เด็กเพาะช่างครับ

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
สยาม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-4638-5345
team: พระนคร
Bike: จักรยานเก่า เก่า

Re: เด็กเพาะช่างครับ

โพสต์ โดย สยาม »

เมื่อวานใครไปวันเกิดเพาะช่างบ้างครับ?..ผมขี่จักรยานผ่านไปตอนซัก9.30น. เลยแวะไหว้พระเพื่อเป็นศิริมงคลซะหน่อย รำลึกถึงบรรยากาศเก่าๆเมื่อ20กว่าปี
ที่แล้วโอว์...(แก่แล้วตู).....ก็เห็นมีทั้งรุ่นเด็กและรุ่นเก่ากึ๊กจริงๆ ที่เพิ่งจะเสร็จพิธีทางศาสนากำลังเดินทักทายกันอยู่....
พอตกเย็น ก็คงจะหลังเลิกงานพอไหว้พระเสร็จ พบเพื่อนครบครันก็พากันมาสังสรรค์ที่ ร้านพระนครบาร์ เยอะเชียวครับดึ่มกันชนิด ไม่ไล่ ไม่เลิก..กว่าจะเสร็จกิจก็นี่ละครับ...ตี3!!!!!
bootoshop
สมาชิก
สมาชิก
ตำแหน่ง: ลาดพร้าว 93
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bootoshop »

Kukku เขียน:เข้าปีเดียวกันเลยนี่น่า ปี 2535 อยู่รอบเช้า ห้อง 2
ห้องเดียวกับโบ้ ต๋อง โชจิ ภพ แวน ดาว ตุ๊ก ปุ๋ย เล็ก จ้า :mrgreen:
ไม่บอกชื่อให้หมดทุกคนในรุ่นเลยละครับ บอกชื่อไอ้เต้ยคนเดียวก็พอแล้วคนรู้จักกันเกือบทุกรุ่น
LEOPARD 2
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่ปั่นเดี่ยวแล้ว มีพี่น้องทั่วไทย
Bike: merida tfs 300 1 ,K 5 1 , BAINCHI KUMA 5300 2, 5100 1 ,

โพสต์ โดย LEOPARD 2 »

หวัด ดี ครับ :o ชาวแดงดำ ผมมาช้าไปอะเป่า รายงานตัวครับ จบ ปวส ปี 28 ประติมากรรมสากล จบ :geek: ศษบ.31 รุ่นที่ 3 ปี รับ ปริญาตรี ครั้ง รับกับในหลวงน่าจะรุ่นสุดท้าย ชื่อเล่น ตู่ ตอนนี้รับราชการ ทหาร :roll: นาย หมู :mrgreen: ผมเคยร่วมปั่นกับนายหรายทริป แต่ไม่รู้ว่าเด็กเพาะช่างเหมือนกัน
Kukku
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fuji SPORTIF 2.1, Bridgestone TRANSIT LIGHT
ตำแหน่ง: บางบอน ธนบุรี

โพสต์ โดย Kukku »

ไม่ช้าดอกพี่ รับพระราชทานปริญญาบัตรกับพ่อหลวงนี่ เรียกว่ารุ่นก้าวหน้าคะ :mrgreen:
รุ่น Kukku นี่รับกับพระเทพฯ แล้วอ่ะ :D
ยินดีที่ได้รู้จักชาวแดงดำอีกท่านคะ
:: Ars Longa Vita Brevis ::
LEOPARD 2
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่ปั่นเดี่ยวแล้ว มีพี่น้องทั่วไทย
Bike: merida tfs 300 1 ,K 5 1 , BAINCHI KUMA 5300 2, 5100 1 ,

โพสต์ โดย LEOPARD 2 »

หวัดดี น้อง kukku จบคณะเดียวกับภรรยาพี่เลย เป็นเด็กรุ่นน้อง 2ปี แต่รับ ป ปีเดียวกัน ว่าแต่ kukku แต่งอะยัง เป็นคณะที่หนุ่มๆ จิตกำ,ปั้น,พิมพ์ ได้แต่มอง ยกเว้นพี่นะนางฟ้าโปรด!!!!!!!!!จิงๆๆ
plara
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0865887862
team: -
Bike: Trek 6500 SLR

โพสต์ โดย plara »

ยินดีที่ได้รู้จักครับจบ ปวส. หัตถกรรมช่างปั้นดินเผา--ภาคบ่ายปี 2x----
ตั้งแต่จบมาทำงานตรงสาขาครั้งเดียวคือทำของชำร่วยให้เพื่อน---แล้ว
ไปทำงานด้านอื่นตลอดมา---ปัจจุบันทำงานเกี่ยวกับคอมพิวเต้อร์--สาก
กระเบือยันเรือรบ------ฮ่า
----
ลืมบอกไปว่าอยู่คลอง 8 ปทุมธานี ฝั่งลำลูกกา หมู่บ้านพฤกษา 7 ครับ
ไฟล์แนบ
รถคันที่ 5 Spirit of Wisconsin--Trek 6500 SLR
รถคันที่ 5 Spirit of Wisconsin--Trek 6500 SLR
6500slr-1.jpg (68.63 KiB) เข้าดูแล้ว 2762 ครั้ง
monotone
ขาประจำ
ขาประจำ
team: นี้แหละ
Bike: สองล้อ สองขาปั่น

โพสต์ โดย monotone »

ชื่อ เก่ง ศบ. พาณิชย์ศิลป์ รุ่น3 ครับพี่ๆทุกท่าน ตอนนี้กำลังหาข้อมูลไปพร้อมๆกับหาตังค์ เตรียมตัวไปจับเสือมาซักตัว เอาไว้ขี่ออกกำลังกายแถวราชพฤกษ์ครับ

รูปภาพ
เอาไว้ฝากรูปมาโพสกันนะ >>>> http://image.ohozaa.com/
chang_si
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: no
team: มิตรภาพ 51
Bike: haro

โพสต์ โดย chang_si »

............หวัดดีครับ..........ผมโก......จิตรกรรมสากล.........รุ่นจารุณีหลังหัก....ปั้นแถว...ทุ่งครุ...........
พระรามสอง..........ดีใจจังที่ได้เจอเพื่อน...นักปั้นสถาบันเดียวกัน....
akega
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย akega »

ผมเสนอ อยากจัดปั่นกันซักทริป แบบพี่ๆน้องๆ นัดเจอกันที่ บ่อเต่าก็ได้ น่าจะดีนะครับ
Under neon loneliness...Bicycle emptiness.....
Kukku
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fuji SPORTIF 2.1, Bridgestone TRANSIT LIGHT
ตำแหน่ง: บางบอน ธนบุรี

โพสต์ โดย Kukku »

น่าสน :D
:: Ars Longa Vita Brevis ::
สยาม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-4638-5345
team: พระนคร
Bike: จักรยานเก่า เก่า

โพสต์ โดย สยาม »

ดี..ดี..ดี..เอาด้วย..เอาด้วย..เอาด้วย..นัดมา..นัดมา..เร็วๆเลย...เร็วๆเลย...อยากปั่น..อยากปั่น
หยุดนานไม่กลัวรอบขาจะเสีย..แต่กลัวพุงย้อยยยยย :lol: :lol: :lol:
akega
ขาประจำ
ขาประจำ

นัดกันยังไงดีครับ ลองนัดๆกันดูครับ แค่คิดก็น่าสนุกแล้ว
Under neon loneliness...Bicycle emptiness.....
chang_si
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: no
team: มิตรภาพ 51
Bike: haro

โพสต์ โดย chang_si »

.....เอาเป็นวันอาทิตย์....ท่าทางจะดีแต่จะเป็นอาทิตย์ไหนนั้น.....ดูกันอีกที....ช้าไปไม่ได้การแน่
น่าจะดีน่ะพี่น้อง......ทริปแรก เสนอ....เพาะช่าง-ป้อมพระจุล เป็นไง....ไป กลับ ก็น่าใกล้ๆ 100 โล....
ใครมีแนวอื่น...เสนอมา....... :) :)
akega
ขาประจำ
ขาประจำ

ไปแน่นอน อวุโส นัดวันมาเลยครับ
จักร หัวหิน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-899-6967
team: HUA HIN DOWNHILL
ตำแหน่ง: 1/2 ร้านสักจักรหัวหินแทททู ซ.บิณฑบาตร ถ.พูนสุข ต.หัวหิน อ.หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์ 77110

โพสต์ โดย จักร หัวหิน »

เจอแล้ว..ดีใจจัง ผมพรานครับ จิตรกรรมไทยจบปี39 เมื่อก่อนอยู่กลุ่มลานพระรูป 5หรือ6ปีแล้วมั้ง ปัจจุบันเปิดร้านสักอยู่หัวหินและก็ขี่x6 แต่ที่หัวหินเพื่อนๆจะเรียกจักรนะครับตามชื่อจริง ว่างๆมาเที่ยวกันนะครับ แต่ช่วงนี้ฝนตกไม่ค่อยได้ขี่เลย แล้วเจอกันครับ
http://www.facebook.com/#!/groups/20654 ... p_activity

HUA HIN DOWNHILL เชิญคับมาปั่นกัน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”