มีมั้ยน๊ะ ชาว "เซียงเงี๊ยบฮ๊อ" ลูกพณิชยการพระนคร วังสน

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือนก
สมาชิก
สมาชิก
team: ตามใจที่อยาก ตามแรงที่ไหว
Bike: Dahon Classic Folding Bike 16" (ทับทิม นัมเบอร์ 2)
ตำแหน่ง: ลำลูกกาคลอง 3

มีมั้ยน๊ะ ชาว "เซียงเงี๊ยบฮ๊อ" ลูกพณิชยการพระนคร วังสน

โพสต์ โดย เสือนก »

มีนักปั่น คนไหนจบ พ.พ. บ้างมั้ยคะ
เป็นหนึ่งคนที่เรียนมาในวังเสด็จพ่อ กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ค่ะ
ถ้ามีก็มารายงานตัวกันได้นะคะ
เซียงเงี๊ยบฮ๊อ
ปล. นกเรียนตั้งแต่ ปวช. ปวส. จน ป.ตรีเลยค่า
ไม่ได้ขับเสือ ขับพับ ดาฮอน คลาสสิค ค้ำคอจ้า
ไม่ต้องแพงเหมือนใคร...แค่ไปได้ตามที่ใจต้องการก็พอแล้ว
akega
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: มีมั้ยน๊ะ ชาว "เซียงเงี๊ยบฮ๊อ" ลูกพณิชยการพระนคร วังสน

โพสต์ โดย akega »

ซีเงี๊ยบ..

ไม่ได้เรียน พพ แต่ เรียน รนม เลยมาทักทายครับ แต่จบ ราชมงคลเหมือนกันนะครับ
Under neon loneliness...Bicycle emptiness.....
เสือนก
สมาชิก
สมาชิก
team: ตามใจที่อยาก ตามแรงที่ไหว
Bike: Dahon Classic Folding Bike 16" (ทับทิม นัมเบอร์ 2)

Re: มีมั้ยน๊ะ ชาว "เซียงเงี๊ยบฮ๊อ" ลูกพณิชยการพระนคร วังสน

โอ๊ว ดีจัง เจอเพื่อนบ้านใกล้เรือนเคียงแล้ว
ขอบคุณค๊าบ
ไม่ต้องแพงเหมือนใคร...แค่ไปได้ตามที่ใจต้องการก็พอแล้ว
nakin4836
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-8117675
team: รถเก่า ๆ กับคนแก่ ๆ
Bike: Bianchi/araya/specialize

โพสต์ โดย nakin4836 »

ฮ๊อ ๆ ๆ
รุ่นไหนละลูก
ตู้ Hilton
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 082 66 55 166

โพสต์ โดย ตู้ Hilton »

หวัดดีคัฟ
ผมนายตู้
จบ ปวช. การขาย ปี 2528
จบ ปวช. การโฆษณา ปี 2531

ตอนนั้นเริ่มมี ป.ตรี เฉพาะเอกการบัญชีเท่านั้นครับ
ออกทำงานไปหลายปี เริ่มเรียนต่อที่รามคำแหง รหัส 35 จบ 37

ขี่หมอบ สับถังสีขาว เก่าๆ จุ้นจ้านทั่วไปน่ะครับ

ไม่ยักกะรู้ว่าน้องเอ๋ อยู่ราชวินิตมัธยม ฝั่งตรงข้ามด้วย รู้จักกันแล้ว
19 กค นี้ ทริปศิลปากร (ท่าช้าง) ไปศิลปากร ทับแก้วกัน ;)
ตู้ Hilton
ขาประจำ
ขาประจำ

อุ๊ย...พิมพ์ผิด จบ ปวส การโฆษณาครับ :mrgreen:
akega
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีพี่ตู้นะครับ ผมเข้าม.1 รนม ปี 35 ผมชอบไปกินข้าวใน พ.พ. :lol: :lol: ไม่รู้ทำไม :lol:
Under neon loneliness...Bicycle emptiness.....
ตู้ Hilton
ขาประจำ
ขาประจำ

:D :D
แน่ใจน๊ะว่าเข้าไปกินข้าวอย่างเดียว.....
เหล่สาวด้วยอ่ะดิ อิอิ :mrgreen: :mrgreen:
akega
ขาประจำ
ขาประจำ

ตู้ Hilton เขียน::D :D
แน่ใจน๊ะว่าเข้าไปกินข้าวอย่างเดียว.....
เหล่สาวด้วยอ่ะดิ อิอิ :mrgreen: :mrgreen:

พี่ตู้ก้อ...รู้ทันอีก :lol: :lol:
ปาหนัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Redline,Newton

โพสต์ โดย ปาหนัน »

อ่าว เจอกันแล้วคราวนี้ ผม ก็จบ พพ ครับผม โคดสะนา ครับผม รุ่น 21 ขี่เสืออยู่แถวๆ เรียบด่วน รามอินทราอาจณรงค์ครับ ยินดีที่ได้เจอกันครับผม :D
หมดเวลาปาร์ตี้
I AM A-LO
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0817517331
team: -
Bike: Dahon Classic Folding Bike 16"

โพสต์ โดย I AM A-LO »

ผมเด็กโฆษณาบ่าย รุ่น25 รายงานตัวคับผม :mrgreen:
ยี่ห้อไรไม่สน ขอปั่นไปจนกว่า จะเหนื่อยก็พอ
ตู้ Hilton
ขาประจำ
ขาประจำ

;) ;)
หวัดดีครับคุณ redline กับคุณ I AM A-LO
ยินดีที่ได้รู้จักครับ..ผมจบโน่น....รุ่น 16 โฆษณาบ่ายน่ะครับ
เอาไว้มีโอกาสคงได้เจอกันนาครับ
ปาหนัน
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Redline,Newton

โพสต์ โดย ปาหนัน »

รุ่น 16 นี่มันรุ่นพี่ pink พี่ไก่ นี่นาครับ ผมก็รอบบ่าย ขอรับ
หมดเวลาปาร์ตี้
เสือนก
สมาชิก
สมาชิก

โอ๊ย ดีใจจริง ได้เจอลูกหลานเสด็จพ่อฯ ที่ปั่นจักรยานด้วย
นกเรียนที่ พ.พ. ตั้งแต่ ปวช. ปวส. จบ ป.ตรี ตลาดโฆณา รุ่น 4 ค๊าบ
ดีใจและอบอุ่น ที่ได้เจอเด็กวังสน นะคะ
ไฟล์แนบ
16466-emoticon-2815.gif (18.65 KiB) เข้าดูแล้ว 3906 ครั้ง
ตู้ Hilton
ขาประจำ
ขาประจำ

อ๋อ.....ใช่ครับ รุ่นเดียวกะเจ้า pink นั่นแหละ แต่คนละห้องกัน

เพื่อนๆ ก็ห่างหายกันไป ตามกาลเวลา และหน้าที่การงานครับ....
มีโทรคุยกันบ้างเฉพาะที่สนิทๆ กันตอนเรียน...

ตอนนี้ก็เหลือแต่เพื่อนซี้ๆ ที่ทำงานเดิม เริ่มแรกตอนเป็นวัยสะรุ่น
แยกย้ายกันไปทำงานต่างที่กัน แต่ก็ยังคบกันจนแก่ เหลือไม่กี่หน่อ..อิอิ :D
หรือไม่มีใครคบกับกลุ่มเราแล้วน๊ะ.... :P :P
แล้วก็มีเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในเวป..ที่จับกลุ่มปั่นกัน

ผ่านไปหน้าโรงเรียน...ก็ยังนึกถึงตอนเด็กๆ....เรียนมั่ง เมามั่งตามประสา....
ตึกหลายตึก ก็โดนทุบไป เพื่อสร้างตึกใหม่ที่ทันสมัยกว่า แต่บางส่วนก็ยังคงอยู่
หอประชุมคงโดนรื้อ....วังสน (ห้องพยาบาลเดิม) เห็นว่าจะมีการย้ายจากที่เดิม ไปตั้งที่ใหม่ ไม่ห่างจากเดิมมากนัก เอาไว้มีโอกาสปั่นผ่าน อาจจะแวะเข้าไปดูสักหน่อย....

พูดถึงการได้เรียนที่นี่มันก็แปลกๆ ขำๆ อยู่นะครับ ตอนแรกน่ะผมเรียนอยู่วัดมกุฏฯ ม.4 แล้วหล่ะ
แต่ว่าพี่สาวผมเขาจบ ปวช จากโรงเรียนพณิชยการสันติราษฎร์ แล้วจะสอบเข้า ปวส. ที่นี่
แต่ดันซื้อใบสมัครมาผิด แทนที่จะซื้อของ ปวส. ดันไปเอาของ ปวช. มา คืนก็ไม่ได้ ก็เลยต้องไปซื้อใหม่...เจ้าใบสมัครที่ซื้อมาผิด ก็วางแหมะอยู่ที่บ้าน ผมก็ลองไปเปิดๆ ดู พี่ผมเขาก็เลยบอกว่า เอาไปดิ ซื้อมาผิด ลองสอบเล่นๆ ไหมหล่ะ ตอนนั้นผมก็เริ่ม เบื่อๆ กับแผนการเรียน ม.4-5-6 อยู่ด้วย ก็ลองไปสอบ ผลปรากฏว่าสอบได้ แต่พี่สาวสอบไม่ติด.... :D :D :D

เรียนไปจนจบ ปวช. พอจะเข้า ปวส. ก็ต้องสอบใหม่ ก็ไม่ได้ตั้งใจมากนัก เพราะคิดว่าคงจะไปต่อราชภัฎสักแห่ง หรือไม่ก็รามฯ ก็สมัครสอบไป..ประกาศผล เออ...ได้อีกแล้วแฮะ....ตอนใกล้จะจบท่านอาจารย์ก็บอกว่าทางวิทยาลัย (ตอนนั้นยังใช้ชื่อวิทยาลัยเทคโนโลยี่ พณิชยการพระนคร)
จะเปิดสอนปริญญาตรี แต่จะเริ่มที่แผนกบัญชีก่อน....แผนกอื่นจะทยอยเปิดตาม..ก็เลยไม่รอแล้ว..ออกหา job ทำดีกว่า....ทำงานไปด้วย เรียนรามไปด้วย เข็นกันจนจบ ลิ้นห้อยไปตามๆ กัน

ชะอุ๊ย...พล่ามมายาวมากแล้ว....พอก่อนดีกว่า.... :o :o
bye
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”