***ลูกเเม่รำเพย (ท.ศ)เข้ามาคุยกันหน่อยครับ***

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
breezent
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089.109.6334
team: Cham SQ.
Bike: เสือดำ Trek3900 | เสือเขียวเหลือง Specialized Allez Comp hTC
ตำแหน่ง: พุทธมณฑลสาย3
ติดต่อ:

Re: ***ลูกเเม่รำเพย (ท.ศ)เข้ามาคุยกันหน่อยครับ***

โพสต์ โดย breezent »

ส่วนที่4 ลิ้นชักแห่งความทรงจำ
เป็นวิดิโอที่เล่าเรื่องราวสมัยเรียนของรุ่นพี่รุ่นต่างๆ และมีเล่นเกมตอบคำถามแฟนพันธ์แท้โรงเรียนเทพศิรินทร์ด้วยครับ

และสุดท้าย ส่วนที่5 หนทางสู่อนาคต
รู้จักกับเครือข่ายโรงเรียนเทพศิรินทร์ทั่วประเทศ และเวทีที่ให้บันทึกวิดีโอของเรากล่าวแสดงปณิธานตนเพื่อสืบสานจิตวิญญาณของความเป็นเทพศิรินทร์ และสร้างประโยชน์กับสังคมไทยต่อไป

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
BIKE YOUR LIFE.
--------------------------------------------------------------
น สิยา โลก วฑฺฒโน ไม่ควรเป็นคนรกโลก
breezent
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เสือดำ Trek3900 | เสือเขียวเหลือง Specialized Allez Comp hTC
ติดต่อ:

Re: ***ลูกเเม่รำเพย (ท.ศ)เข้ามาคุยกันหน่อยครับ***

ขอบคุณข้อมูลบางส่วนจาก facebook DS Living Museum ครับ
https://www.facebook.com/DSLivingMuseum

เปิดบริการทุกวันจันทร์ถึงศุกร์ 9 โมง - 4 โมงเย็น เข้าชมฟรีครับ หากใครมีเวลาว่างลองไปแวะเยี่ยมชมดูกันนะครับ :mrgreen: :D

รูปภาพ
รูปภาพ
--------------------------------------------------------------
น สิยา โลก วฑฺฒโน ไม่ควรเป็นคนรกโลก
หมึก2300
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek2300, yeti

โพสต์ โดย หมึก2300 »

โอ้ว เราไปอยู่ป่าที่ไหนมาเนี่ย..มีกระทู้เด็กแมีรำเพยด้วยเหรอนี่ :lol: :lol: รุ่น 99 จบปี 28 ครับ
wanzer
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GT AVALANCHE 4.0 Hydraulic -Disc

โพสต์ โดย wanzer »

รายงานตัวครับ หลังจากไปหา my bike มาระยะหนึ่ง
สรุปแล้วได้ GT รุ่น AVALANCHE 4.0 Hydraulic -Disc มาเป็นคู่หูละครับ *-*
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
คนเราจะประสบความสำเร็จหรือไม่ มีอยู่ 2 อย่าง คือ "ทำ" หรือ "ไม่ทำ"
K.Hayabusa
สมาชิก
สมาชิก
team: รถถีบ freedom to ride
Bike: Madone 3.1

โพสต์ โดย K.Hayabusa »

ทศ.29081 ครับ รุ่น 108

เป็นเด็กศิลป์ภาษาเยอรมันครับ ชื่อเล่นชื่อเสือโคร่ง
ไล่อ่านครบทั้ง 17 หน้าแล้วครับ
เพิ่งเริ่มขี่จักรยานครับ อยู่แถวเกษตร พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆท่านไหนปั่นอยู่แถวนี้ชวนได้ะครับ
ตกงานว่าง แต่ชอบขี่กลางคืน ( มือใหม่ครับ )
K.Hayabusa
สมาชิก
สมาชิก

lionel119 เขียน:รายงานตัวด้วยครับพี่ๆ ผมรุ่น 108 (33-36)ยังอยู่ครับ แต่รถปล่อยไปแล้วว่าจะหารถพับมาเล่นครับ
อ่อ ผมชื่อพุธครับ เข้าเรื่องฉายาที่พี่เขาเสนอมา ตัวผมเองมี 2 ชื่อครับ ตอนแรกเพื่อนเรียก ไอ้ช้าง สาเหตุ พ่อผมชื่อ สุรินทร์ ครับ
คงเข้าใจกันนะครับ ตอนนั้นใครเรียกก็เคืองหน่อยๆ พอม.ปลายไปเข้าค่ายรด.ที่เขาชนไก่ ครูฝึกเล่าเรื่องทหารเวียดนาม 3 คน มีชื่อ
เหงียนยามเช้า เด๋ายามบ่าย เหงียนตั๊งวัน ไอ้เพื่อนคนหนึ่งมันก็ทะลึ่งเรียกผมว่า ไอ้เหงียนตั๊งวัน จนกลับมาจากฝึกมันก็ยังเรียกอยู่
แต่สั้นลงหน่อยเหลือแค่ เหงียน ตั้งแต่นั้นมาจนวันนี้ ชื่อเหงียน ยังคงอยู่ครับ เศร้า...

เพื่อนเหงียนสบายดีนะท่าน ว่างๆมาเจอกันบ้าง
K.Hayabusa
สมาชิก
สมาชิก

nightfox เขียน:สวัสดีครับ พี่น้องทุกท่าน
ก๊วยเจ๋ง ครับ
ทศ. 29919
37-40

มือใหม่ครับปั่นแถว ลาดกระบัง-สุวรรณภูมิครับ

เฮียเจ๋ง (Jesse) คนที่ทำให้ผมได้ขี่จักรยาน
ยุจนผมคลั่งเลย 555
Ra Rama2
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พระราม2
Bike: trek /bianchi

โพสต์ โดย Ra Rama2 »

หวัดดีครับ
Ra Rama2
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พระราม2
Bike: trek /bianchi

โพสต์ โดย Ra Rama2 »

:D
ไฟล์แนบ
image.jpg (58.71 KiB) เข้าดูแล้ว 784 ครั้ง
K.Hayabusa
สมาชิก
สมาชิก

ลูกแม่รำเพย เงียบเหงาจังเลยครับ
cosmic
ขาประจำ
ขาประจำ
team: O2Max
Bike: NeilPryde alize Di2, BMC TM01-TT02, Ridley Noah Fast, Madone 6.9 Spartacus, Cervelo P2-3-4, Cervelo S2-5, Look 596, Look 695, Speedconcept 9.9, Specialized Shiv, Madone 7, Swift Drone, Felt DA 2013

โพสต์ โดย cosmic »

สวัสดีครับ ฝากตัวด้วย

ป้อม ครับ รุ่น 118 เลขประจำตัว 34880

มีอะไร ปรึกษาได้ครับ สำหรับ พี่น้อง ร่วมโรงเรียน เดียวกัน

ขอบพระคุณมากครับ
b.toei
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815867733
team: 7th Heaven cycling club
Bike: CAN....BAIN...TAKA....DAH....TEK.....Bomt.....

โพสต์ โดย b.toei »

เสื้อแขนสั้นไซด์xlยังพอมีเหลือไหมครับ ช่วยแจ้งราคาพร้อมจัดส่งครับทางpmครับ
breezent
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

b.toei เขียน:เสื้อแขนสั้นไซด์xlยังพอมีเหลือไหมครับ ช่วยแจ้งราคาพร้อมจัดส่งครับทางpmครับ
หมดละครับ ต้องสั่งเพิ่ม ถ้าอยากได้สั่งไว้ก่อนได้ครับ ขอรวมได้ยอดซักหน่อย แล้วจะสั่งทำอีกที
มีใครอยากได้ชุดเพิ่มเติมมั้ยครับ :D
b.toei
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815867733
team: 7th Heaven cycling club
Bike: CAN....BAIN...TAKA....DAH....TEK.....Bomt.....

โพสต์ โดย b.toei »

ขอเสื้ออย่างเดียวครับไซด์xl 1ตัวครับจองไว้เลยครับ. 081-8427364 ให้ลูกชายไว้ออกทริปว่าเด็ก ท.ศ. ครับ
K.Hayabusa
สมาชิก
สมาชิก

เสื้อแขนยาว ( ถ้าไม่มีก็แขนสั้น )+ กางเกง size xxl 1 ชุดครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”