น้ำใจน้องพี่สีชมพู จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ขอเชิญครับ

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ

Re: น้ำใจน้องพี่สีชมพู จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ขอเชิญครับ

โพสต์ โดย tommgirl » 22 ต.ค. 2014, 00:57

กล้วยเชื่อม เขียน:อยากไปด้วยคนครับ ขอฟิตร่างกายก่อน ช่วงนี้แย่มากๆ
:|

พี่ว่า เราคงแย่พอๆกัน ....เอาเป็นว่า หารถยนต์ตามเก็บเป็นการเฉพาะไว้เลยดีกว่า จะได้ ปั่นชิลด์ๆๆๆ ;)

ภาพประจำตัวสมาชิก
adhapol
OB๖-B9๗-๗9๗6

Re: น้ำใจน้องพี่สีชมพู จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ขอเชิญครับ

โพสต์ โดย adhapol » 24 ต.ค. 2014, 15:09

หัวหินสมัครเต็ม 1500 คนแล้วครับ
https://docs.google.com/forms/d/18zVCK3qj-7s63EzoT7t20GR8rvY2y_Qkz7XRVL-L-bM/closedform
580111 Huahin.jpg

เราจะติดสอยห้อยตามแบบไม่ต้องลงทะเบียนได้ไหมครับ
"กล้ามเนื้อมนุษย์ ยิ่งได้ออกกำลัง หรือหดขยายบ่อยๆ ยิ่งแข็งแรง "

โพสต์ โดย tommgirl » 25 ต.ค. 2014, 22:34

โห...ไร มีรับแบบจำกัดจำนวนด้วยอ่ะ :oops:

เซ็งเป็ด :twisted:

โพสต์ โดย tommgirl » 25 ต.ค. 2014, 22:41

adhapol เขียน:หัวหินสมัครเต็ม 1500 คนแล้วครับ
https://docs.google.com/forms/d/18zVCK3qj-7s63EzoT7t20GR8rvY2y_Qkz7XRVL-L-bM/closedform
580111 Huahin.jpg

เราจะติดสอยห้อยตามแบบไม่ต้องลงทะเบียนได้ไหมครับ

แบบว่า ปั่นเถื่อนหรอ... :?
น่าจะได้นะ เค้าทำแบบนี้คงเพราะ
หนึ่ง ปีที่ผ่านๆมา โดนด่าเยอะเรื่องผลกระทบจราจร
สอง เรื่องประกันอบ. อ่ะ คงมีการซื้อประกันให้ กะ
สาม อาหารการกิน

ดังนั้น ถ้าเรา ไม่สน สามข้อนั้น เราก้อน่าจะปั่นๆ ไปกะเขาได้
:?

ภาพประจำตัวสมาชิก
adhapol
OB๖-B9๗-๗9๗6

โพสต์ โดย adhapol » 10 ธ.ค. 2014, 21:36

พี่ชู เสาร์นี้ไปปั่นสนามเขียวกันไหมครับ
"กล้ามเนื้อมนุษย์ ยิ่งได้ออกกำลัง หรือหดขยายบ่อยๆ ยิ่งแข็งแรง "

โพสต์ โดย choochoo » 11 ธ.ค. 2014, 22:45

ไปกี่โมงน่าจะเป็นครั้งสุดท้ายก่อนย้ายไปปั่นอยู่ต่างแดนครับ :D

โพสต์ โดย choochoo » 12 ธ.ค. 2014, 07:48

Perth ครับ เห็นว่าเป็น Megacity ของจักรยาน อยู่นั่นคงได้ปั่นเยอะครับ

โพสต์ โดย กล้วยเชื่อม » 13 ธ.ค. 2014, 10:05

ผมไปเที่ยวแถวนั้น แล้วโทรให้พี่ออกมาจ่ายตังค์ได้ไหมครับ :mrgreen:

โพสต์ โดย choochoo » 21 ธ.ค. 2014, 08:40

พร้อมแล้ว หมอบคัน mtbคัน รถลูกคัน ที่เหลือค่อยไปสอยเอาที่นู่นเพิ่ม Cervel เห็นมีเยอะพอสมควร คงได้สอยอีกสักคันครับ
รูปภาพ

โพสต์ โดย choochoo » 07 ก.พ. 2015, 19:27

ผมมา Perth ได้เกือบเดือน ปั่นกับน้องๆไปทั่ว ที่นี่ถนนและวิวสวยมาก แม่น้ำ ภูเขา ทะเลมีครบ สวรรค์ของจักรยานจริง
รูปภาพ
รูปภาพ

วันนี้ไปขึ้นเขามาอย่างสวยครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

โพสต์ โดย choochoo » 08 ก.พ. 2015, 06:12

ถนนที่นี่มันน่าปั่นจริงๆ อ.เต เรียบกริป คนที่ใช้จักรยานแบบจริงจัง รถเทพๆเพียบ แหล่งซื้อขายมือสองก็เยอะ ราคาถูกมากๆ ผมคันแล้วคันอีก เดี๋ยวรอย้ายเข้าบ้านก่อนจะสอยแน่นอน สั้งอะไหล่ถ้าไม่เกินพันเหรียญไม่โดนภาษี อย่างล้อ Shamal Ultra ผมสั่งจาก wiggle ราคามันเท่า eurus บ้านเราเลย

GARMIN510 จ่ายไปแปดพันกว่าบาท ซื้อกระจายครับ

โพสต์ โดย choochoo » 08 ก.พ. 2015, 06:34

ตัวอย่างตลาดซื้อขายภายใน ไซส์ผมทั้งนั้น มีครบทุกยี่ห้อ ในราคาที่จับต้องได้ ล้อZipp, light weight ก็เยอะ

Epic ตัวนี้น่าสนไหมครับ เห็นราคาไม่แพง :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย choochoo เมื่อ 18 มี.ค. 2016, 05:51, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.