เอ้าพี่ๆน้องๆร่วมรถตะไล ยกมือหน่อยจ้า KU.

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
ton_59
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866652400
team: แก๊ง ขวานซิ่ง
Bike: GT & RADAC
ติดต่อ:

Re: เอ้าพี่ๆน้องๆร่วมรถตะไล ยกมือหน่อยจ้า KU.

โพสต์ โดย ton_59 »

สวัสดี พี่ๆ ทุกคนนะครับ

ผม ต้น KU59 ED30
ดีใจจัง มีห้องคืนสู่เหย้า ชาวเกษตรด้วย
อยู่เพชรบูรณ์ครับผม เพิ่งเริ่มปั่นจักรยานนะครับ
ยังไงจะเข้ามาเยี่ยมเรื่อยๆนะครับ :D
จักรยานไม้ไผ่ ไทยประดิษฐ์ (ของน้องชายผม)

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=70&t=1129953&start=45
https://www.facebook.com/khing.bamboobicycle
รูปประจำตัวสมาชิก
vara-indy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เดินเท้า ร่ายมนต์ ย่นระยะทาง

Re: เอ้าพี่ๆน้องๆร่วมรถตะไล ยกมือหน่อยจ้า KU.

โพสต์ โดย vara-indy »

ton_59 เขียน:สวัสดี พี่ๆ ทุกคนนะครับ

ดีใจจัง มีห้องคืนสู่เหย้า ชาวเกษตรด้วย
อยู่เพชรบูรณ์ครับผม เพิ่งเริ่มปั่นจักรยานนะครับ
ยังไงจะเข้ามาเยี่ยมเรื่อยๆนะครับ :D
:mrgreen:

ยินดีที่ได้รู้จักครับ
มีอะไรน่าตื่นตาตื่นใจก็ เอามาฝากบ้างได้เลยนะจ๊ะ
แถวโน้นเขาทั้งน้านนี่ สงสัยจะเป็น"เสือภูเขา" สมชื่อ :lol: ไอ้เรามันทางเรียบแนว เรื่อยๆ ดื้บๆ หนืดนิดๆ :lol:
sღmnღng
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: Salsa Alacarte

โพสต์ โดย sღmnღng »

หวัดดีด้วยคนเจ้าค่ะ
อยู่ใกล้กันนิดเดียว แค่มีภูเขาบังกันเยอะไปหน่อย
ชื่อ พี่น้องค่ะ เคยู 52 อยุ่จังหวัดตากค่ะ
เคยไปปั่นกับ อ.เสือเพชรบูรณ์ขึ้นภูทับเบิก มันสสสสสสสสสมาก

แต่เหนื่อยอิ๊บอ๋าย ย ย ย
ton_59 เขียน:สวัสดี พี่ๆ ทุกคนนะครับ

♥ ♥ ♥ ท า ง ข อ ง เ สื อ แ ล ะ มิ ต ร ภ า พ ข อ ง เ ร า ♥ ♥ ♥

ร่วมเดินทางไปกับเราสองคนนะคะ><((((º> https://www.facebook.com/explorasia2012
แสนแสบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0633269395
Bike: Mach5, SL, Sub22, 950

โพสต์ โดย แสนแสบ »

สวัสดีพี่น้อง KU ทุกท่านครับ เล่นเวปนี้มาตั้งนานก็เพิ่งเข้ามาดูเนี่ยแหละ :roll:

ผมชื่อบั๊ม KU55 Fishery46 แต่เรียนได้ปีเดียวเพื่อนดันชวนเอ็นท์ใหม่ก็ดันติดเกษตรเหมือนเดิมกลายเป็นเด็กวิดยา SC31 ครับ (เพื่อนที่ชวนดันเอ็นท์ไม่ติดเรียนที่เดิมซะงั้น :lol: )
sღmnღng
ขาประจำ
ขาประจำ

เอ้า สวัสดีค่ะน้องคณะ
พี่ Fisheries 44
(เอนท์รอบสองอีกหนเหมือนกัน เลยได้ซิ่วข้ามถนนมาจากคณะตรงข้าม)
ผ่านมาตากแวะหาได้นะ ที่ตากเรา พี่น้องเคยูอบอุ่นๆๆ

แสนแสบ เขียน:สวัสดีพี่น้อง KU ทุกท่านครับ เล่นเวปนี้มาตั้งนานก็เพิ่งเข้ามาดูเนี่ยแหละ :roll:

ผมชื่อบั๊ม KU55 Fishery46 แต่เรียนได้ปีเดียวเพื่อนดันชวนเอ็นท์ใหม่ก็ดันติดเกษตรเหมือนเดิมกลายเป็นเด็กวิดยา SC31 ครับ (เพื่อนที่ชวนดันเอ็นท์ไม่ติดเรียนที่เดิมซะงั้น :lol: )
♥ ♥ ♥ ท า ง ข อ ง เ สื อ แ ล ะ มิ ต ร ภ า พ ข อ ง เ ร า ♥ ♥ ♥

ร่วมเดินทางไปกับเราสองคนนะคะ><((((º> https://www.facebook.com/explorasia2012
แสนแสบ
ขาประจำ
ขาประจำ

sღmnღng เขียน:เอ้า สวัสดีค่ะน้องคณะ
(เอนท์รอบสองอีกหนเหมือนกัน เลยได้ซิ่วข้ามถนนมาจากคณะตรงข้าม)
ผ่านมาตากแวะหาได้นะ ที่ตากเรา พี่น้องเคยูอบอุ่นๆๆ
อ้าว เจอ Junior ซะงั้น :mrgreen: รู้สึกว่าป้ารหัสผมจะชื่อพี่อ้อ ตอนนี้ไม่รู้อยู่ไหนแล้ว :roll: เท่าที่จำได้ก็มีไม่กี่คน พี่โจเล่นกีต้าร์ พี่กอล์ฟ(อ้วน) เป็นนักร้อง...

ที่ตากก็น่าไปปั่นเหมือนกัน แต่ว่า 9-17 มค. นี้ผมหนีงานไปปั่นที่ลาวเหนือครับ :mrgreen:

วันนี้เพื่อนแจ้งมาว่างาน Home คณะปีนี้ วันที่ 3 ก.พ. 53 นะครับ :D
sღmnღng
ขาประจำ
ขาประจำ

สงสัยจะเป็นพี่อ้อ ตาคมๆ สวยๆมะ
ตอนนี้เป็นครอบครัวเดียวกันกับพี่เอ๋(เพื่อนรุ่นเรียบร้อยโรงเรียนฟิชเชอรี่แล้น)
ส่วนพี่กอล์ฟอ้วนตอนนี้ก้อมีลูกสาวแสนน่ารักกับพี่ยา(เพื่อนรุ่น)
ทำงานทำการและใช้ชีวิตอยู่นิวซีแลนด์
-*- รุ่น 44 นี่กลายเป็นครอบครัวเดียวกันนับ 10 คู่เชียว
ฮิ้วววววววว

เข้าไปดูความเคลื่อนไหวfisheries 44 ได้ที่
http://www.hi5.com/friend/group/3873115 ... front-html

ช่วยกัน ลากอวน ล้อมหมู่ปลา
มะมาเพื่อนข้าฯ ร่วมแรงร่วมใจ
(แต่ตั้งกะ facebook มาฮิต ทำเอา hi5 รุ่นเงียบเหงาหงอยไปเลย)

ปีที่แล้วงานโฮม รุ่นพี่น่าจะนับคนไปได้ติดอันดับสองนะ ถ้าจำไม่ผิด
(แต่พี่ไม่ได้ไปหง่ะ )

ไปลาวเหนือ เมืองไหนมั่งเอ่ย โชคดีมีแฮงเด้อ
แสนแสบ เขียน:
sღmnღng เขียน:เอ้า สวัสดีค่ะน้องคณะ
อ้าว เจอ Junior ซะงั้น :mrgreen: รู้สึกว่าป้ารหัสผมจะชื่อพี่อ้อ ตอนนี้ไม่รู้อยู่ไหนแล้ว :roll: เท่าที่จำได้ก็มีไม่กี่คน พี่โจเล่นกีต้าร์ พี่กอล์ฟ(อ้วน) เป็นนักร้อง...

ที่ตากก็น่าไปปั่นเหมือนกัน แต่ว่า 9-17 มค. นี้ผมหนีงานไปปั่นที่ลาวเหนือครับ :mrgreen:

วันนี้เพื่อนแจ้งมาว่างาน Home คณะปีนี้ วันที่ 3 ก.พ. 53 นะครับ :D

แสนแสบ
ขาประจำ
ขาประจำ

sღmnღng เขียน:สงสัยจะเป็นพี่อ้อ ตาคมๆ สวยๆมะ
ตอนนี้เป็นครอบครัวเดียวกันกับพี่เอ๋(เพื่อนรุ่นเรียบร้อยโรงเรียนฟิชเชอรี่แล้น)
อันนี้ไม่แน่ใจครับเดี๋ยวต้องเช็คอีกที พี่เอ๋เนี่ยคนขาว ๆ ตัวเล็ก ๆ หน่อยใช่มั๊ยครับ ความจริงชื่อพี่น้องผมก็คุ้น ๆ นะครับ แต่จำไม่ได้มันนานมากแล้ว :roll: (สิงอยู่สโมประมงก็เลยคุ้นไปหมด :lol: )
sღmnღng เขียน:ไปลาวเหนือ เมืองไหนมั่งเอ่ย โชคดีมีแฮงเด้อ
ตามแผนก็เริ่มที่หนองคาย-เวียงจันทร์-หินเทิบ -บ้านท่าเรือ-วังเวียง -บ้านน้ำอุ่น-ภูคูน -กิ่วกระจำ-หลวงพระบาง หลวงน้ำทา-เวียงภูคาครับ -ห้วยทราย -เชียงของ -ไปบ้านรุ่นที่ที่เชียงราย-กรุงเทพฯ ทริปนี้คงหมดเบียร์ลาวเป็นแทงค์แน่นอนครับ :mrgreen:
sღmnღng
ขาประจำ
ขาประจำ

ใช่พี่เอ๋ตัวเล็กๆ ขาวๆ ตาตี่ๆ นะจ้ะ
แต่ไม่น่าจะคุ้นชื่อ "พี่น้อง" นะ
เพราะพี่ไม่ได้เข้าสโมฯ จ้า เป็นเด็กชมรมฯ

แสนแสบ เขียน:
sღmnღng เขียน:สงสัยจะเป็นพี่อ้อ ตาคมๆ สวยๆมะ
อันนี้ไม่แน่ใจครับเดี๋ยวต้องเช็คอีกที พี่เอ๋เนี่ยคนขาว ๆ ตัวเล็ก ๆ หน่อยใช่มั๊ยครับ ความจริงชื่อพี่น้องผมก็คุ้น ๆ นะครับ แต่จำไม่ได้มันนานมากแล้ว :roll: (สิงอยู่สโมประมงก็เลยคุ้นไปหมด :lol: )
sღmnღng เขียน:ไปลาวเหนือ เมืองไหนมั่งเอ่ย โชคดีมีแฮงเด้อ
ตามแผนก็เริ่มที่หนองคาย-เวียงจันทร์-หินเทิบ -บ้านท่าเรือ-วังเวียง -บ้านน้ำอุ่น-ภูคูน -กิ่วกระจำ-หลวงพระบาง หลวงน้ำทา-เวียงภูคาครับ -ห้วยทราย -เชียงของ -ไปบ้านรุ่นที่ที่เชียงราย-กรุงเทพฯ ทริปนี้คงหมดเบียร์ลาวเป็นแทงค์แน่นอนครับ :mrgreen:

อืม เส้นทางสวย มีหมู่บ้านตลอดรายทาง
พี่เคยปั่นไป-กลับ เวียงจันทน์-หลวงพระบาง 2 หนละ
ยังติดใจอยู่
ส่วนเส้นห้วยทราย-หลวงน้ำทา เคยปั่นผ่านตอนปั่นไปสิบสองปันนา
ถนนหนทางจะต้นไม้น้อยนิดนึง จะโดนแดดเต็มๆ ทั้งวันเลย
ยังไงก้อให้หนุกหนานๆ นะค้าบบ

vara-indy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เดินเท้า ร่ายมนต์ ย่นระยะทาง

แสนแสบ เขียน:สวัสดีพี่น้อง KU ทุกท่านครับ เล่นเวปนี้มาตั้งนานก็เพิ่งเข้ามาดูเนี่ยแหละ :roll:

สวัสดีด้วยคนครับ
พูดถึงเด็กปามง นึกถึงเพื่อนฉิม กับน้องไผ่จริงๆ เออ เจ้าเกตุอีกคน(อันนี้ตัวน่ารักประจำรุ่นเค้าเลย ผิวโอวัลตินใส่นม แต่ใส่น้อยไปนิ้ดนึง :lol: ) เจ้าโอ๊ตก็ด้วย พวกนี้เด็กกิจกรรมทั้งน้าน
พอจบมาแล้วไม่เคยได้ไปออกค่ายแบบมันส์ๆ อย่างนั้นเลยจริงๆ พับเพื่อยเถอะ.....เฮอชีวิต!

เจ้ sღmnღng ซำบายดีบ่ เห็นมีโครงการปล่อยเสือเข้าป่า ทั้งสองคัน ขายได้ยังไม่รุ.. แล้วจะไปเล่นเฟรมอะไรกันน่ะ

อย่าบอกว่าไทไตเนี่ยมนะ เดี๋ยวจะใจตรงกัน ..... :lol: กะลังเก็บตังเลยเนี่ย.....เอาแบบราคาเริ่มต้นพอ...แพงกว่านั้นยังทำใจไม่ได้.....
เอาแบบคันเดียวจบใช้กัน ชั่วลูก สืบหลาน กว่าจะเริ่มขึ้นสนิม ก็ต้องเกินร้อยปีขึ้นไป ถ้าเหลนมีลูกแล้วขี่ไซส์เดียวกันก็ มาเอาของปู่ชวดไปขี่ไปลูกไป๊ :lol:
นุ่มกว่าอลู กระด้างกว่าโครโม แถมหมดห่วงเรื่องสนิม รอยร้าวและครากภายในตัวของวัสดุ ว่าซั้น....
sღmnღng
ขาประจำ
ขาประจำ

ถึงนาย vara-indy
มะช่ายจะปล่อยเสือเข้าป่าไหนหรอก
ลุงแกกิเลสจับอยากกลับมาหนุ่มเหมือนนายพันไมล์

รูปภาพ

เกิดอยากได้ SURLY เขียวขี้ม้า แกว่า มัน"แมนดี"

vara-indy
ขาประจำ
ขาประจำ

และแล้วเฮีย ทามาก็อตจิก็คบกับ เหล็กไหลต่อไป :lol:
อึ๊ย....ดูคราบแดงๆนั่นสิ
อ้อ..........น้องหนิม เพื่อนในยามยาก ฮ่าๆๆๆ....:lol:

Surly มันท่อบนสั้นๆนา....ยอมรับว่าปั่นขึ้นเขาดีอยู่องศานั่งตัวเกือบจะตรงขี่สบาย ระวังเลี้ยวแล้วล้อหน้ามันชนหัวแม่เท้านะ

แล้วเลี้ยวอย่าสาดโค้งมากละเดี้ยวบันไดถลอก เจ้านี้กระโหลกยิ่งต่ำๆอยู่
แล้วเล่นตัวไหนละ Karate Monkey หรือ Long Haul Trucker

แต่ดูจากรูปสีเขียวมะกอก น่าจะเป็น Long Haul Trucker ตัวปีเก่านะ 07-08 เนี่ยแหละ
sღmnღng
ขาประจำ
ขาประจำ

มะรู้แกเหมือนกันนะ
ตัว salsa พี่ก้อยังใช้อยู่หง่า แรกใช้ก้อมีเหมือนกันไอ้ปัญหาหัวแม่โป้งสีกับขอบยาง
แต่ขี่ไปซักพักลืมไปเลย จนเรามาทักนี่หง่ะ เดี๋ยวต้องสังเกตุอีกทีดีก่ายังเป็นมะ
vara-indy เขียน:และแล้วเฮีย ทามาก็อตจิก็คบกับ เหล็กไหลต่อไป :lol:
อึ๊ย....ดูคราบแดงๆนั่นสิ
อ้อ..........น้องหนิม เพื่อนในยามยาก ฮ่าๆๆๆ....:lol:

Surly มันท่อบนสั้นๆนา....ยอมรับว่าปั่นขึ้นเขาดีอยู่องศานั่งตัวเกือบจะตรงขี่สบาย ระวังเลี้ยวแล้วล้อหน้ามันชนหัวแม่เท้านะ

แล้วเลี้ยวอย่าสาดโค้งมากละเดี้ยวบันไดถลอก เจ้านี้กระโหลกยิ่งต่ำๆอยู่
แล้วเล่นตัวไหนละ Karate Monkey หรือ Long Haul Trucker

แต่ดูจากรูปสีเขียวมะกอก น่าจะเป็น Long Haul Trucker ตัวปีเก่านะ 07-08 เนี่ยแหละ

sღmnღng
ขาประจำ
ขาประจำ

[youtube]<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/S0creBb9BFo&hl ... ram><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/S0creBb9BFo&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>[/youtube]

เอามาฝาก
แก้ไขล่าสุดโดย sღmnღng เมื่อ 15 มี.ค. 2010, 19:43, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

JimDaddy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897554087
team: Hi-so bike
Bike: Bianchi FG Lite + Ultegra Di2: Litespeed + XTR 2011

โพสต์ โดย JimDaddy »

โอ้ว..มีห้องนี้ด้วย

สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน ผมKU55 PE24 อยู่ตึก15 ชั้น4 แต่ห้องไหนจำไม่ได้ คุ้นๆว่าห้อง412 :lol:
ตอนนี้อยู่เชียงรายครับ มีเสือKUฝีเท้าจัดจ้านอยู่ที่นี่หลายท่าน ว่างๆผ่านมาทางนี้อย่าลืมมาทักทายกันนะครับ
ว่างๆก็แวะไปเยี่ยมห้องเสือเชียงรายด้วยนะครับ...

ป.ล. อยากเห็นเสือ KU5(อ่านว่า=เคยูห้า)ตัวเป็นๆมาหาได้ที่นี่ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”