ขออภัยท่าน Admin และเพื่อนสมาชิกด้วยครับ ซื้อของแล้วไม่ได้ตามรูปที่เสนอขาย ผมยอมให้ทุกกอย่าง คนขายยังไม่ยอมส่งของตามรูปที่เสนอขาย

รวมกระทู้ที่มีปัญหาในการซื้อขายหรือการฉ้อโกงหลอกลวง
รูปประจำตัวสมาชิก
gomugomuno
ขาประจำ
ขาประจำ
team: yes man bmc
Bike: bmc rm01

Re: ขออภัยท่าน Admin และเพื่อนสมาชิกด้วยครับ ซื้อของแล้วไม่ได้ตามรูปที่เสนอขาย ผมยอมให้ทุกกอย่าง คนขายยังไม่ยอมส่งของตามรูปที่เสนอ

โพสต์ โดย gomugomuno »

เสถียร เขียน:ที่แห่งนี้มีคนมาหลอกขายของเยอะครับ ถ้าไม่ดูดี อาจโดนหลอกได้ครับ อย่างเช่น จักรยานซื้อมาปั่นไม่ถึง 100 กฺิโล แต่ดูสภาพเกิน 1000 กิโล บางคนก็มาปั่นราคา
ขายของทำไมไม่พูดกันตรงๆๆ ว่าไปทำอะไรมาบ้างครับ ที่ผมกล้าพูดอย่างงี้เพราะเจอมาเยอะ เลยไปซื้อของใหม่ดีกว่า ผมปั่น 300 กว่าโล จานยังไม่สึกเท่าปั่น 100 โลเลยครับ
โดนใจเรยคับ ผมเห็นใครๆก็ปั่นไม่เกิน100โลกันทั้งนั้น ขายล้อ ปั่นไม่เกินร้อยโล แต่พอไปดูข้อมูลกระทู้ บอกไปลงแข่งนู่นมานี่มา เอ๊ะยังไง
Tdor_01
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Crossway 300D

Re: ขออภัยท่าน Admin และเพื่อนสมาชิกด้วยครับ ซื้อของแล้วไม่ได้ตามรูปที่เสนอขาย ผมยอมให้ทุกกอย่าง คนขายยังไม่ยอมส่งของตามรูปที่เสนอ

โพสต์ โดย Tdor_01 »

อุตส่าห์แบกเฟรมปั่นกลับมาบ้าน
โชคร้ายมาเจอลูกเล่นอีก

เข้ามารอดูว่าผู้ขายจะรับผิดชอบยังไง?
wichien_ch
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: สาทร
ติดต่อ:

โพสต์ โดย wichien_ch »

NAVYkook เขียน:http://www.thaimtb.com/forum/memberlist ... le&u=42847

อยู่ไหมครับ

คนขาย น่าออกมาออกมาชี้แจงแถลงไข กันหน่อยนะครับ ยิ่งในรูปถ้าเป็นร้านจริงๆเสียเครดิตมากมายครับ :D
viewv
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 026112211
Bike: เทร็ค 7.3 เอฟเอ็กซ์ 2013

โพสต์ โดย viewv »

เอาใจช่วยครับพี่

ผมว่าเค้าพริ้วตั้งแต่ไม่เอาคอจุ่มมาด้วยแล้วอะ
joe white
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: Merida Tfs xc 500 , Silk Gloire , Diamondback

โพสต์ โดย joe white »

gomugomuno เขียน:
เสถียร เขียน:ที่แห่งนี้มีคนมาหลอกขายของเยอะครับ ถ้าไม่ดูดี อาจโดนหลอกได้ครับ อย่างเช่น จักรยานซื้อมาปั่นไม่ถึง 100 กฺิโล แต่ดูสภาพเกิน 1000 กิโล บางคนก็มาปั่นราคา
ขายของทำไมไม่พูดกันตรงๆๆ ว่าไปทำอะไรมาบ้างครับ ที่ผมกล้าพูดอย่างงี้เพราะเจอมาเยอะ เลยไปซื้อของใหม่ดีกว่า ผมปั่น 300 กว่าโล จานยังไม่สึกเท่าปั่น 100 โลเลยครับ
โดนใจเรยคับ ผมเห็นใครๆก็ปั่นไม่เกิน100โลกันทั้งนั้น ขายล้อ ปั่นไม่เกินร้อยโล แต่พอไปดูข้อมูลกระทู้ บอกไปลงแข่งนู่นมานี่มา เอ๊ะยังไง

สงสัย ร้อยกิโลที่ว่า คงเป็นเฉพาะ ดาวฮิลล์ อย่างเดียวด้วยมั๊งครับ :D
Peter Pat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-5544433
team: coconut juice t.
Bike: Trek 8500 , Cippolini RB1K 2015 , Ridley noah rs 2013

โพสต์ โดย Peter Pat »

ผมก็เคยโดนครับ ตอนนั้นมือใหม่ ซื้อ MTB TREX 8500 ทั้งคัน โอนเงินไป 47,000 บ. ส่งของมาขาด สเตม หลักอาน เบาะ โทรถาม เค้าบอกว่าไม่รวม ทั้งที่ตกลงกันแล้ว (บอกแค่ไม่ให้บันได) ผมล่ะเซ็งเลย ..ดีที่ได้เพื่อนในกลุ่มที่เล่น Thai MTB มานาน มันบอกเดวกูจัดให้ โทรขู่มัน จะเอามาประจานในนี้ อีกวันพี่ท่านโทรมาบอกว่าจะส่งให้เลย แต่เบาะไม่ให้ ผมมือใหม่จริงๆตอนนั้น ก็เลยยอมๆมัน เอาใจช่วยแล้วนะครับ
kamkon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ..ไร้สังกัด..
Bike: เหล็กเก่าๆ

โพสต์ โดย kamkon »

ติดตามรอคำชี้แจง.. ;)
ถีบด้วยใจไปด้วยกัน "รถถีบ "
pisitth chaiseeta
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0891691654
team: -
Bike: colnago arte / trek alpha sl 2500 /cannondale saeco
ตำแหน่ง: 2/8 ม.3 ต.เชิงเนิน อ.เมือง จ.ระยอง 21000

โพสต์ โดย pisitth chaiseeta »

เอาใจช่วยครับ
edDo
สมาชิก
สมาชิก
team: Happy Wednesday.
Bike: Panasonic!! , Miyata , UssPro

โพสต์ โดย edDo »

mangyung เขียน:ผมว่านะครับรอเจ้าของคู่กรณีมาอธิบายก่อนดีกว่านะครับ รอฟังเหตุผลทั้ง 2 ฝ่าย อย่าพึ่งไปลงความคิดเห็นส่วนตัวมากนะครับเดียวจะเงิบ ( เห็นใจนะครับเสียความรู้สึกเหมือนเจ้าของกระทู้ ) ทางTHai MTB น่าจะมีห้องไกล่เกลียคอยตัดสินอะไรประมาณนี้ถ้าผิดจริงก็ block ID เป็นการลงโทษ (แนะนำครับ)

ขอบคุณครับที่ยังรอฝังผมบ้าง ใครก็ว่าฝั่งตัวเองครับ
ขอแจงให้อ่านเข้าใจแบบนี้ครับ
-เฟรมนี้ผมขี่ไม่ได้จึงเสนอขายคุณ"เสี่ยวพเนจร"ในราคา 18000฿
-แกต่อผมในราคา 15000฿
-ผมเสนอว่าเฟรมกับตะเกียบเฟรมปล่าวได้ที่ 17000฿ ครับจะแถมถ้วยคอให้ก็ได้ (ตามแนบ)จึงตกลงรับของครับ
-ตอนรับของผมแจ้งไว้ว่าจะแถมให้สเตม Nitto (เขียนแบบนี้นะครับ) ด้วยก็ได้ครับ แต่จะส่งตามไปให้ครับ
--------------จบดิลตอนเย็น---------------
-เช้าผมส่งของให้ครับตามดิลวันก่อน
-คุณเสี่ยวพเนจรแกบอกว่าทำไมแกได้ Nitto
-ผมถามแกว่าพี่ดิลกับผมเมื่อวานอย่าง วันนี้จะเอาอีกอย่าง อย่างนี้จะทำไงครับ
-โทรสื่อสารผมด้วยอารมณ์ ขู่ผมว่าจะเอาไปโพสโน่นนั่นนี่!@#$% แถมด่าผมในนี้อีก
-ตอนจบก็ยังไม่ตอบว่าดิลไว้แล้วทำไมเปลี่ยนใจ

วอนพี่ๆที่โพสด่าผมด้วยข้อความจากฝั่งเดียวโปรพิจารณา
สังคมนี้อยู่อยากขึ้นทุกวันขนาดคนขายยังโดน สหายบางคนกล่าวไว้

รูปภาพ

รูปภาพ

วันรุ่งขึ้น

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ตอนจบ

รูปภาพ
---Happy Wednesday---
Ramenk
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 024443xxx
team: สิงห์นักดื่ม
Bike: VISP Speed link \ JAVA X1 \ Specialized Dolce 2014 105

โพสต์ โดย Ramenk »

8.37 น. เห็นคนขายเพิ่งเข้ามาออนไลน์ครับ รอฟังความทั้ง2 ฝ่าย

จขกท. บอกว่าคุยกันทางไลน์ ผมว่าแคปหน้่าจอมาลงด้วยน่าจะดีกว่านะครับ เรื่องจะได้จบไวขึ้น
Ood classic
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-6666-055
team: ค.ส.ล.ช -ชมรมTFBC-ชมรมMBCT
Bike: DHC-AM-BT-KHS

โพสต์ โดย Ood classic »

:) ดูจากไลน์เห็นตกลงขายกันแค่เฟรมกับตะเกียบในราคา17,000แถมถ้วยคอให้ ไม่เห็นมีการพูดถึงสเต็มคอเลยครับ :D
poporing
สมาชิก
สมาชิก
Bike: “•DAHON๛P20•”

โพสต์ โดย poporing »

Ood classic เขียน::) ดูจากไลน์เห็นตกลงขายกันแค่เฟรมกับตะเกียบในราคา17,000แถมถ้วยคอให้ ไม่เห็นมีการพูดถึงสเต็มคอเลยครับ :D
แต่คนขายก็โพสรูปคอจุ่มให้ผู้ซื้อดูก่อนที่ตกลงซื้อขายด้วยนะครับ

ถ้าผมเป็นคนซื้อก็คงเข้าใจว่าขายรวมอ่ะ

แต่พอมาดูไลน์ที่คุยกัน ผู้ขายไม่ได้พูดถึงคอเลย พูดแต่ว่าแถมถ้วยคอ

ผมว่าคงสื่อสารเข้าใจผิดกันฮะ เอาใจช่วยทั้งสองฝ่ายละกัน :D :D :D
เด็กเมืองกาญจน์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-2561368
team: ชมรมจักรยานกาญจนบุรี
Bike: GIANT
ตำแหน่ง: 1075/23 ม.4 ต.ท่าม่วง อ.ท่าม่วง จ.กาญจนบุรี 71110

โพสต์ โดย เด็กเมืองกาญจน์ »

ขอดูรูปตอนที่เสนอขายก่อนซิครับ อุปกรณ์ตามรูปที่เสนอขายกับตอนที่ขายกันจริง ควรเป็นไปตามรูปที่เสนอ จะมาถอดอุปกรณ์ส่วนควบออกไม่ได้ ถ้าจะซื้อขายกันเฉพาะเฟรม และตะเกียบ รูปที่นำเสนอก็ควรมีแค่นั้น หรือถ้าในรูปมีคอและเสตม แต่ผู้ขายไม่คิดที่จะขาย ก็ควรมีคำอธิบายใต้รูปภาพนั้นด้วย ว่าไม่ได้ขาย...ใช้เป็นเพียงส่วนส่วนประกอบในการโฆษณาเท่านั้น
ธ.กรุงเทพฯ สาขาเทสโก้โลตัสท่าม่วง 721-0-05213-5 วัชรินทร์ สว่างเมือง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “แจ้งร้องเรียน”