น้ำใจน้องพี่สีชมพู จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ขอเชิญครับ

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
RedXR
0 8 1 - 6 8 9 3 7 7 0

น้ำใจน้องพี่สีชมพู จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ขอเชิญครับ

โพสต์ โดย RedXR » 15 ส.ค. 2008, 17:07

นับรุ่นของมหาวิทยาลัยยากอ่ะครับ จำได้แต่รุ่นของคณะ กับรุ่นของภาควิชา

Re: น้ำใจน้องพี่สีชมพู จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ขอเชิญครับ

โพสต์ โดย -TON- » 15 ส.ค. 2008, 23:49

หุ หุ ... 'ถาปัด จุฬา สถ. รุ่น 54 รหัส 29355xx คร๊าบ :D
แก้ไขล่าสุดโดย -TON- เมื่อ 19 ส.ค. 2008, 23:39, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Amatuers train until they get it right. Professionals train until they get it wrong!

+ + + + + + + + + + + + + +

Re: น้ำใจน้องพี่สีชมพู จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ขอเชิญครับ

โพสต์ โดย เต » 18 ส.ค. 2008, 07:55

อุ้ย.... เจอรุ่นพี่คณะ
ถาปัดจุฬาฯ เหมือนกันครับ รุ่น63 8-)

รหัสปีเข้า... 38 ครับ

ปล. คอนโดผมอยู่ พหลฯ 8 ใกล้กันนิดเดียวเอง
แก้ไขล่าสุดโดย เต เมื่อ 18 ส.ค. 2008, 22:55, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย เต » 18 ส.ค. 2008, 07:58

RedXR เขียน:นับรุ่นของมหาวิทยาลัยยากอ่ะครับ จำได้แต่รุ่นของคณะ กับรุ่นของภาควิชา

แนะนำตัวด้วยคณะ + ปีที่เข้าดีกว่าครับ 8-)

โพสต์ โดย tumtawan » 19 ส.ค. 2008, 22:48

โอ้--นั่นพี่เต เป็นแน่
ผมตั้ม สถ.ครับพี่ ประธานเชียร์ปีหกห้า ปีที่พี่รับอะคับ
พี่ขี่แถวไหนอะคับ
เรื่องเล่าจากห้องเรียนวิชาญี่ปุ่นศึกษา : strida @JAPAN! : viewtopic.php?f=56&t=401592

ห้องเรียนจีนศึกษา : strida @cathay:http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=476711

ฝรั่งเศสกับstrida : viewtopic.php?f=56&t=613409

โพสต์ โดย -TON- » 19 ส.ค. 2008, 23:44

เต เขียน:อุ้ย.... เจอรุ่นพี่คณะ
ถาปัดจุฬาฯ เหมือนกันครับ รุ่น63 8-)

ปล. คอนโดผมอยู่ พหลฯ 8 ใกล้กันนิดเดียวเอง

หุ หุ อยู่ใกล้กันดีครับ ผมไปขี่ Local Road ทุกวันเสาร์ หรืออาทิตย์ครับ :D

เคยเจอพี่หนุ่ย รหัส 27xxxxx ขี่อยู่กับกลุ่มรามอินทราครับ :D เพื่อนรุ่นเดียวกัน ถ้าไม่ตีแบต ก็เล่นกอล์ฟอ่ะ หาคนขี่จักรยานน้อยจริงๆ
Amatuers train until they get it right. Professionals train until they get it wrong!

+ + + + + + + + + + + + + +

โพสต์ โดย เต » 20 ส.ค. 2008, 00:18

tumtawan เขียน:โอ้--นั่นพี่เต เป็นแน่
ผมตั้ม สถ.ครับพี่ ประธานเชียร์ปีหกห้า ปีที่พี่รับอะคับ
พี่ขี่แถวไหนอะคับ

เออหวัดดีไอ้น้องตั้ม... กะแล้วว่าจะต้องเจอมึงเข้าซักวัน พวกน้องๆ รุ่น66 67 ก็บอกว่ามึงบ้าขี่ + ชักจูงน้องๆ ไปขี่ด้วยตั้งหลายคน ตอนนี้พี่ขี่เสือภูเขาว่ะ เย็นๆ ที่สวนรถไฟ ไม่ก็เลียบทางด่วนรามอินทรา-อาจณรงค์

กำลังเล็งหมอบอีกคัน งบประมาณ 30K (ชอบ Kona Kapu อ่ะ)

ไว้ add M มาคุยกันเด้อ... 8-) 8-) 8-)

รูปภาพ

โพสต์ โดย เต » 20 ส.ค. 2008, 00:24

Tony พหลฯ 7 เขียน:
เต เขียน:อุ้ย.... เจอรุ่นพี่คณะ

หุ หุ อยู่ใกล้กันดีครับ ผมไปขี่ Local Road ทุกวันเสาร์ หรืออาทิตย์ครับ :D

เคยเจอพี่หนุ่ย รหัส 27xxxxx ขี่อยู่กับกลุ่มรามอินทราครับ :D เพื่อนรุ่นเดียวกัน ถ้าไม่ตีแบต ก็เล่นกอล์ฟอ่ะ หาคนขี่จักรยานน้อยจริงๆ

พี่ Tony ครับ... เอาไว้ผมฟิตๆ ขี่ให้ได้ AV 30 UP ก่อนนะ (ไม่ก็ถอยหมอบให้ได้อีกคันก่อน) จะไปแจมด้วย

8-) 8-) 8-)

ปล. เจอพี่น้องคณะ ขี่จักรยานได้ตั้ง 3 คนแล้วนะเนี่ย บังเอิญดีจริงๆ

โพสต์ โดย CityRabbit » 20 ส.ค. 2008, 13:52

แตง เศรษฐศาสตร์รุ่น 30 รหัส 40 ค่ะ สวัสดีพี่ๆทุกคนค่ะ ไม่มีกลุ่มขี่คนเดียวเหงาหงอย..

โพสต์ โดย เต » 20 ส.ค. 2008, 16:40

CityRabbit เขียน:แตง เศรษฐศาสตร์รุ่น 30 รหัส 40 ค่ะ สวัสดีพี่ๆทุกคนค่ะ ไม่มีกลุ่มขี่คนเดียวเหงาหงอย..

สวัสดีครับน้องแตง และพี่ๆ น้องๆ จุฬาฯ ทุกๆ ท่าน
ปั่นแถวไหนล่ะครับ มาปั่นด้วยกันไหมจ๊ะ 8-)

ปล.ผมก็ปั่นเดี่ยว ชิวๆ ยังไม่ลงหลักปักฐานกับก๊วนไหนเหมือนกัน

ภาพประจำตัวสมาชิก
RedXR
0 8 1 - 6 8 9 3 7 7 0

โพสต์ โดย RedXR » 21 ส.ค. 2008, 18:20

ตรี วิทยาศาสตร์ รหัส 41 ครับ (ซิ่ว :mrgreen: )
โท เศรษฐศาสตร์ รหัส 50 ครับผม

ถาปัดเยอะนะครับเนี่ย :)

โพสต์ โดย CityRabbit » 21 ส.ค. 2008, 22:06

สวัสดีค่ะคุณเต ตอนนี้ปั่นอยู่สวนรถไฟค่ะ แต่ช่วยนี้ยุ่งๆไม่ได้ไปปั่นเลย จริงๆเพิ่งกลับมาปั่นหลังจากเลิกไปหลายปีมากแล้วล่ะค่ะ เลยไม่กล้าปั่นกับชาวบ้าน ซุ่มซ้อมคนเดียวไปก่อน อิอิอิ
จริงอยากหาทางปั่นที่ยาวๆแล้วปั่นคนเดียวได้ไม่อันตรายเหมือนกัน สวนรถไฟมันโค้งเยอะเหลือเกิน เพื่อนๆพี่ๆมีที่แนะนำมั๊ยคะ?

โพสต์ โดย ก้อย » 24 ส.ค. 2008, 19:45

ผมจบ ครุอาร์ต รุ่นรหัสเข้า24***เท่าไรไม่รู้ รู้ว่ารุ่นที่13
อยู่ไปone one