ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ (โดนหลอกครับ )

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
รูปประจำตัวสมาชิก
armingnibong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894630477
team: -
Bike: GT

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ (โดนหลอกครับ )

โพสต์ โดย armingnibong »

ผมซื้อของในบอร์ดนี้ วันที่ 27 มค 58 ตามกระทู้นี้ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... #p10283818
ผมเพิ่งได้รับของ เมื่อวาน 7กพ 58และได้เปิดดูสิ้นค้า ปรากฎว่าเป็นของก็อปครับ และผมได้โทรแจ้งพี่ที่ขาย ว่าเป็นของก็อป พี่เขาตอบว่าใช้มา
ห้าปีแล้ว ผมตอบกลับว่า ของก็อปจับดูก็รู้ พี่เขาตอบกลับมาว่า ขอทำงานก่อนแล้วกดว่างสาย และไม่ได้รับการติดต่อ เมื่อคืนผม PM ไปบอกพี่เขาว่า
ปากกาผมขอคืน วันนี้ตอน 07.10 น พี่เขาออน และไม่ได้ตอบอะไรผม เวลาเก้าโมงกว่าโทรไปพี่เขาไม่รับสาย ผมขอโทยที่ต้องตั่งกระทู้นี้
ผมพยายามจะคุ่ยกับพี่เพื่อหาขอสรุปที่ดี ผมซื้อของจากพี่เห็นพี่หน้าเชื่อถือ เป็นขาประจำในเวปนี้ มีสถิติออนห้าสิบกว่าวัน ประวัติดีมีร้านคอมเป็น
หลัก และยังเป็นนักกีฬาชอบปั่นเหมือนกัน เงิน 3550 บาทสามารถเป็นค่าขนมลูกผมสามคนได้ทั่งเดือน เดิมผมมีอยู่แล้วแล้วด้ามหนึ่งซื้อห้างปี39
ด้วยความชอบอยากซื้อมาเก็บ แต่กลับได้ของก็อป มีวิธีใหนที่จะช่วยแก้ปัญหานี้ได้บ้างครับ
sketcher
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 888 M.1 T.Bangbor A.Bangbor Samutprakarn 10560

Re: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ (โดนหลอกครับ )

โพสต์ โดย sketcher »

รอท่านอื่นมาแนะนำต่อครับ
อยากให้ตกลงกันทั้งสองฝ่าย
กฤษณพงษ์ อุ่นจันที
สมาชิก
สมาชิก
team: เจอใครก็ปั่นตาม
Bike: เสือหมอบ สับถัง
ตำแหน่ง: 32 หมู่ 14 ต.หนองฆย้าปล้อง อ.วังสะพุง จ.เลย 42130

Re: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ (โดนหลอกครับ )

โพสต์ โดย กฤษณพงษ์ อุ่นจันที »

ขอให้ตกลงกันได้ด้วยดี :)
facebook.com/kritsanapongounjantee
Pongsakorn_earth
ขาประจำ
ขาประจำ
team: trek
Bike: trek

โพสต์ โดย Pongsakorn_earth »

ไปที่ตัวแทนจำหน่าย ให้พิสูจน์ ว่าแท้หรือไม่ แล้วค่อยว่ากันอีกที่
แต่ปัญหา
ผู้ขายไม่ยอมติดต่อนี่สิ.....
OSK 97
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทุ่งสง
Bike: focus max. neilpride bora

โพสต์ โดย OSK 97 »

เราเสียเปรียบแล้ว คงต้องใจเย็นๆ พยายามติดต่อพูดคุยให้เข้าใจ เงินไม่ใช่น้อย เอาใจช่วยครับ
เอ้ บ้านโป่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-1704858
team: บ้านโป่ง
Bike: KHS&KHS

โพสต์ โดย เอ้ บ้านโป่ง »

เห็นสังหรณ์ตั้งแต่ส่งไปรณีย์ลงทะเบียนแล้วนิ ;) ;)

ขอให้ผู้ซื้อผู้ขายคุยกัน และก็จบด้วยดีนะครับ
พบกับร้าน "เป็ดย่าง เอ้ บ้านโป่ง" เป็ดย่างอบน้ำผึ้ง นุ่มพิเศษไม่เหมือนใคร

https://www.facebook.com/warayouth.chailert
khunnon
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย khunnon »

ถ้าเป็นผมคงงมงายว่าของแท้อยู่นั่นแหละ และถ้าเป็นของก็อปจริงแจ้งความเอาผิดได้ครับ ต่อจากนั้นร้อยเวรเจ้าของคดีจะดำเนินการต่อเองแต่ท่านต้องติดตามความคืบหน้าของคดีด้วย ถึงจับไม่ได้เจ้าของบัญชีก็มีหมายจับติดตัวจะทำอะไรก็ลำบากเพราะเดี๋ยวนี้ระบบการตรวจสอบหมายจับรวดเร็วมาก คงต้องหวาดผวาไม่คุ้มกลับเงินที่หลอกลวงไปหรอกครับ
ขอให้ทุกท่านมีความสุข​
armingnibong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894630477
team: -
Bike: GT

โพสต์ โดย armingnibong »

รูปภาพ
ถ้าเป็นของแท้ซีรี นัมเบอร์จะอยู่คนละด้านกันกับ made infrance บ้างรุ่น ตัว made in จะอยู่ด้านในคลิบหนีบ จะเป็นตัวคล้ายๆตัวตอกไม่ใช้ยิงเลเซอร์
และ ผมก็เป็นตัวแทนจำหน่ายสิ้นค้าบ้างชนิด ของst.dupont ใน จว
lighter2499
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896847903
team: บินเดี่ยว
Bike: panasonic

โพสต์ โดย lighter2499 »

ขอให้ตกลงกันได้เร็วๆ นะครับ
Iine ID lighter2499

Thank..............every day....
tong_tatandchin
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย tong_tatandchin »

ถ้าคนขายบริสุทธ์ใจจริง น่าจะรับคืนนะครับ
นอกจากว่ารู้ว่าไม่แท้ แต่มาขายบอกแท้
ที่thaimtb มีแต่โตๆกันแล้ว ไม่น่าจะเจอแบบนี้เลย
death1975
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O8x-xxx-xxxx
team: Chaos A.D. (1993)
Bike: จักรยานสีขาว
ตำแหน่ง: Thailand
ติดต่อ:

โพสต์ โดย death1975 »

ขอให้จบลงด้วยดีครับ ตามไปอ่่านได้ครับ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=877753
noom64
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย noom64 »

ก็โพสต์ในนี้แหล่ะครับ ช่องทางเรียกร้องที่น่าจะได้ผลเร็วที่สุด
พอ MOD ปักหมุดแล้ว ไม่เกินหนึ่งอาทิตย์เรื่องจะคลี่คลายครับ

อาศัยพลังจากเพื่อนๆสมาชิกไทย mtb ช่วยกัน ผมว่าน่าจะทำให้ผู้ขายออกมาชี้แจงอะไรบ้าง
ตอนนี้ใจเย็นๆสักนิด เอาปากกาไปตรวจสอบกับตัวแทนจำหน่าย หรือศูนย์เช็คว่าเป็น จริง-แท้ เสียก่อน
ถ้าเป็นของปลอม ก็มาลองดูว่าทาง ผู้ขายจะรับผิดชอบอะไรบ้างอีกที
"คำพูด" ก่อนพูดเราเป็นนายมัน แต่เมื่อพูดแล้ว มันจะเป็นนายเรา
หากจะพูด หรือตกปากรับคำอะไร จงคิดให้ดีเสียก่อน
เพราะหากทำอย่างที่รับปากไม่ได้ ชีวิตนี้ก็ยากที่จะเจริญ
death1975
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O8x-xxx-xxxx
team: Chaos A.D. (1993)
Bike: จักรยานสีขาว
ตำแหน่ง: Thailand
ติดต่อ:

โพสต์ โดย death1975 »

Zigm@ เขียน:ไอ้ ... ตัวระยำเลย ผมเคยเจอมาแล้ว เป็นพวกหลอกลวงประวัติเต็ม pantip

http://www.overclockzone.com/forums/sho ... วาน18-ครับ
Zigm@ เขียน:http://topicstock.pantip.com/lumpini/to ... 95968.html

ประวัติเยอะ ผมได้หลงเอา notebook sosz24 ไปซ่อม บอกซ่อมราคานึง พอเช็คอาการโทรบอกราคา แบบแพงทำให้ไม่ซ่อม โทรให้เพื่อนไปรับเครื่องคืนบ่ายเบี่ยงคืนช้า เอาเครื่องผมไปลงขายใน web อีก บุคคลผู้นี้ไม่คิดว่าจะปั่นจักรยานด้วย ปีที่แล้วผมได้ทำการเตือนไปแล้วกับบุคคลผู้นี้
Jaky_a
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0819178626
team: ไม่มี
Bike: Trek 1000 sl

โพสต์ โดย Jaky_a »

ขอให้จบด้วยดีคับ
shinjang
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869697333
Bike: sr400
ตำแหน่ง: หาดใหญ่ สงขลา

โพสต์ โดย shinjang »

คนขาย น่าจะตอบอะไรบ้างนะครัย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”