สารคามพิทยาคม ทุกรุ่น พูดคุยกันห้องนี้เลยค่ะ....

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
hatori11
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: สารคามพิทยาคม ทุกรุ่น พูดคุยกันห้องนี้เลยค่ะ....

โพสต์ โดย hatori11 »

สวัสดีครับพี่ขวัญแก้ว
พอดีผมมีโครงการไปเวียดนามเหนือ ฮาลอง ซาปา ถ้าจะเอาจักรยานไปปั่นด้วยต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างครับ (ไปเป็นกรุ๊ป เดินทางโดยรถทัวร์)
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Highway Bike Thailand
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

Re: สารคามพิทยาคม ทุกรุ่น พูดคุยกันห้องนี้เลยค่ะ....

โพสต์ โดย คุณขวัญแก้ว »

:mrgreen: สวัสดีจ้ะน้องเหน่ง...ปั่นกันหลายคนรึเปล่าจ้ะหรือว่าปั่นคนเดียว.... :D
ไม่รู้ว่าจะแนะนำอย่างไรดี...พี่ก็มือใหม่...ไปก็แค่ทริปเดียวเองน้อ... :roll:

แล้วน้องเหน่งปั่นบรรทุกสัมภาระด้วยรึเปล่า...หรือว่าแ่ค่ปั่นเที่ยวในเมืองเท่านั้นจ้ะ.... :D
...สุข ทุกข์ ล้วนใจกำหนด...
hatori11
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

คุณขวัญแก้ว เขียน::mrgreen: สวัสดีจ้ะน้องเหน่ง...ปั่นกันหลายคนรึเปล่าจ้ะหรือว่าปั่นคนเดียว.... :D
ไม่รู้ว่าจะแนะนำอย่างไรดี...พี่ก็มือใหม่...ไปก็แค่ทริปเดียวเองน้อ... :roll:

แล้วน้องเหน่งปั่นบรรทุกสัมภาระด้วยรึเปล่า...หรือว่าแ่ค่ปั่นเที่ยวในเมืองเท่านั้นจ้ะ.... :D
ปั่นคนเดียว ว่าจะเอาจักรยานพับไปครับ ไม่ได้เอาสัมภาระไป จะมีก็แต่กล้อง ประมาณเป้ 1 ใบ
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek, Peugeot, Dr.hon , Bianchi
ตำแหน่ง: 382 ซ.12 ม.เลคการ์เด้น ถ.ขุมทอง-ลำต้อยติ่ง แขวงขุมทอง ลาดกระบัง กทม.

อย่างนี้ยิ่งสบายใหญ่เลย...แทบไม่ต้องเตรียมอะไรมาก.... :D
เตรียมกะตังค์ไปเยอะๆ ก็พอแล้ววววว....อุปกรณ์เปลี่ยนยางใน กับ โซ่ ก็น่าจะต้องเตรียมไปนะคะ...
อย่าลืมว่าปั่นกันที่ช่องจราจรขวาค่ะ..ไปคนเดียวต้องระวังนิดนึง...
กระเป๋าัตังค์...สิ่งของต่างๆ....แบตเตอรี่กล้องถ่ายรูปเตรียมเผื่อไปเยอะหน่อยก็ดี...
เมมโมรี่การ์ดสำหรับถ่ายรูปด้วย....เพราะว่าไปหาซื้อก็คงราคาแพงกว่าบ้านเรามาก...
ส่วนที่ราคาถูกก็คงเป็นพวกเครื่องหนังนะคะ...เพราะที่นี่ค่าแรงถูกมาก....
ตัดเสื้อสูทหนังสักตัวนะอย่าลืม...วัดตัวตัดวันเดียวก็ได้แล้ว...พี่ไปคราวก่อนยังเสียดายไม่หาย...
ราคาตัวละพันกว่าบาทเอง...รองเท้้าก็สั่งตัดได้...ราคาไม่แพง....พยายามต่อรองให้มากหน่อยนะจ้ะเวลาซื้อของ....
:mrgreen:

:mrgreen: กลายเป็นว่า...แนะนำแต่เรื่องช็อปปิ้ง...ทั้งนั้นเลย....ก็มาถามผู้หญิงนี่คะ...เดี้ยนชอบช็อปปิ้งค่ะ.... :lol: :lol: :lol: :lol:
hatori11
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

คุณขวัญแก้ว เขียน:อย่างนี้ยิ่งสบายใหญ่เลย...แทบไม่ต้องเตรียมอะไรมาก.... :D
เตรียมกะตังค์ไปเยอะๆ ก็พอแล้ววววว....อุปกรณ์เปลี่ยนยางใน กับ โซ่ ก็น่าจะต้องเตรียมไปนะคะ...
อย่าลืมว่าปั่นกันที่ช่องจราจรขวาค่ะ..ไปคนเดียวต้องระวังนิดนึง...
กระเป๋าัตังค์...สิ่งของต่างๆ....แบตเตอรี่กล้องถ่ายรูปเตรียมเผื่อไปเยอะหน่อยก็ดี...
เมมโมรี่การ์ดสำหรับถ่ายรูปด้วย....เพราะว่าไปหาซื้อก็คงราคาแพงกว่าบ้านเรามาก...
ส่วนที่ราคาถูกก็คงเป็นพวกเครื่องหนังนะคะ...เพราะที่นี่ค่าแรงถูกมาก....
ตัดเสื้อสูทหนังสักตัวนะอย่าลืม...วัดตัวตัดวันเดียวก็ได้แล้ว...พี่ไปคราวก่อนยังเสียดายไม่หาย...
ราคาตัวละพันกว่าบาทเอง...รองเท้้าก็สั่งตัดได้...ราคาไม่แพง....พยายามต่อรองให้มากหน่อยนะจ้ะเวลาซื้อของ....

:mrgreen: กลายเป็นว่า...แนะนำแต่เรื่องช็อปปิ้ง...ทั้งนั้นเลย....ก็มาถามผู้หญิงนี่คะ...เดี้ยนชอบช็อปปิ้งค่ะ.... :lol: :lol: :lol: :lol:
สูทหนังที่ว่าเนี่ยประมาณ ที่เค้าใส่ขับมอเตอร์ไซค์หรือป่าวครับ
เงินเราต้องแลกเป็น US เงินดอง หรือใช้เงินบาทเราครับ
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

ใช่เลยจ้ะ...ประมาณนั้นแหละ...มีหลายแบบ....
เราจะตัดแบบไหนก็ได้...เค้ามีให้เราเลือกจ้ะ....
ไม่ต้องใช้เงิน US หรอก ขาดทุน....ใช้เงินดอง...จะดีกว่านะ....
แต่ถ้าหาแลกไม่ได้...ใช้เงินไทยก็ได้จ้ะ...ต้องเทียบค่าเงินให้ดีด้วยนะจ้ะ...
พกเครื่องคิดเลขตัวเล็กๆ ไปด้วยดีกว่า...เพื่อความชัวร์.... :mrgreen:
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

มีข่าวฝากประชาสัมพันธ์ค่ะ...
สมาชิกท่านใดว่างก็ไปร่วมสนุกกันได้ที่งานนี้นะคะ...
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

หรือติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่ค่ะ...
เสือภูเขาทางเรียบ 62 กม. ร.ร.สมเด็จพิทยาคม กาฬสินธุ์ 25/11/55
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=586455
คุณขวัญแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ

ส.ค.ส.๒๕๕๖....
ขอให้เพื่อนผองน้องพี่ชาวสารคามพิทยาคมทุกท่านพร้อมครอบครัว
มีความสุข สุขภาพแข็งแรง และประสพแต่โชคดีตลอดไปนะคะ...
catterlen515
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GIANT // Road bike

โพสต์ โดย catterlen515 »

รบกวนทุกท่านในกลุ่มนี้หน่อยครับผม

พอดีเพิ่งกลับมา สารคาม อยากรู้เส้นทางปั่นออกกำลังตอนเช้าๆหน่อยครับผม

เห็นเพื่อนผมบอก เช้าๆ ไป บ้านบ่อใหญ่ บรบือ ก็โอเค

แถวนั้นมีร้านกาแฟ ที่ไหนแนะนำบ่ครับ ;) เผื่อเช้าๆปั่นไป ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”