ มาปั่นด้วยกันนะครับ

คันนี้ปั่นดี สำหรับลุงนะ คนอื่นไม่รู้ เพราะช่วงรถมันให้พอดี เช้า แปดโมงกว่าออกบ้าน ปั่นไป กินไป พักไป ถ่ายรูปไป กลับบ้านเที่ยงกว่า ได้มาวันละ 50-60 ประจำ ข้อเสียรถคันนี้ เรื่องพับ กองกับพื้นเลยแหละ
Sneaker Light ปั่นดีมากครับ อีกนิดเดียวมันก็จะเป็น Transit Super Light แล้ว ถ้าหั่นท่อคอ ใส่ท่อแฮนด์พับ ย้ายกระโหลกให้หลักอานทะลุช้างล่างได้

Neobike แฮนด์ตัวยูน่าเก็บมากครับ ผมว่าทั้งออกแบบทั้งการปั่นนำหน้า Dahon Classic เล็กน้อยครับ

ถ้ารถเหล็กรุ่นเก่าๆ ตอนนี้ผมหลงไหล Champee-i กับ Birons โดย Dahon ทั้งคู่ครับ

Champee เป็นวีเบรค เกียร์เฟือง มีโช้คหน้าแข็งๆไม่ยวบ ราคาเบามาก เฟรมใช้ได้เลยครับ
Birons ท่อขนานพื้นสวยดีครับ จุดพับเป็นวงกลมดูดีไปอีกแบบ เป็นเกียร์เดียวแต่พร้อมอัพเหมือนกันครับ ราคาเบามากเช่นกัน ได้เฟรมดีมากๆครับ

สองตัวหลังเหมือนเฟรมเหล็กที่พัฒนามาถึงจุดหนึ่ง ตัดท่อต่างๆที่ไม่จำเป็นแล้วทิ้งไปครับ

รถกลุ่มนี้ไม่เบา แต่ไม่หนัก ผมว่าเค้าแข่งกันทำลงตัวดีครับ ทุกรุ่นที่ว่าผมว่าแต่งขึ้นง่ายครับ รถอลูใหม่ ล้อ 16 ก็น่าสนใจครับ แต่ช่วงนี้ผมขอดูล้อ 14 บ้าง :D

รูปภาพ
Night_Angel
ขาประจำ
ขาประจำ
team: modify&service ==Tuned by kengster ==
Bike: Giant TCR / Winn Tuch

โพสต์ โดย Night_Angel »

ดูแล้ว จะแต่งนี่คงล้อ ดุมดีๆ ชุดขับ อาจจะเดิมยังได้ จานหน้า แค่นี้คงจบ
MIYATA CLASSIC
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-2515885
team: GTR BIKE TEAM
Bike: จักรยานราคาถูก www.trinx-format.com
ตำแหน่ง: RANGSIT

โพสต์ โดย MIYATA CLASSIC »

วิวสวย
https://www.youtube.com/watch?v=kqldFcuIRX8 ส่งฟรีทั่วไทย
http://www.trinx-format.com/bikes
ร้านจักรยาน GTRBIKE รังสิตคลองสี่

line 0802515885
wannabe
ขาประจำ
ขาประจำ

Night_Angel เขียน:ดูแล้ว จะแต่งนี่คงล้อ ดุมดีๆ ชุดขับ อาจจะเดิมยังได้ จานหน้า แค่นี้คงจบ

แล้วแต่คันครับ บางคันไม่ต้องอัพดุมอัพล้อด้วยครับ นีโอไบค์ซิงเกิ้ลสปีดนี้ลื่นเห็นๆจนไม่อยากเปลี่ยนเลยครับ จานหน้า-เฟืองหลังตามความเหมาะสมครับ
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

โพสต์ โดย shpiak »

ผมยังอยากกลับไปซื้อนีโอซิงเกิ้ลรุ่นมีจมูกกลับมาใช้เลยครับ เอามาเปลือยบังโคลนกับบังโซ่ออกยิ่งดูยิ่งสวย การออกแบบมัน minimalist มากๆ ไม่มีอะไรที่เกินจำเป็นจริงๆ ระบบพับไม่เป็นรองใครโมแม่เหล็กล็อคล้อใส่นี่จบเลยครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
toop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คสลช. / ชมรมจักรยานพับได้
Bike: จักรยานพับ

โพสต์ โดย toop »

shpiak เขียน:ผมยังอยากกลับไปซื้อนีโอซิงเกิ้ลรุ่นมีจมูกกลับมาใช้เลยครับ เอามาเปลือยบังโคลนกับบังโซ่ออกยิ่งดูยิ่งสวย การออกแบบมัน minimalist มากๆ ไม่มีอะไรที่เกินจำเป็นจริงๆ ระบบพับไม่เป็นรองใครโมแม่เหล็กล็อคล้อใส่นี่จบเลยครับ
ว่าแต่ จะไปหาซื้อที่ไหนอ่ะครับพี่ ยิ่งรุ่นมีจมูก ยิ่งหายากครับ

:D :D :D
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ

toop เขียน:
shpiak เขียน:ผมยังอยากกลับไปซื้อนีโอซิงเกิ้ลรุ่นมีจมูกกลับมาใช้เลยครับ เอามาเปลือยบังโคลนกับบังโซ่ออกยิ่งดูยิ่งสวย การออกแบบมัน minimalist มากๆ ไม่มีอะไรที่เกินจำเป็นจริงๆ ระบบพับไม่เป็นรองใครโมแม่เหล็กล็อคล้อใส่นี่จบเลยครับ
ว่าแต่ จะไปหาซื้อที่ไหนอ่ะครับพี่ ยิ่งรุ่นมีจมูก ยิ่งหายากครับ

:D :D :D

นั่นสิครับบ........
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
wannabe
ขาประจำ
ขาประจำ

จมูกคืออะไรครับ ไม่รู้จริงๆ
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ

เบ้าเหล็กเจาะรูสกรูไว้ติดกระเป๋าหน้าแบบบรอมตั้นน่ะครับ
wannabe
ขาประจำ
ขาประจำ

คิดไว้ยังงั้นแต่ไม่แน่ใจครับ วันนี้เห็นดาฮอน เคิร์ฟ น่าจะมีเหมือนกันสามรูตรงท่อคอไว้ติดตะแกรงหน้า ใช่มั๊ยครับ
ป๊อป
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0972423962
Bike: เลิกขี่แล้ว เดินดีกว่า

โพสต์ โดย ป๊อป »

ไอ่ดาฮอนปี2013นี่มี3รูหลายรุ่นครับ
แต่2014 ไม่รุ เพราะไม่เคยเดินเฉียด

ของผมนีโอ14 ซื้อเบ้ามามือสอง900
แต่ไม่คิดซื้อกระเป๋าบรอมตั้นแน่ๆ สู้ค่ากระเป๋าไม่ไหว :lol: :lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รถพับ”