ชาวสา'สุข ที่ขึ้นหลังเสือ โชว์ตัวหน่อยครับ

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ

Re: ชาวสา'สุข ที่ขึ้นหลังเสือ โชว์ตัวหน่อยครับ

โพสต์ โดย เสือเพชรละคร » 06 พ.ย. 2013, 08:09

จะพยายามครับแต่ไม่รู้จะสำเร็จปีไหน :lol:
นักปั่นขาแข็ง(เป็นก้อนๆ ช่วยด้วยผมเป็นตะคริวครับ)

Re: ชาวสา'สุข ที่ขึ้นหลังเสือ โชว์ตัวหน่อยครับ

โพสต์ โดย wheeler pro 49 » 06 พ.ย. 2013, 20:21

trek-cs เขียน:
เสืออ่อนหัด เขียน:พากันหนีไปเฟสหมดครับ....กีฬาสาสุขสามัคคีของกระทรวงเคยมีคนเสนอครับ..แต่ผู้ใหญ่ไม่เห็นด้วยกลัวอันตราย..ผมไม่รู้ว่าเขาประชุมกันตอนไหน...ยังไงฝากทุกท่านที่มีประสบการณ์เตียมข้อมูลเรื่องค่าใช้จ่ายหน่อยได้มั้ยครับ...แล้วปีนี้เรามาผลักดันกันใหม่

ปีที่ผ่านมา มีคนไปเสนอกีฬาสาสุขระดับกระทรวง เค้าให้เริ่มต้นจัดในระดับ จังหวัด,เขต แล้วไปถึงกระทรวง
ส่วนเชียงรายจัดทุกปีครับ ปีที่ผ่านมาเป็นเจ้าภาพ เอากีฬาจักรยานบรรจุ แข่งระดับเขต อยากให้แต่ละเขตบรรจุกีฬาชนิดนี้ลงไป
อย่างนี้จะงายกว่าครับ เชียงรายในระดับจังหวัดการแข่งขันติดต่อกันมาหลายปีแล้วครับ

:lol: :lol: :lol: เจ้านายระดับกระทรวงท่านไม่ปั่นกันกลัวพุงจะยุบไม่เท่ เลยออกความเห็นว่ากีฬาจักรยานมันอันตราย :lol: :lol: :lol: :lol:
ปั่นไปทั่วทิศ ได้มิตรทั่วไทย
ยิ่งปั่น ยิ่งแข็ง แรงยิ่งดี ไม่มีโรคภัย

โพสต์ โดย wheeler pro 49 » 06 พ.ย. 2013, 21:19

ปีที่ผ่านมา มีคนไปเสนอกีฬาสาสุขระดับกระทรวง เค้าให้เริ่มต้นจัดในระดับ จังหวัด,เขต แล้วไปถึงกระทรวง
ส่วนเชียงรายจัดทุกปีครับ ปีที่ผ่านมาเป็นเจ้าภาพ เอากีฬาจักรยานบรรจุ แข่งระดับเขต อยากให้แต่ละเขตบรรจุกีฬาชนิดนี้ลงไป
อย่างนี้จะงายกว่าครับ เชียงรายในระดับจังหวัดการแข่งขันติดต่อกันมาหลายปีแล้วครับ...
ความเคลื่อนไหวในการแข่งขันจักรยานของพวกเราชาวสาสุข ขอให้ท่านแวะดูบอร์ดนี้นะครับ...
ยิ่งปั่น ยิ่งแข็ง แรงยิ่งดี ไม่มีโรคภัย

โพสต์ โดย Nu.ome » 06 พ.ย. 2013, 22:09

ปีนี้จันทบุรี จะมีการจัดแข่งขันจักรยานในกีฬาสาธารสุขครั้งแรกครับ เพราะหมอใหญ่ที่เพิ่งย้ายมา ชอบปั่นจักรยาน ท่านเลยจัดแข่งจักรยานด้วยเลย โชคดีจัง :D :D
ขอให้ประโยชน์ส่วนตนเป็นที่๒ ประโยชน์ของเพื่อนมนุษย์เป็นกิจที่๑ ลาภ ทรัพย์ และเกียรติยศจะตกมาแก่ท่านเอง ถ้าท่านทรงธรรมมะแห่งอาชีพไว้ให้บริสุทธิ์

โพสต์ โดย wheeler pro 49 » 06 พ.ย. 2013, 22:19

Nu.ome เขียน:ปีนี้จันทบุรี จะมีการจัดแข่งขันจักรยานในกีฬาสาธารสุขครั้งแรกครับ เพราะหมอใหญ่ที่เพิ่งย้ายมา ชอบปั่นจักรยาน ท่านเลยจัดแข่งจักรยานด้วยเลย โชคดีจัง :D :D

ขออนุญาตฝากตัวอย่างรุ่นการแข่งขัน หรือเพื่อความเหมาะสมของผู้จัดจะทำครับ...
ขอเชิญ พี่น้องชาวสาธารณสุข และ ประชาชาชนทั่วไป เข้าร่วมการแข่งขันกีฬาสาธารณสุข เขต - และ - ประเภท กีฬา จักรยานเสือภูเขา
ในวันที่ ........ ณ.สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดจันทบุรี

กำหนดวันแข่งขัน
วันที่ ............
รายงานตัว เวลา 07.00 น.-09.00 น. เริ่มแข่งขันเวลา 09.00 น. ณ.สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดจันทบุรี

เส้นทางการแข่งขัน
............................

ระยะทาง ชาย 25 กม. หญิง 17 กม.

6. ประเภทการแข่งขัน
ประเภท บุคลากรสาธารณสุข ชาย
A1 ชายทั่วไป
A2 ชาย 30-39 ปี
A3 ชาย 40-49 ปี
A4 ชาย 50 ปี ขึ้นไป ( รวมถึง ข้าราชการบำนาญ )

ประเภท ประชาชน ชาย
A5 ชาย ทั่วไป
A6 ชาย 30-39 ปี
A7 ชาย 40-49 ปี
A8 ชาย 50 ปีขึ้นไป

ประเภทบุคลากรสาธารณสุขหญิง
B1 หญิง ทั่วไป
B2 หญิง 30-39 ปี
B3 หญิง 40ปี ขึ้นไป ( รวมถึง ข้าราชการบำนาญ )

ประเภท ประชาชนหญิงทั่วไป
B4 หญิง ทั่วไป
B5 หญิง 30-39 ปี
B6 หญิง 40ปี ขึ้นไป

หมายเหตุ
เหรียญรางวัลกีฬาสาธารณสุข ลำดับที่ 1-3 ทุกประเภท
*** ข้าราชการบำนาญต่างจังหวัดหรือต่างเขต ถ้าอยากมาร่วมจะจัดรุ่นให้แข่ง
ไม่มีค่าสมัคร

โพสต์ โดย ipromise79 » 07 พ.ย. 2013, 11:27

Nu.ome เขียน:ปีนี้จันทบุรี จะมีการจัดแข่งขันจักรยานในกีฬาสาธารสุขครั้งแรกครับ เพราะหมอใหญ่ที่เพิ่งย้ายมา ชอบปั่นจักรยาน ท่านเลยจัดแข่งจักรยานด้วยเลย โชคดีจัง :D :D

ดีใจจัง....อยากแข่งด้วย แต่ไม่รู้ผมจะไหวหรือเปล่าเนี่ย.... :lol: :lol: :lol:
(แค่มีส่วนร่วมก็พอแล้วเนาะ)
นักปั่นน่องเล็ก

โพสต์ โดย wheeler pro 49 » 21 พ.ย. 2013, 20:21

ความเคลื่อนไหวในการแข่งขันจักรยานของพวกเราชาวสาสุข ขอให้ท่านฝากประชาสัมพันธ์ในบอร์ดนี้นะครับ...
แก้ไขล่าสุดโดย wheeler pro 49 เมื่อ 21 พ.ย. 2013, 22:04, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย ชายกลาง? » 21 พ.ย. 2013, 21:43

..มีงานเมื่อไหร่.ส่งข่าวด้วยนะครับ.จาก.ชมรมจักรยานโรงพยาบาลบ้านโป่ง..
ชมรมจักรยานโรงพยาบาลบ้านโป่ง(Banpong Hospital) viewtopic.php?f=397&t=561687

โพสต์ โดย wheeler pro 49 » 21 พ.ย. 2013, 22:09

ชายกลาง? เขียน:

..มีงานเมื่อไหร่.ส่งข่าวด้วยนะครับ.จาก.ชมรมจักรยานโรงพยาบาลบ้านโป่ง..

มีงานเมื่อไหร่.ส่งข่าวทางบอร์ดนี้ด้วยนะครับ บอกล่วงหน้าพวกเราจะได้มาช่วยกันครับ. :D :D :D :D

โพสต์ โดย wheeler pro 49 » 21 พ.ย. 2013, 22:23

โรคหัวใจ โรคเบาหวาน โรคความดันโลหิต ซึ่งก็เป็นโรคที่มีส่วนเกี่ยวพันกับการใช้ชีวิตกินแล้วนอน ไม่ออกกำลังกายทั้งนั้น....

โพสต์ โดย เสืออ่อนหัด » 02 ธ.ค. 2013, 10:19

ลองแจงรายละเอียดเรื่องค่าใช้จ่ายได้มั้ยครับท่าน...ว่ามีอะไรบ้าง กีฬากระทรวถ้าจัดคงต้องมีเรื่องสนามแหละครับ..ถ้าเป้นครอสคงต้องที่สนามราบ 11 ค่าใช้จ่ายอื่น ๆ ละครับเฃ่นกรรมการต้องใช้กันกี่คน..น่าจะมีตุ้กตามาคุยให้กรรมการฟัง..

รูปภาพ
ใช้ชีวิตอย่างพอเพียง ลดปัจจัยเสี่ยงต่อชีวิต เติมพลังวันละนิดชีวิตเต็มร้อย

โพสต์ โดย เสือเพชรละคร » 15 ม.ค. 2014, 20:13

มีสมาชิกจากทีมโรงพยาบาลบ้านโป่งสมัครร่วมงานแข่งที่สุโขทัยด้วย ...ผมก็ไป :mrgreen:
นักปั่นขาแข็ง(เป็นก้อนๆ ช่วยด้วยผมเป็นตะคริวครับ)

โพสต์ โดย นิติศักดิ์ » 17 ม.ค. 2014, 13:29

ต้องการให้ผมช่วยเหลืออะไร บอกมาได้เลยครับ เพราะพวกผมจัดบ่อย ๆ แต่ในนามที่ไม่ใช่กระทรวงสาธารณสุข
เคยเสนอกีฬาจักรยานให้หน่วยเหนือพิจารณา แต่ก็เงียบหาย เลยจัดเองดีกว่า

โพสต์ โดย wheeler pro 49 » 20 ม.ค. 2014, 09:23

นิติศักดิ์ เขียน:ต้องการให้ผมช่วยเหลืออะไร บอกมาได้เลยครับ เพราะพวกผมจัดบ่อย ๆ แต่ในนามที่ไม่ใช่กระทรวงสาธารณสุข
เคยเสนอกีฬาจักรยานให้หน่วยเหนือพิจารณา แต่ก็เงียบหาย เลยจัดเองดีกว่า

ถ้ามีการจัดแข่งขอให้มีรุ่นของพวกเราชาวสาธารณสุขเข้าร่วมด้วย ยังไงจะร่วมเสนอความคิดด้วยครับ :D :D :D :D :D

โพสต์ โดย ชายกลาง? » 20 ม.ค. 2014, 19:48

เสือเพชรละคร เขียน:

มีสมาชิกจากทีมโรงพยาบาลบ้านโป่งสมัครร่วมงานแข่งที่สุโขทัยด้วย ...ผมก็ไป :mrgreen:

รูปภาพ
..เอาภาพเสือ เพชรละคร.ขาแรง.มาส่งครับ..
ชมรมจักรยานโรงพยาบาลบ้านโป่ง(Banpong Hospital) viewtopic.php?f=397&t=561687