เอ้าพี่ๆน้องๆร่วมรถตะไล ยกมือหน่อยจ้า KU.

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
tigerjun
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon Boardwalk 2010, Giant

Re: เอ้าพี่ๆน้องๆร่วมรถตะไล ยกมือหน่อยจ้า KU.

โพสต์ โดย tigerjun »

มีคนมาบอกว่า มีรูปผมด้วย

ที่ อบก.

พี่ simpleday จิตวิทยา แล้วอยู่ ค่ายวิดวะด้วยนี่ ผมงงเลย

แถมมีรูปป้าแหม่มรับปริญญาอีก

เดือนตุลา ผมยังเจอจิตตรง อยู่เลยครับ

ลอยกระทงสายก็ไปเจอน้องที่ตาก

อ้อ ผมชื่อ จุ่น (จูน) เคยู 48
สังคม รัฐศาสตร์ ครับ

อยู่ตึก 14 ห้อง 105 กับ ชั้นสาม (จำไม่ได้เสียแล้ว)

ที่สำคัญ สมัยผมเรียก รถตะลัย (เพราะย่อมาจาก มหาวิทยาลัย) ไม่ใช่ ตะไล (ถ้วย) ครับ

อยากเห็นหน้าผมชัดๆ เชิญชมในนิตยสารสารคดีเล่มจักรยานนะครับ
tigerjun
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon Boardwalk 2010, Giant

Re: เอ้าพี่ๆน้องๆร่วมรถตะไล ยกมือหน่อยจ้า KU.

simpleway เขียน:ลงรูปเก่าๆไว้ เผื่อมีเพื่อนๆของพี่ๆน้องๆครับ
(ส่วนใหญมีแต่น้องๆ พี่ๆเพื่อนๆ หายไปไหนกันหมดนี่)

รูปนี้ ปี 32 ผมอยู่ ปี 2 พี่ วิวัฒน์ อยู่มาก สัตวแพทย์ เป็นนายก อบ.ก. ครับ

ตอนนี้ใช้ จาวา มินิ

ปี 96 ถอยชาเลนเจอร์มาใช้หนึ่งคัน แก่มากแล้ว (รถนะครับ)

สงสัยได้เก็บเงินถอยรถพับอย่างบรอมตัน สักคันแน่เลยเนี่ย
sღmnღng
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: Salsa Alacarte

โพสต์ โดย sღmnღng »

tigerjun เขียน:มีคนมาบอกว่า มีรูปผมด้วย

ที่ อบก.

พี่ simpleday จิตวิทยา แล้วอยู่ ค่ายวิดวะด้วยนี่ ผมงงเลย

เดือนตุลา ผมยังเจอจิตตรง อยู่เลยครับ

อยู่ตึก 14 ห้อง 105 กับ ชั้นสาม (จำไม่ได้เสียแล้ว)

ที่สำคัญ สมัยผมเรียก รถตะลัย (เพราะย่อมาจาก มหาวิทยาลัย) ไม่ใช่ ตะไล (ถ้วย) ครับ

อยากเห็นหน้าผมชัดๆ เชิญชมในนิตยสารสารคดีเล่มจักรยานนะครับ

ป้าคะ
ไม่เห็นอวดรูปกระทงสายซักเตื้อ
รึมัวแต่กินน้ำแข็งไส กะหลบลูกปืนอยู่
เหะๆๆๆ
:lol: :lol: :lol:
♥ ♥ ♥ ท า ง ข อ ง เ สื อ แ ล ะ มิ ต ร ภ า พ ข อ ง เ ร า ♥ ♥ ♥

ร่วมเดินทางไปกับเราสองคนนะคะ><((((º> https://www.facebook.com/explorasia2012
simpleway
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย simpleway »

สารคดีเล่มนั้น ซื้อแล้ว
อยู่หน้าไหนครับ

ชื่อ"จูน" คุ้นๆนะ
ผมอยู่จิต สังคม แต่ไปวิศวะบ่อยๆ เพราะเพื่อนๆมัธยมหลายคน ติดคณะนั้น
และมีวงดนตรีโฟลค ให้ร่วมสนุก
เพื่อนในนั้นหลายคน ก็ไม่ได้อยู่วิศวะครับ
อาศัยถูกนิสัยกัน ร่วมทริป โบกรถ เดินป่า เล่นดนตรีด้วยกัน
หลากหลายที่มา และ มุมมอง
ปล
ป้าแหม่ม(นุสรา) จะมาเมืองไทยเดือนนี้แหละครับ มาเมืองไทยปีละครั้งสองครั้ง
สนใจ facebook แก ก็ PM มา
ทุกปีช่วงที่แหม่มมา กลุ่มนี้ ก็จัดพบกันที่บ้านเป็ด ปีที่แล้ว ได้ พี่วัีชรี และน้องชั่นมาร่วม
มีเป๊ก ภาสกร ใหญ่ ไก่ต๊อก และอีกสองสามคนจำไม่ได้

tigerjun เขียน:มีคนมาบอกว่า มีรูปผมด้วย

ที่ อบก.

tigerjun
สมาชิก
สมาชิก

simpleway เขียน:สารคดีเล่มนั้น ซื้อแล้ว
อยู่หน้าไหนครับ

ชื่อ"จูน" คุ้นๆนะ
ผมอยู่จิต สังคม แต่ไปวิศวะบ่อยๆ เพราะเพื่อนๆมัธยมหลายคน ติดคณะนั้น
และมีวงดนตรีโฟลค ให้ร่วมสนุก
เพื่อนในนั้นหลายคน ก็ไม่ได้อยู่วิศวะครับ
อาศัยถูกนิสัยกัน ร่วมทริป โบกรถ เดินป่า เล่นดนตรีด้วยกัน
หลากหลายที่มา และ มุมมอง
ปล
ป้าแหม่ม(นุสรา) จะมาเมืองไทยเดือนนี้แหละครับ มาเมืองไทยปีละครั้งสองครั้ง
สนใจ facebook แก ก็ PM มา
ทุกปีช่วงที่แหม่มมา กลุ่มนี้ ก็จัดพบกันที่บ้านเป็ด ปีที่แล้ว ได้ พี่วัีชรี และน้องชั่นมาร่วม
มีเป๊ก ภาสกร ใหญ่ ไก่ต๊อก และอีกสองสามคนจำไม่ได้

คิดถึงพี่ไก่ต๊อก

รู้สึกเฟซบุ๊ค แม่น้องเจส จะมีแล้วครับ สงสัยได้นัดกินข้าวพวก อบก. กันอีกรอบ แล้วละครับ

PM ละครับ
simpleway
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย simpleway »

เอารูปไปดูครับ กับ BT คันเก่า ถ่ายโดยสามีจ๋วย สองปีที่แล้ว
ไฟล์แนบ
2_cr (Medium).jpg
2_cr (Medium).jpg (23.95 KiB) เข้าดูแล้ว 683 ครั้ง
sleepy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: พิราบสื่อสาร
team: ปั่นกะแฟน
Bike: merida matt5

โพสต์ โดย sleepy »

สวัสดีค่ะพี่น้อง KU ทุกท่านไม่ได้เข้ามาซะนานเลย หวังว่าทุกคนคงจะสบายดีกันนะค่ะ
"ปั่นเป็นกลุ่มที่ไร รั้งท้ายทุกที"
HONG41
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย HONG41 »

sleepy เขียน:สวัสดีค่ะพี่น้อง KU ทุกท่านไม่ได้เข้ามาซะนานเลย หวังว่าทุกคนคงจะสบายดีกันนะค่ะ
สวัสดีครับ ทริปประเพณีสวนธน กรุงเทพ-หัวหิน ใครไปบ้างครับ
สุขภาพแข็งแรง อย่าเจ็บอย่าไข้ ขอให้ รวย รวย ทุกท่านนะครับ
JimDaddy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897554087
team: Hi-so bike
Bike: Bianchi FG Lite + Ultegra Di2: Litespeed + XTR 2011

โพสต์ โดย JimDaddy »

เกษตรแฟร์...มาอีกแล้วครับพี่น้อง

ว่างๆกลับไปงานโฮมเลี้ยงข้าวน้องๆหน่อยนะครับ
ช่วงปลายปีก่อนผมปั่นไปเจอน้องๆมาออกค่ายอาสาแถวเชียงราย
ตอนแรกไม่รู้จักถามไถ่ไปมา มาจากเกษตรฯบางเขน
ได้ยินแค่นั้นในฐานะรุ่นพี่เกษตรฯ เลือดมันสูบฉีดชอบกล
เลยเลี้ยงข้าวชาวค่ายไปซะกระเป๋าแห้ง.... :lol:
ton_59
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866652400
team: แก๊ง ขวานซิ่ง
Bike: GT & RADAC
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ton_59 »

JimDaddy เขียน:เกษตรแฟร์...มาอีกแล้วครับพี่น้อง

ว่างๆกลับไปงานโฮมเลี้ยงข้าวน้องๆหน่อยนะครับ
ช่วงปลายปีก่อนผมปั่นไปเจอน้องๆมาออกค่ายอาสาแถวเชียงราย
ตอนแรกไม่รู้จักถามไถ่ไปมา มาจากเกษตรฯบางเขน
ได้ยินแค่นั้นในฐานะรุ่นพี่เกษตรฯ เลือดมันสูบฉีดชอบกล
เลยเลี้ยงข้าวชาวค่ายไปซะกระเป๋าแห้ง.... :lol:
เกษตรแฟร์วันเสาร์จะแวะไปเมาเกษตร :D
จักรยานไม้ไผ่ ไทยประดิษฐ์ (ของน้องชายผม)

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=70&t=1129953&start=45
https://www.facebook.com/khing.bamboobicycle
แสนแสบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0633269395
Bike: Mach5, SL, Sub22, 950

โพสต์ โดย แสนแสบ »

ton_59 เขียน:เกษตรแฟร์วันเสาร์จะแวะไปเมาเกษตร :D
ไม่ต้องโจ่งแจ้งมากก็ได้ครับ เพราะในงานเขาห้ามขายเหล้าเบียร์ แต่ขายโซดาได้ :mrgreen:
ton_59
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0866652400
team: แก๊ง ขวานซิ่ง
Bike: GT & RADAC
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ton_59 »

สรุปผลงานเกษตรแฟร์ สตาร์ทบ่ายนอนเที่ยง :mrgreen:
จักรยานไม้ไผ่ ไทยประดิษฐ์ (ของน้องชายผม)

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=70&t=1129953&start=45
https://www.facebook.com/khing.bamboobicycle
tigerjun
สมาชิก
สมาชิก

ว่าจะไปเสาร์นี้ หรือวันศุกร์นี้เหมือนกันครับ

อยากขี่จักรยาน "วันศุกร์"

:mrgreen:
narong2509
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ศูนย์แปดหนึ่ง-2454011
team: ปั่นกันตามอารมณ์ (แรงมีน้อยใช้สอยต้องประหยัด) ไม่ได้ช้าแต่ตั้งใจมาปิดท้าย
Bike: merida พับเหล็ก16นิ้ว
ตำแหน่ง: ม.เกษตร ศรีราชา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย narong2509 »

บุคลากรและอาจารย์ มก.ศรีราชาอีก 5-6 คัน ขอยกมือด้วยคนครับ
เจ็บตูด เมื่อยขา หลับสบาย หรือจะนั่งนอนนับลมหายใจ กินข้าวทางสายยางดีครับ
narong2509
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ศูนย์แปดหนึ่ง-2454011
team: ปั่นกันตามอารมณ์ (แรงมีน้อยใช้สอยต้องประหยัด) ไม่ได้ช้าแต่ตั้งใจมาปิดท้าย
Bike: merida พับเหล็ก16นิ้ว
ตำแหน่ง: ม.เกษตร ศรีราชา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย narong2509 »

มก. ศรีราชาขอเชิญชาวบางเขน กำแพงแสน สุพรรณ สกล เที่ยวงานเกษตรศรีราชาแฟร์ ครั้งที่ 6 ประจำปี 2554 ระหว่างวันที่ 25-31 สิงหาคม 2554 ณ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตศรีราชา ขอเชิญชมนิทรรศการผลงานทางวิชาการอาจารย์และนิสิต การแข่งขันตอบปัญหาทางวิชาการ และเลือกซื้อสินค้าตลาดเกษตรศรีราชาแฟร์ อาทิ สินค้า OTOP ระดับ 5 ดาว ทั่วทุกภาคทั่วไทย เฟอร์นิเจอร์ สัตว์เลี้ยง พันธุ์ไม้ดอกไม้ประดับ และกล้วยไม้นานาชนิด
เจ็บตูด เมื่อยขา หลับสบาย หรือจะนั่งนอนนับลมหายใจ กินข้าวทางสายยางดีครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”