มีมั้ยน๊ะ ชาว "เซียงเงี๊ยบฮ๊อ" ลูกพณิชยการพระนคร วังสน

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือนก
สมาชิก
สมาชิก
team: ตามใจที่อยาก ตามแรงที่ไหว
Bike: Dahon Classic Folding Bike 16" (ทับทิม นัมเบอร์ 2)
ตำแหน่ง: ลำลูกกาคลอง 3

Re: มีมั้ยน๊ะ ชาว "เซียงเงี๊ยบฮ๊อ" ลูกพณิชยการพระนคร วังสน

โพสต์ โดย เสือนก »

อิจฉาชัชจิง ๆ ได้ไปปั่นวิวสวย ๆ ถนนดี ๆ
เมื่อวันอาทิตย์ สามีนกเค้าแอบไปปั่นที่สวนรถไฟคนเดียว
น่าอิจฉามันนัก หนีเมียไปปั่นซะงั้น...
แค่นกนิ้วเท้าบวม อักเสบแค่เนี้ย...
ฮือ ฮือ
ไม่ต้องแพงเหมือนใคร...แค่ไปได้ตามที่ใจต้องการก็พอแล้ว
eyesight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 090 564 6447
team: สวนหลวง 2009
Bike: Surly LHT olive green,Tunesaburo, Bianchi 1885

Re: มีมั้ยน๊ะ ชาว "เซียงเงี๊ยบฮ๊อ" ลูกพณิชยการพระนคร วังสน

โพสต์ โดย eyesight »

ไปเปิดบูธงาน fat มา ปีนี้เงียบเหงาจริงๆ

งานไม่ค่อยดีคนโล่ง ๆ หง่อยๆ

ลานเบียร์เข้าไม่ค่อยได้ปั่นเลย เซ็ง ๆ ต้องหาเวลา..........อิอิ
รวมทริปสวนหลวง

ติดต่อข่าวสาร ข้อมูลสินค้า กด Like จะ Love มาก แค่คลิ๊กที่นี่>>>>> อุดมสุขการจักรยาน
instagram : udomsuk_bicycleshop
LINE : udomsuk_bicycleshop

บัญชีที่ใช้การโอนเงิน
ชัชวิน ศิวะโกเศศ
กสิกรไทย สาขา ซีคอนสแคว์
908 2 05386 4

ขอบคุณครับ
เสือนก
สมาชิก
สมาชิก
team: ตามใจที่อยาก ตามแรงที่ไหว
Bike: Dahon Classic Folding Bike 16" (ทับทิม นัมเบอร์ 2)

ตอนนี้ไม่ได้ปั่นเลย
ติดภารกิจคุณแม่
งานเข้ายาว
หลังคลอดก่อนเหอะ
จะปั่นให้หายอยาก
ให้พ่อมันเลี้ยง เราไปออกทริป น่าจะดี
อาทิตย์ก่อน โอเล่ เพิ่งหนีไปกิ๊กกับเฮียคากิ
งานรวมรถพับ ที่สวนลุม น่ะ
เอาผ้ามาอวดใหญ่เลย
ชิชิ มันไม่คิดถึงคนไม่ได้ไปบ้างเล้ย
ไม่ต้องแพงเหมือนใคร...แค่ไปได้ตามที่ใจต้องการก็พอแล้ว
akega
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย akega »

akega เขียน:
kodomo84 เขียน:ขอเชิญชวน...ชาวจักรยานผู้มีล้อเล็ก รถพับ รถมินิ...เป็นพาหนะ

ปั่นชมแสงสียามค่ำคืน...สัมผัสกรุงเทพในอีกมุมหนึ่ง...

ในวันที่ 12 มกรา 53 ล้อหมุน ณ ป้อมพระอาทิตย์ 19:30
รายละเอียดเส้นทางหลังจากเซอร์เวย์อีกครั้ง

เริ่ม จาก ป้อมพระสุเมรุ บริเวณ สวนสันติไชยปราการ เข้าทางเลียบแม่น้ำไปออกบริเวณใต้สะพานปิ่นเกล้า เข้าไป ในธรรมศาสตร์ ( แวะจุดแรก )หน้า แม่โดม ชมบรรยากาศ หลังจากนั้น ออกประตู ท่าพระจันทร์ ผ่านท่าช้าง ท่าเตียน สน พระราชวัง บ้านหม้อ เข้าถนน ตรีเพชร ข้าม สะพานพุธ เข้าซอย มุ่งสู่ศาลเจ้ากวนอู ( แวะจุดที่ 2 )หลังจากนั้น ออกมาทาง คลองสาน วิ่งถนนใหญ่ ( แวะจุดที่ 3 )ทานขนม ที่วงเวียนเล็ก จากนั้นวกกลับเข้าใต้สะพานพุธ เข้าทางเรียบแม่น้ำ ชม โบสถ์ ซางตาครู้ส ศาลเจ้าแม่กวนอิม บรรยากาศ ริมแม่น้ำ แล้วออกมาทางวัดกัลยาณมิตร วกใต้สะพานผ่าน วัดโมลีโลกยาราม เพื่อ เข้าสู่ วัดอรุณ ( แวะ จุดที่ 4 )ออกจากวัดอรุณ วิ่งกลับไปเข้าซอยวัดประยูรเพื่อที่ จะข้ามไป ลานพระบรมรูป รัชกาลที่ 1 ถ่ายภาพร่วมกันเป็นอันจบทริป

ป.ล. งานนี้ใครมีแต่ล้อใหญ่ก็มาร่วมแจมได้นะค่ะ....

ใครสนใจ...มายกมือลงชื่อไว้ได้เลยคะ

รูปภาพ
Under neon loneliness...Bicycle emptiness.....
เสือนก
สมาชิก
สมาชิก

ดูข่าวระเบิดบึ้ม ที่ดั๊นไปตกในรั้ว พณิชยการพระนครแล้วเศร้า กลัวโดนศาลเสด็จพ่อจัง
เต้าหู้
ขาประจำ
ขาประจำ
team: มะพร้าวเตี้ย

โพสต์ โดย เต้าหู้ »

ไม่รู้ว่า มีกระทู้นี้ด้วย

เซียงเงี๊ยบฮ๊อ ด้วยคนค่ะ

จบบัญชี ทั้ง ปวช.ปวส. แล้วไปต่อรามคำแหง อีกนิดนึง ก็พอเก็บเงินมาปั่นจักรยานได้หลังจากเรียนจบนี่แหละ นับจากเรียนจบมาแล้วก็สิบปีพอดิบพอดี

ปกติ จะปั่นแถวพุทธมณฑลหรือไม่บางทีก็ปั่นมาทำงานบ้าง จากพระรามเจ็ด มาสาทร
ถ้าว่างๆ ก็ปั่นทัวร์ริ่ง กลับชะอำ คนเดียว
ส่วนเวลาเลิกงานตอนเย็น ถ้าไม่ปั่น ก็แบตมินตันเท่า แล้วแต่อารมณ์

บางครั้งเวลาผ่านหน้าโรงเรียน ยังคิดถึงน้ำปั่น แก้วละสองบาท อยู่เลย :roll:
I AM A-LO
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0817517331
team: -
Bike: Dahon Classic Folding Bike 16"

โพสต์ โดย I AM A-LO »

ยินดีครับที่มีเด็กพพ.ในกระทู้คืนสู่เหย้าเพิ่มขึ้น พูดถึงน้ำปั่นแล้ว คิดถึงน้ำแห้วเลยครับ ข้าวแกงร้านพี่ต้อม ก๋วยเตี๋ยวเจ๊เล็ก :D
ยี่ห้อไรไม่สน ขอปั่นไปจนกว่า จะเหนื่อยก็พอ
เสือนก
สมาชิก
สมาชิก

อ๊ะ อ๊ะ มีเด็กวังสนมาเพิ่มอีกหนึ่งรายแล้ว
ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ดีดี ปั่นกันเยอะ ๆ แต่ละท่านส่วนใหญ่คงเล่นเสือ
แต่นกขับพับค่ะ ยังไม่มีเงินลองเล่นเสือหมอบกะเค้า
พอดีชอบรถเล็ก ๆ เลยปั่นพับสนุก ๆ พอเหงื่อออกบ้าง
แต่ตอนนี้ห่างหายมาหลายเดือน เดี๋ยวคลอดเด็กตัวน้อย ๆ
พักฟื้นร่างกายแล้วจะกลับสู่ถนนนักปั่นบ้างล่ะ
ดีค่ะ มาแชร์กัน คิดถึงโรงเรียน คิดถึงวังสน คิดถึงบรรยากาศ
แต่ตอนนี้อะไร ๆ ก็เปลี่ยนไปหมด เข้าไปที งง เดินไม่ถูกเลย
สิ่งหนึ่งที่เหมือนเดิมคือรู้สึกดีเวลาที่ได้ไปไหว้ ได้ไปสักการะเสด็จพ่อค่ะ
เต้าหู้
ขาประจำ
ขาประจำ
team: มะพร้าวเตี้ย

โพสต์ โดย เต้าหู้ »

จะคลอดตัวน้อยเมื่อไหร่เนี่ย กลับมาต้องมาปั่นนะ แต่คงอีกนานแน่เลย กว่าเจ้าตัวน้อยจะเลิกงอแง
คงจะได้เจอตัวจริงกันบ้างนะคะ

น้ำแห้วววว จะแว่บเข้าไปซื้อก็ปิดหมด เฮ้อออ :lol:
eyesight
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Surly LHT olive green,Tunesaburo, Bianchi 1885

อ่ะไม่ได้เข้ามานาน ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณ เต้าหู้ ผมรุ่นเดียวกะเจ้านก และ โอเล่ ครับ....ปั่นอยู่สวนหลวง ร.๙ ครับ 0600-0800 ทุกวันจันถึงศุกร์
เสาร์ อาทิตย์ อาจออกไปสุวรรณภูมิ ครับ ว่าง ๆ ผ่านมาแถวนี้ทักทายกันได้ครับผม

ติดต่อข่าวสาร ข้อมูลสินค้า กด Like จะ Love มาก แค่คลิ๊กที่นี่>>>>> อุดมสุขการจักรยาน
instagram : udomsuk_bicycleshop

ขอบคุณครับ
eyesight
ขาประจำ
ขาประจำ

โหมาอัพกระทู้หน่อยครับ ชาว เซียงเงี๊ยบฮ๊อ

โอเล่
แม่นก
จี๋เล้ง
คุณเต้าหู้
น้องโจ้
และพี่ ๆ ทั้งหลายครับ ผมปั่นมาได้ปีกว่า ๆ แล้ว นน.ลดไป 20 โลแล้วนะครับ

ขอบคุณครับ
kimchai
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ชวิน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kimchai »

สวัสดีชาวพ.พ.ทุกท่าน ผมจบบัญชี ปวช.ปี2525 ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านไม่รู้แก่สุดเปล่านะ จำได้อาจารย์สอนบัญชีปีหนึ่งชื่ออาจารย์รังสรรค์สอนดีมากทำให้เข้าใจวิชาบัญชี "เดบิต เครดิตมาจนถึงทุกวันนี้" คิดถึงโรงเรียนเหมือนกันนะไม่ได้ไปเลยเพราะอยู่ต่างจังหวัด ยังจำเพลงเก่าได้นะ "ฟ้าขาวงามสง่ายามเมื่อพากันลงสนาม ธงทิวปลิวโบกงามในแดนแหล่งชิงชัย พร้อมผองทั้งน้องพี่ต่างยินดีหวังตั้งใจ๋ ให้นำกำโชคชัยมาเป็นเกียรติของเรา ขวัญเอยพาณิชย์เอยอย่าละเลย หลงใดเล่า จงอยู่กับเราเป็นขวัญเจ้าคุ้มครองเอย"และเพลงเทพธิดาวังสนก็ยังร้องได้นะ

ขี่จักรยานโบราณ หมอบ ภูเขา ทัวริ่ง เร็วๆนี้จะซื้อพับอีกอะขี่อยู่นครปฐมนะ ใครฝ่านมาทักทายได้นะครับ
kimchai
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ชวิน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kimchai »

ลืมบอกไปรุ่นผมเรียนมีคนดังหลายคนนะ เช่น ยุรนันท์ ภมรมนตรี มลฤดี ยมาภัยและก็นักมวย ประวิทย์ ศรีธรรมนะ ได้ข่าวตอนนี้ทำงานการท่าเรือนะเขียนมาเล่าสู่กันฟังนะ
ลิงน้อย
สมาชิก
สมาชิก
Bike: dahon archer p18, dahon vector x27h

โพสต์ โดย ลิงน้อย »

ผมก็จบพระนครเหมือนกันคับ
สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆทุกๆคนนะ
ผมน่าจะหลังคุณ kimchai ปีสองปีน่าจะได้
เรียน ปวช ปวส
จบ ปวส คอมรุ่น 2 นะ จำปีไม่ได้แล้วอ่ะ

ขี่รถพับอยู่นะคับ เสาร์อาทิตย์ ก็แถวๆบางกะปิ
วันจันทร์ถึงศุกร์ ก็แถวๆ ม.หัวเฉียว
บางวันก็ไปปั่นแถวสวนหลวง ร.9 เหมือนกันช่วงเย็นๆ

ใครเจอก็แวะทักทายกันบ้างนะครับ :)
ArtMaN7007
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย ArtMaN7007 »

มาแว๊วครับ อึดอัดอยู่นาน ยังไม่มีรถแต่อยากมีจัง รอพี่ชัชแนะนำอยู่ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”