เด็กเพาะช่างครับ

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ

Re: เด็กเพาะช่างครับ

โพสต์ โดย nirooth-theframe » 24 มี.ค. 2013, 10:04

ดีครับ แต่ให้เริ่มจากเหนือสุด ปั่นผ่านจังหวัดไหนก็ออกมาปั่นรวมกัน ไปจนใต้สุด แล้วกลับมาแยกย้ายกันที่เพาะช่าง :D เออแต่ว่าใครจะมีเวลาไหมหน่อคงม้นพิลึก :D ความฝันในจินตนาการ

โพสต์ โดย nirooth-theframe » 14 เม.ย. 2013, 13:51

พงษ์ชัย หมื่นน้อย(ขอนแก่น)ติดค่อกลับด่วนใครรู้จักบอกต่อด้วยครับจากโรธฮิปปี้ :D

โพสต์ โดย monotone » 05 พ.ค. 2013, 18:44

:mrgreen: เงียบจุงเบย ไปซิ่งบอร์ดอื่นกันหมดแล้ว ยังไงก็อย่าลืมมาอัพเดตกันหน่อยนะคับเป็นไงกันบ้าง
เอาไว้ฝากรูปมาโพสกันนะ >>>> http://image.ohozaa.com/

โพสต์ โดย nirooth-theframe » 11 พ.ค. 2013, 15:11

เฝ้ารอพรรคพวกอยู่อ๊ะครับ :D

โพสต์ โดย ลุง สมพล » 11 พ.ค. 2013, 21:12

nirooth-theframe เขียน:ดีครับ แต่ให้เริ่มจากเหนือสุด ปั่นผ่านจังหวัดไหนก็ออกมาปั่นรวมกัน ไปจนใต้สุด แล้วกลับมาแยกย้ายกันที่เพาะช่าง :D เออแต่ว่าใครจะมีเวลาไหมหน่อคงม้นพิลึก :D ความฝันในจินตนาการ

... เหนือจรดใต้ คงไม่ผ่านจังหวัดตรังนะ ถ้าผ่านจะร่วมปั่นสักระยะ ....
... มาปั่นกันวันนี้ ดีกว่ารอให้หมอสั่ง ...

... อุตุ วันนี้ .... http://www.sattmet.tmd.go.th/newversion/mergesat.html

โพสต์ โดย nirooth-theframe » 30 พ.ค. 2013, 06:54

บักทิน หัตถกรรมเครื่องโลหะ ปีเข้ากรุงเทพ200ปี สุทิน ดวงอุปมา ทีมเปิ้นเวินๆๆอยู่ไซ ส่งเสียงหน่อย :D

โพสต์ โดย ตันซ่งไช้ » 27 ก.ย. 2013, 08:51

ลุง สมพล เขียน:
nirooth-theframe เขียน:ดีครับ แต่ให้เริ่มจากเหนือสุด ปั่นผ่านจังหวัดไหนก็ออกมาปั่นรวมกัน ไปจนใต้สุด แล้วกลับมาแยกย้ายกันที่เพาะช่าง :D เออแต่ว่าใครจะมีเวลาไหมหน่อคงม้นพิลึก :D ความฝันในจินตนาการ

... เหนือจรดใต้ คงไม่ผ่านจังหวัดตรังนะ ถ้าผ่านจะร่วมปั่นสักระยะ ....

ลุงสมพลอยู่จังหวัดตรังหรือครับ.....ผมจะไปตรังปลาบเดือนตค.หลังจากทอดกฐินที่นครศรีธรรมราชกับน้าเป็ดแล้วจะปั่นเลยไปตรัง ลูกสาวผมอยู่ที่โน่นเป็นสะใภ้ชาวตรัง...
สมชาย เรืองเดชา 0865595055
ปวช.ศิลปหัตถกรรม 2515-2517

โพสต์ โดย nirooth-theframe » 06 ต.ค. 2013, 11:37

ใครพอรู้ข่าว ประสิทธ์ ชูศรี หัตกรรมเครื่องไม้ปี2525-2527บ้างชี้เป้าหน่อยตรับ :D

โพสต์ โดย Sukda » 01 ม.ค. 2014, 19:17

สวัสดีครับชาวเพาะช่าง ผมเข้า Web นี้มาได้สักพักแล้ว เพิ่งรู้ว่ามีแหล่งรวมชาวเพาะช่างอยู่ด้วย ผมเรียนจิตรกรรมสากล(บ่าย) ปี 36 จบปี 38 บ้านอยู่มหาชัยครับ เห็นเสื้อปั่นแล้วอยากได้มั่ง ยังพอมีอยู่บ้างไหมครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย nirooth-theframe » 26 ม.ค. 2014, 13:47

ปีนี้วันเกิดเพาะช่างติดภาระกิจ :D