เฟรมGIANT TCR +ล้อหมอบพร้อมยาง

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
รูปประจำตัวสมาชิก
bungtor
สมาชิก
สมาชิก
team: n/a
Bike: bicycle

Re: เฟรมGIANT TCR +ล้อหมอบพร้อมยาง

โพสต์ โดย bungtor »

กฤษ เขียน:การปั่นจักรยานคือการเล่นกีฬาๆสอนให้คนมีน้ำใจนักกีฬา เมื่อผมเป็นเจ้าของสินค้า ไม่ว่าผมจะซื้อมาเท่าไหร่ ก็เป็นสิทธิของผมที่จะลงขายเท่าไหร่ก็ได้ ในเมื่อผมมีเหตุผลและความจำเป็นที่ต้องขาย (ผมจำเป็นต้องชี้แจงเหตุผลอย่างละเอียดหรือป่าวครับ) และผมก็ได้ทำตามกฏของWEBครับ ฝากเรียนท่านที่ไม่มีน้ำใจเป็นนักกีฬา ขอให้ทำใจให้กว้าง ใช้ชีวิตแบบคิดบวก ชีวิตจะมีความสุขมากยิ่งขึ้นครับ ผมขออภัยทีมงานด้วยครับถ้าเห็นไม่สมควรให้ลบได้เลยครับ

รูปภาพ
piyapart
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Impulso Valoce

Re: เฟรมGIANT TCR +ล้อหมอบพร้อมยาง

โพสต์ โดย piyapart »

น่าจะขายราคาเดิมนะครับ ให้คนที่เขาอยากได้ไปปั่นได้เอาไปใช้จริง ๆ ไม่ใช่มาหากำไรกัน มันทุเรศนะครับผมว่านะ
weerapong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 024821832
Bike: trek 4400
ตำแหน่ง: 99/116 ม.2 ต.บางกระทึก อ.สามพราน จ.นครปฐม
ติดต่อ:

โพสต์ โดย weerapong »

... สิ้นดี
Neung91
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816206688
Bike: PINARELLO FP2

โพสต์ โดย Neung91 »

คนมีน้ำใจนักกีฬา ทำยังงี้กันเหรอ
nik.korthong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: eagle 50
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nik.korthong »

กฤษ เขียน:การปั่นจักรยานคือการเล่นกีฬาๆสอนให้คนมีน้ำใจนักกีฬา เมื่อผมเป็นเจ้าของสินค้า ไม่ว่าผมจะซื้อมาเท่าไหร่ ก็เป็นสิทธิของผมที่จะลงขายเท่าไหร่ก็ได้ ในเมื่อผมมีเหตุผลและความจำเป็นที่ต้องขาย (ผมจำเป็นต้องชี้แจงเหตุผลอย่างละเอียดหรือป่าวครับ) และผมก็ได้ทำตามกฏของWEBครับ ฝากเรียนท่านที่ไม่มีน้ำใจเป็นนักกีฬา ขอให้ทำใจให้กว้าง ใช้ชีวิตแบบคิดบวก ชีวิตจะมีความสุขมากยิ่งขึ้นครับ ผมขออภัยทีมงานด้วยครับถ้าเห็นไม่สมควรให้ลบได้เลยครับ
ไปขายที่อื่นเถอะครับอาจจะมีผู้ซื้อที่พอรับได้ แต่ที่นี่สังคมแบ่งปัน
ควรมีละอายใจบ้าง สินค้ามือสองที่รับซื้อกับราคาขายมันต่างกันมาก
ที่นี่เป็นสังคมแบ่งปันครับ./
Pongsakorn_earth
ขาประจำ
ขาประจำ
team: trek
Bike: trek

โพสต์ โดย Pongsakorn_earth »

ต้องบอกว่าขายเหมากอง เฟรม ตะเกียบ ถ้วยคอ ขากระติก หลักอาน เบาะ เสต็ม แฮนด์
ชุดล้อ ยาง รวม 12500 บาทไม่แยก
ton_Anusorn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Salaya Bike Club (SBC)
Bike: Road Bike & MTB

โพสต์ โดย ton_Anusorn »

ผมขอบอกอย่างนี้ครับ การที่คุณจะขายของแพงกว่าราคาซื้อเนี่ย คุณต้องไปขายที่บอร์ดพ่อค้า นะครับไปจ่ายเงินบำรุงเวปสักนิดนึง นะคับ คุณไม่อายคนอื่นบ้างเหรอคับ คนขายให้คุณเค้าก็มีน้ำใจ แบ่งปันของเหลือใช้ให้คนอื่นในราคาถูก คุณก็ไปแย่งเค้ามาขายหากำไร แล้วก้ลงประกาศฟรีๆ ไม่เสียสตางค์ ซึ่งบอร์ดนี้เค้าขายในราคาแบ่งปันกัน ซึ่งเป็นจุดประสงค์หลักในการตั้งบอร์ดนี้ขึ้นมานะครับ คุณต้องเข้าใจในจุดนี้ด้วยครับ
เพื่อ สุขภาพ และ มิตรภาพ

ความร่ำรวยที่สุดของชีวิต คือ "สุขภาพที่แข็งแรง"
ความสุขที่สุดของชีวิต คือ "การช่วยเหลือผู้อื่น"
ก้าวแรกของการเปลี่ยนแปลง คือ"การเริ่มต้น"
leeyongpeaw
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไปใด้ทุกทีม ิิิิ กำ
Bike: bmx

โพสต์ โดย leeyongpeaw »

มาแนวโลกส่วนตัวเยอะอีกแล้ว :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ขายเท่าไหร่ไม่มีใครว่าครับแต่ขอให้ราคาตํ่ากว่าที่ชิื้อมาที่นี้เป็นแบบนี้ไม่มีหาผลกำใร
ถ้าทำแบบคุณทุกคนที่นี้คงมีแต่พ่อค้า นั่งแย่งของกันทั้งวัน :lol: :lol: :lol:
รถไม่แพงแต่แรงกูมี (มีนิสเดียว)ิิิิกำ
https://www.facebook.com/leeyongpeawza?ref=tn_tnmn
kadebike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นเพื่อสุขภาพ
Bike: SEVEN SOLA-DENALI. LITESPEED OBED. BRAINCHI INFINITO. LITESPEED VORTEX. MERLIN CYRENE
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kadebike »

piyapart เขียน:น่าจะขายราคาเดิมนะครับ ให้คนที่เขาอยากได้ไปปั่นได้เอาไปใช้จริง ๆ ไม่ใช่มาหากำไรกัน มันทุเรศนะครับผมว่านะ

เพื่อนโทรไปถามแล้ว แยกขายเฉพาะชุดเฟรม เน้น ชุดเฟรม ไม่ใช่ทั้งหมดที่ซื้อมา ขายในราคา 8000 บาท คับ เขาบอกว่าซื้อไปแล้ว ต้องเอาไปเช็คคราบ สกปรก ที่คนขายท่านแรก ทำแลอะแทอะไว้ ราคาเลยต้องเพิ่มราคาขึ้น

ส่วนล้อมีเพื่อนสมาชิก ส่งข้อมูลมาให้ ว่ามาจากเพื่อนสมาชิกที่เอามาขายไว้ก่อนหน้านี้ ดูจกกระทู้นี้คับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... #p10490251
จงฟังให้มากฟังให้ชัดก่อนจะพูดอะไรต่อไปคิดถึงผลเสียที่จะเกิดขึ้นด้วยอย่ายุแยงตะแคงรั่ว คำพูดมักจะแปลเปลี่ยนความหมายเพราะพวกจัญไร

Tunedbykengster
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0890094519
team: Modify&service ==Tuned by kengster==
Bike: FELT FR by RBC
ตำแหน่ง: ถ.ประดิษฐมนูธรรม ท่าเเร้ง บางเขน กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Tunedbykengster »

เยี่ยมยอด
รับซ่อมช่วงล่างรถยนต์ทุกยี่ห้อ
รับปรึกษาปัญหาช่วงล่าง+โช๊คอัพSTD.+Racing
โทร 089-009-4519 ช่างเก่ง
MicGodJi
ขาประจำ
ขาประจำ
team: RPM Cycling Team
Bike: GIANT PROPEL,TCR SLR,NICH Kem,BS RADAC

โพสต์ โดย MicGodJi »

ขอปัก
IN GOD WE TRUST
artistall
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-4044-696
team: เสือกินฝุ่น
Bike: MERIDA CASSWAY D300 2014
ตำแหน่ง: อ่อนนุช

โพสต์ โดย artistall »

:) เป็น Sticky! แล้วนะครับ
มีคนบอกว่า ผู้หญิงไม่ชอบจักยาน " แต่รักคนขี่ " คริคริ
Drive MERSY
chonlatorn
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 08แปดสองห้าสองสองห้า75
team: SUDSOI CHIANGMAI
Bike: Trek 8500 ,Giant Propel ,LA KITTY
ตำแหน่ง: กองบิน 41 เชียงใหม่

โพสต์ โดย chonlatorn »

นั้นไงผมว่าแล้วเคยเห็นล้อดุม 105 ที่ไหน คุ้น ๆ ครับ :lol: :lol: :lol: :lol:
เป้าหมายดอยอินทนนท์แบบ ไม่ หล่อ จูง เบย

ข้อมูลติดต่อ
Mobile : 08-8252-2575 (08.30 - 23.00)
LineID : chonatts44 (24hr)
Email: operationbay@hotmail.com
facebook: Chonlatorn Laungsomboon
เลขบัญชีธนาคารกรุงไทย 554-0-05664-7
boomzaplus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พระประแดงไบค์ ปั่นสนุกลมส่งตลอดทางทุกTrip
Bike: เฟรมนิชเข้มยกมันส์ ล้อบายเทกลื่นรอบมาเรื่อยๆ แฮนโนเนมหน้าหนัก สเตมอูโน่เบาหวิว หลักอานดีด้าธรรมดา กรุปเซตชิมาโนวันโอไฟว้ผสมๆ บันไดเอกซุสตาร์รุ่นเบากว่าดูร่าเอส ทั้งคันหนัก 8.4 แต่งบไม่ถึง 4

โพสต์ โดย boomzaplus »

คุณไม่มีความละอายต่อสังคมบ้างหรอครับ
พี่แมวทองลงขาย มีคนที่ต้องการนำไปใช้จริงๆมากมาย
แต่คุณซื้อมาขายต่อไม่เท่าไหร่ ถ้าคุณขายราคาที่ได้รับมาหรือต่ำกว่านั้นตามสมควร
แต่นี่คุณเพิ่มราคา หากำไรชัดๆ อายบ้างเถอะครับ
"ความแข็งแกร่งและรอบขาไม่มีทางลัด การฝึกซ้อมไม่เคยโกหก วันพรุ่งนี้ต้องดีกว่าเมื่อวานเสมอ"
somchai870
สมาชิก
สมาชิก
team: shirt biking
Bike: giant 7005

โพสต์ โดย somchai870 »

ห้องซื้อ-ขาย(มือสอง) ... (ของส่วนตัวที่ไม่ใช่การค้าเชิงธุรกิจ)
เชิญสมาชิกนำของเหลือใช้มือสองมาแบ่งปันกัน ผู้โพสต้องสมัครสมาชิกแล้วเท่านั้น
เร็วไม่เร็วอยู่ที่ ขา
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”