น้ำใจน้องพี่สีชมพู จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ขอเชิญครับ

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
เจษฎา
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: surly :karate monkey
ติดต่อ:

Re: น้ำใจน้องพี่สีชมพู จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ขอเชิญครับ

โพสต์ โดย เจษฎา »

สามย่าน
รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
neo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bianchi Club
Bike: Dahon P16,Trek 8500,Klein Attitude XX,DarkRock 700C,Bianchi 928 T-Cube,Bianchi Dolomiti,BF Crusoe,BF Tikit

Re: น้ำใจน้องพี่สีชมพู จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ขอเชิญครับ

โพสต์ โดย neo »

วันก่อตั้ง จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย 26 มีนาคม 2460
คณะพาณิชย์ศาสตร์ การบัญชีและสถิติ
SHI รุ่น 45 รหัส 27xxxxx
จุฬาฯ รุ่น 68

สวัสดี K.กล้วยเชื่อม ยินดีที่ได้รู้จัก มีคณะบัญชีขี่จักรยาน ด้วย
สวัสดีครับ พี่ก้อย คุรุที่ผมรู้จัก อรพรรณ พานทอง รหัส 27 เหมือนกัน (แต่เขาไม่รู้จักผม)
และสวัสดีชาวจุฬาฯทุกคนครับ
eakapongs
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Salsa Ala Carte, Ritchey Logic Road

โพสต์ โดย eakapongs »

โอ้......ยินดีต้อนรับค้าบพี่้่...

สีชมพู เชิดชูไว้คู่แดนไทย
แสนยิ่งใหญ่้และเกรียงไกร ในวิทยา
น้องพี่เราล้วนยิ้มแย้ม
พักตร์แจ่ม หฤหรรษา
ยึดมั่นอุดมการณ์มา เพื่อผองประชาชาติไทยทั้งมวล :P
แก้ไขล่าสุดโดย eakapongs เมื่อ 31 พ.ค. 2009, 21:52, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
eakapongs
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Salsa Ala Carte, Ritchey Logic Road

กล้วยเชื๋อมมาบูมรับพี่หน่อยเร้ว... :P
Fisher
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Freedom Bike
Bike: Gary Fisher Advance 08, Trek 1500 SLR, Java Limited Mini

โพสต์ โดย Fisher »

ทั่วราชอาณาจักร นี้เราเป็นหลักอยู่แต่ละส่วน
ชาวจุฬาจึงควรรู้ค่าแห่งเกียรติภูมิจุฬา
พร้อมกันอภิรักษ์ พิทักษ์ให้อยู่คู่ฟ้า
ยึดมั่นอุดมการณ์มา เพื่อผองประชาชาติไทยทั้งมวล
ก้อย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0909094825/0896896722
team: K-45
Bike: เสือหมอบtrek madone /mtb ritchey/fix fuji/touring darkrock
ตำแหน่ง: ทรงกลด สงขกุล 1141ม.7 ต.เทพารักษ์ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ10270
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ก้อย »

คุณ neo นู๋นิด อรพรรณ รุ่นน้องผมหลายปี เกือบจะเป็นเจ้านายดีนะยั้งไม่ไปสมัครงานด้วย สมันก่อนเค้าเคยมารับจ๊อบรายการเด็ก"เล็กพริกขี้หนู" ที่บเดียวกับที่ผมทำ ไม่นานก็ไปทำบ.ของตัวเองเก่งจริงๆนะ ประมาณว่าผมอยู่ปี4เค้าอยู่ปี1 ส่วนใหญ่ครุฯข้างในจะไม่ชอบครุฯอาร์ตเท่าไรนัก อาจจะเพราะแต่งตัวไม่เหมือนเค้ามั้ง ผมว่าถ้ามีการเปิดกระทู้ระลึกความหลัง ปั่นไปเที่ยวในจุฬาฯไปกินแถวสามย่านก็ไม่เลวนะครับ ส่วนตัวผมปั่นเข้าเมือง(อยู่สมุทรปราการ)ไปหาของกินทุกศุกร์มืดๆหน่อย บางทีก็เป็นวันเสาร์แล้วแต่นัดกัน จกย.สะดวกมากเวลาที่จะไปไหนแม้ซอกชอยจะจอดจะกินอะไรก็สะดวกไปหมด...
ฝันว่าสักวัน กทม.จะมีทางจกย.เป็นมาตราฐานเหมือนเมืองหลวงอื่นที่เค้ามี แม้ตายไปก่อนรุ่นลูกมีก็ยังดี...
อยู่ไปone one
neo
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon P16,Trek 8500,Klein Attitude XX,DarkRock 700C,Bianchi 928 T-Cube,Bianchi Dolomiti,BF Crusoe,BF Tikit

K.เต,k.tumtawan

ลืมไปครับ พวกผมรู้จักเศรษฐศาสตร์ 1 คนครับ (แต่รู้จักเขาแค่แว๊บเดียว) คนๆนั้นก็คือ อ๊อดคีรีบูน รหัส 27 เพื่อนผมขับรถไปชนท้ายK.อ๊อด พออ๊อดลงมาจากรถ เลยทราบว่าพวกเราขับรถชนท้ายคนดัง ตอนนั้นอ๊อดเขาดังจริงๆ
เต
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไม่ยึดติด
ตำแหน่ง: ดินแดง กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เต »

สวัสดีครับ...
ดูจากวัยแล้ว...พี่ neo ต้องทันรุ่นพี่กิ๊ก (ซูโม่กิ๊ก) แน่ๆ เลย :D
neo
ขาประจำ
ขาประจำ

เต เขียน:สวัสดีครับ...
ดูจากวัยแล้ว...พี่ neo ต้องทันรุ่นพี่กิ๊ก (ซูโม่กิ๊ก) แน่ๆ เลย :D
สวัสดีครับ K.เต,

ยังทันเห็น แต่เขาก็เป็นรุ่นพี่ผมหลายปีเหมือนกัน คนดังที่บอกว่ารู้จัก เช่น
k.อรพรรณ (ผมกับเพื่อนไปขายของหรือดอกไม้นี่แหละ กับ K.อรพรรณ เขาไม่ซื้อกับเด็กบัญชี เลยจำได้) ส่วน K.อ๊อด ก็อย่างที่ว่าขับรถชนก็จำได้

จริงๆแล้วในคณะผมก็มี เช่น นครินทร์ (ป้าง) อันนี้รุ่นน้องกลุ่มเลยครับ ธนา Feedback อยู่คนละกลุ่ม บัญชีเหมือนกัน สาวๆคณะบัญชีสวยๆทั้งนั้น หลายๆคณะก็เข้ามาแวะเวียนคณะบัญชี

บางคนเขาบอกว่าคณะบัญชี Hi-so ไม่ค่อยคบกับใคร ผมว่ามีแค่บางส่วน แต่ถ้าวิเคราะห์เมื่อโตแล้ว เราจะเห็นว่าคณะนี้มีคนเยอะมาก ชั้นปี1ผม ประมาณ 500 ถ้ารวมกัน 4 ชั้นปี ออกบ้างตกบ้างค้างบ้างมีประมาณ 1,700 K.เต ในสมัยปี 27 ผมว่านิสิต 1,700 คน ยังมากกว่าบางมหาวิทยาลัย

แต่ไม่เป็นไร ยังมี คณะจักรยาน ทำให้เราชาวจุฬาฯได้มาเจอกันอีกครั้ง คณะนี้ไม่จำกัดอายุ รวมทุกรุ่นที่อยากเข้า หวังว่าถ้าเจอกันคงได้ทักทาย....ชาวสีชมพู...จงมีความสุขทุกท่านครับ
eakapongs
ขาประจำ
ขาประจำ

คนดังน่ะรึ อืมม์ ผมเรียนภาควิชาเดียวกันกับไอ้เสนาหอยอ่ะ
ว่าแต่อ้อยหวานยังอยู่ไหมหนอ.. :P
เต
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สมัยเรียนชอบไปกินไอติมชับบี้ที่บัญชีบ่อยๆ ครับ
ไปเพื่อดูสาวโดยเฉพาะเลย :P
คณะผมเดินมาก็ไกล๊ ไกล แต่ก็ยอมครับ

ส่วนนายกสมาคมปูน้อย ผมไม่ได้เจอมาหลายปีแล้ว
ท่าทางจะย้ายวิกไปมหาลัยอื่นแล้วมั๊ง :lol:
kinanon
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818203002
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย kinanon »

สวัสดี พี่น้องจุฬาทุกคนครับ ผมเหน่ง ครุ-อาร์ท รุ่น 18 รหัส 294++++ ครับ ยินดีที่เจอพี่ก้อยรุ่น 13 นะครับ แต่จำหน้าพี่ไม่ค่อยได้ครับเห็นรูปใส่หมวก จริงๆน่าจะพอเห็นกัน มีรุ่นพี่-น้องหลายคนปั่นอยู่เหมือนกันนะครับ
tommgirl
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818668774
team: i love CYCLING ka.
Bike: MTB and RB and BMX and Hello Kitty
ตำแหน่ง: 50 Thasai Mueng Nonthaburi 11000

โพสต์ โดย tommgirl »

พี่พี่น้องน้องที่รักทั้งหลาย.. :P
ทำทริปกันหน่อยไหมคะ :?:
แล้วก็ทำเสื้อกันไหมคะ :?: เอาไว้ใส่ปั่นปั่นค่ะ
:idea: :idea:
ไฟล์แนบ
เสื้อของ มฟล. เมื่อปี 2008 ค่ะ
เสื้อของ มฟล. เมื่อปี 2008 ค่ะ
doi tung tomm 4.jpg (18.84 KiB) เข้าดูแล้ว 388 ครั้ง
eakapongs
ขาประจำ
ขาประจำ

เอาเลยครับพี่ สนับสนุน!(อีกแล้ว) :P
อยากใส่เสื้อ
เต
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

นัดออกรอบ + ทำเสื้อเลยๆ

Proud Chula คร้าบ...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”