เฟรมGIANT TCR +ล้อหมอบพร้อมยาง

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง

Re: เฟรมGIANT TCR +ล้อหมอบพร้อมยาง

โพสต์ โดย แมวทอง » 31 มี.ค. 2014, 08:35

คือ วันนั้น ผม ขาย เฟรม ตะเกียบ หลักอาน เบาะ ไปราคา 6,500 บาท จริงๆครับ

และ ให้ของแถมเป็น ซองใส่ โทรศัพท์มือถือแบบทัซสกรีน ยังไม่ได้ใช้งาน อีก 1 ซอง

ผมว่า พี่น้องใจเย็นก่อน นะครับ

คุณ จขกท. เขาอาจจะตั้ง ราคา ด้วยความไม่เข้าใจ ก็เป็นได้

ก็ลองถาม ขายแยกชิ้นดู พี่เขา ก็คงขายราคาเดิมครับ เพราะเงินที่ได้แค่จะเอาไปเป็นทุนการศึกษาบุตร ครับ :D

ช่วยๆกันครับ

เพราะถ้าเป็นการ ขายเพื่อแสวงหากำไร ผมจะเสียความรู้สึกมากครับ
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล

หายใจเข้าลึก พอประมาณไม่ต้องรีบ หายใจออก ผ่อนลมหมดตามสบาย พุทธ-โธ
ใช้เกียร์ ที่ไม่หนัก หรือ เบาขา จนเกินไปเดินทางสายกลาง
ความเร็วปล่อยวาง ฮาร์ทเรตปล่อยวาง เป็นไปตาม เหตุ และ ผล
อภัย ให้ใจสงบ สติมาครบ ย่อมเกิดสิ่งดีๆ

Re: เฟรมGIANT TCR +ล้อหมอบพร้อมยาง

โพสต์ โดย herm » 31 มี.ค. 2014, 10:13

ปันหาเกิดขึ้นแล้ว เราชาวเวป THAIMTB ก็ช่วยๆกันดูแลท่านสมาชิกท่านไหนเข้าข่าย
ในเชิงธุรกิจก็ช่วยๆๆเบรก หรือเตือนสติว่าในนี้เขาแบ่งบันกันใช้ ไม่ใช่ทำธุรกิจค้ากำไรจนน่าเกลียด
:P :P
ที่อยู่ @ บ/ช หลังมัย #PM!!!
***โทร 0811895397***
!!! ขอบคุณ THAIMTB @ เพื่อนสมาชิก !!!

โพสต์ โดย istormcatcher » 31 มี.ค. 2014, 12:43

ผิดกติกา ก็ยอมรับ แล้วแก้ไขครับ .. ในเมื่อเอ่ยว่าเป็นนักกีฬา ก็ขอให้มีน้ำใจจริงๆ .. ใจเราเท่านั้นแหละครับที่รู้ดีกว่าใครๆ :mrgreen:
"จงสนุกกับมัน... "

โพสต์ โดย Chang1969 » 31 มี.ค. 2014, 21:31

" เมื่อผมเป็นเจ้าของสินค้า ไม่ว่าผมจะซื้อมาเท่าไหร่ ก็เป็นสิทธิของผมที่จะลงขายเท่าไหร่ก็ได้ "
ประโยคนี้มันสื่อถึงพื้นฐานจิตใจของคุณได้เลยนะครับว่าสูงต่ำแค่ไหน
แสดงว่าคุณไม่เคยอ่านกฎกติกาและมารยาทของบอร์ดนี้แม้แต่น้อย

โพสต์ โดย Pongsakorn_earth » 31 มี.ค. 2014, 21:41

Chang1969 เขียน:" เมื่อผมเป็นเจ้าของสินค้า ไม่ว่าผมจะซื้อมาเท่าไหร่ ก็เป็นสิทธิของผมที่จะลงขายเท่าไหร่ก็ได้ "
ประโยคนี้มันสื่อถึงพื้นฐานจิตใจของคุณได้เลยนะครับว่าสูงต่ำแค่ไหน
แสดงว่าคุณไม่เคยอ่านกฎกติกาและมารยาทของบอร์ดนี้แม้แต่น้อย

+100 :D :D :D :D :D

โพสต์ โดย My.Bike.My.Dream » 31 มี.ค. 2014, 22:57

Chang1969 เขียน:" เมื่อผมเป็นเจ้าของสินค้า ไม่ว่าผมจะซื้อมาเท่าไหร่ ก็เป็นสิทธิของผมที่จะลงขายเท่าไหร่ก็ได้ "

ประใยคนี้โดนใจจริง ๆ

โพสต์ โดย Mr.PangPonD » 01 เม.ย. 2014, 16:32

จขกท. ออนทุกวันทำไมไม่เข้ามาแก้ไขอะไรหน่อยครับ

โพสต์ โดย pimjanna » 02 เม.ย. 2014, 08:07

ยังเสียดายเฟรมชุดนี้ไม่หาย เพราะซื้อไม่ทัน
น้ำใจนักกีฬา(กีฬาชนิดไหนน้อ)

โพสต์ โดย Ard » 02 เม.ย. 2014, 21:34

55555.... ถึงเวลาของ Mod
ตำนานหนึ่งผ่านไป ตำนานใหม่ก็เริ่มเกิดขึ้น

โพสต์ โดย bird8850 » 03 เม.ย. 2014, 17:24

แวะมาอ่านอ่านแล้วก็ เฮ้อๆ :cry:
คนที่อยากได้ไว้ใช้ก็ไม่ได้ใช้
ตัวแทนจำหน่าย DAHON,JAVA,GIOS จำหน่าย จักรยานและ อุปกรณ์ซ่อม จักรยานโดย วิศวกร
[BIRD BIKE SHOP]ปากซอยสุทธิสารอินทรามระ29 ติดธนาคารกรุงศรี

เวลาทำการ จันทร์ถึงเสาร์13.30นถึง20.30น. โทรนัด083-3040497ล่วงหน้าก่อนมาที่ร้าน
viewforum.php?f=454 <<ดูของทั้งหมดคลิ้กเลยรถพับDAHON,JAVAและอื่นๆอีกมากมาย

โพสต์ โดย AuN@NK » 03 เม.ย. 2014, 17:45

คนขายก็ยังขายอยู่ปรกตินะครับทำตัวเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น จับล้อมมา 2,500 ขาย 3,500 เฮ้อ..
viewtopic.php?f=3&t=938390

โพสต์ โดย OSK 97 » 03 เม.ย. 2014, 22:11

แขวนแล้วก็ยังลงขายได้หรือครับ ผมนึกว่าโดนพักไปแล้ว :?