สงสัยเรื่องการขายของครับ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
phruti
สมาชิก
สมาชิก

สงสัยเรื่องการขายของครับ

โพสต์ โดย phruti »

อยากทราบว่า ทำไมสมาชิกปกติลงขายสินค้า จะต้องลงรายละเอียดเรื่องราคาชัดเจน แต่พอเป็นร้านค้ากลับไม่ต้องลงราคา ทั้งที่มันน่าจะเป็นมาตรฐานเดียวกัน อยากทราบเหตุผลครับ
mekong
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Cannondale CAAD3 / GaryFisher Sugar3 / Raleigh Twenty (1974) / Carlton vintage (1975) / KHS Mantana Pro (1990)

Re: สงสัยเรื่องการขายของครับ

โพสต์ โดย mekong »

บอร์ดซื้อขายสำหรับแบ่งปันกันในหมู่สมาชิก ไม่ใช่การซื้อขายเชิงธุรกิจ

ของอันไหนไม่ใช้ก็เอามาขาย อยากขายเท่าไหร่ก็ตั้งราคาไป ถ้าอยากขายได้กำไรเยอะๆก็ไปขายแบบเป็นธุรกิจในบอร์ดร้านค้าออนไลน์
46g
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 910 0287
team: -
Bike: สองล้อ

โพสต์ โดย 46g »

ร้านค้ามีการเสียค่าบำรุงรายเดือนกับทางเวป พร้อมกับต้องส่งสำเนาบัตรประชาชนให้ทางเวปก่อนจะเป็นร้านค้าได้ กรณีเกิดปัญหาเรียกร้องกับร้านค้าก็สามารถติดต่อเวปเพื่อให้ข้อมูลได้ แต่สมาชิกปรกติไม่มีข้อมูลอ้างอิงใดๆเลยครับ
phruti
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย phruti »

จริงๆแล้วผมแค่สงสัยแหละ ว่าทำไมร้านค้าหลายๆร้านต้องขายแบบไม่บอกราคา อยากรู้ราคาต้อง pm ไปถาม ทั้งที่มันคือองค์ประกอบที่สำคัญมากที่สุดตัวนึงของการขายอะครับ
แต่ก็ช่างเถอะ มันก็เรื่องของเค้า สำหรับผมผมจะซื้อเฉพาะร้านที่บอกราคามาเลย เพราะดูโปร่งใสดีครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”