Assumption College

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ

Re: Assumption College

โพสต์ โดย sanevent » 11 ม.ค. 2014, 19:47

:twisted:

ขอยาด
เปิด ทรี้ปปปปปปปปปปปปปปปปปปป

ซ้อม มินิ ดอยอิน รอบ 1
ทิตย์ที่ 12 มค 57 วันผู้ใหญ่แห่งชาติ

7.30 ร่วมรับทานหารเช้า ที่ คานทองเรสเตอรอง สี่แยกนครนายก

8.30 ปล่อยวอร์มอัพ จากแถว วงเวียนปราจีน

เซ้ต 0 ที่หน้าด่านเขาใหญ่ปราจีน

50 นาที พักแรก น้ำตกเหวนรก

2 ชม พักสอง สามแยกซ้ายขึ้นเขาเขียว

3.50 ชม จบบนยอดเขาเขียว

พักผ่อน รับทานอาหารกลางวัน ด้านบน ตามอัณทยาสัย

ขอเรียนเชิญมาด้วยความรีบร้อน

อิ อิ

ปล. ผู้ร่วมทริป เฮีย demo เจ้ Jang น้อง nongfish เจ้ nongetc กะ sanevent

ปล. 2 อาทิตย์ หน้า ซ้อม มินิ ดอยอิน 2 สวนสัตว์เขาเขียว-วัดโฆษิต ชลบุรี ค้าฟ

โพสต์ โดย prakit24 » 13 ม.ค. 2014, 09:45

หายไปไหนกันหมด :shock:

เมื่อวานไปมินิดอยอินฯมา

เหนื่อยแต่สนุกมาก :D :D :D

พี่99แวะไปปั่นด้วยกันป่ะ

อาทิตย์หน้า ผมอาสาลากให้ :lol:
พิชิตดอยอินทนนท์ 2555 ต่ำกว่า 5 ชั่วโมง

โพสต์ โดย sanevent » 16 ม.ค. 2014, 12:05

:twisted:

ขอยาด
เปิด ทรี้ปปปปปปปปปปปปปปปปปปป

ซ้อม มินิ ดอยอิน รอบ
สอง งงงงงงงงงงงงงงงงงง

ทิตย์ที่ 19 มค 57 เขาใหญ่ ด่านปราจีน ขึ้น เขาเขียววววววว

ึ7.30 ร่วมรับทานหารเช้า ที่ คานทองเรสเตอรอง สี่แยกนครนายก

8.30 ปล่อยวอร์มอัพ จากแถว ดาษดา

เซ้ต 0 ที่หน้าด่านเขาใหญ่ปราจีน

50 นาที พักแรก น้ำตกเหวนรก

2 ชม พักสอง สามแยกขวาขึ้นเขาเขียว

3.50 ชม จบบนยอดเขาเขียว

พักผ่อน รับทานอาหารกลางวัน ด้านบน ตามอัณทยาสัย
เมนู ไก่ ห้าดาว และเหนียวนึ่ง

ขอเรียนเชิญมาด้วยความรีบร้อนเช่นเคย

สำหรับผู้ที่กลัวเปลี่ยว มีรถ ตามเซอร์วิส 2 คันค้าฟ ไม่เปลี่ยว

อิ อิ

ปล. ผู้ร่วมทริป เฮีย demo เจ้ Jang คุณ prakit24 เจ้ nongetc กะ sanevent

โพสต์ โดย nextstep » 16 ม.ค. 2014, 12:12

สวัสดีครับพี่ๆ
ซ้อม มินิ ดอยอิน รอบ สอง งงงงงงงงงงงงงงงงงง
อยากไปมากครับ แต่ผมได้ตั๋วงาน Toyota
จะมีจัดอีกมั้ยครับ
ปล 2,9/2/14 ผมยังไม่มีแผนครับ
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:

โพสต์ โดย mike43173 » 19 ม.ค. 2014, 21:27

สวัสดีคับ

อยากทราบตอนนี้มีเสื้อตัวตามรูปเหลืออยู่ป่าวอ่ะคับ??

วันนี้ไปงานToyota มาแล้วอิจฉาพวกbcc กะOsk เค้ามีเสื้อใส่กันมาเป็นทีมเลยอ่ะคับ :shock:

หรือว่ามีprojectจะทำเสื้อใหม่เปล่าคับ??
แนบไฟล์

โพสต์ โดย prakit24 » 21 ม.ค. 2014, 15:02

mike43173 เขียน:สวัสดีคับ

อยากทราบตอนนี้มีเสื้อตัวตามรูปเหลืออยู่ป่าวอ่ะคับ??

วันนี้ไปงานToyota มาแล้วอิจฉาพวกbcc กะOsk เค้ามีเสื้อใส่กันมาเป็นทีมเลยอ่ะคับ :shock:

หรือว่ามีprojectจะทำเสื้อใหม่เปล่าคับ??

เรื่องเสื้อรอท่านประธานมาตอบละกันครับ :D
พิชิตดอยอินทนนท์ 2555 ต่ำกว่า 5 ชั่วโมง

โพสต์ โดย rojpan » 01 ก.พ. 2014, 11:24

มีเสื้อแบบใหม่ครับ ติดต่อที่พี่จ๋อง 081 832 7738 ครับ :lol: :D

โพสต์ โดย kun sert » 04 ก.พ. 2014, 20:07

สวัสดี ท่านประธาน และเพื่อนๆ

เฮีย ยศ

ดอยอินทนนท์ ปีนี้อดไป งานใหญ่เข้า ทำไม่ทัน ขอให้ปั่นให้สนุก ทำเวลาดีขึ้นมากๆ
[b]ปั่นจักรยานได้อะไร
มีสุขภาพแข็งแรง มีความสุข และ มีความอดทนมากขึ้น
มีสุขภาพจิตดี, มีสมาธิ, สมองปลอดโปร่ง
มีโลกทรรศที่กว้างไกลขึ้น
ได้มิตรภาพและสังคมที่กว้างขึ้น
ตื่นตัว, กระฉับกระเฉง, และชลอความชรา
กินได้, และนอนหลับสนิท
มีการช่วยเหลือซึ่งกันและกัน, มีน้ำใจนักกีฬา, เผื่อแผ่และแบ่งปัน

โพสต์ โดย mike43173 » 04 ก.พ. 2014, 22:14

rojpan เขียน:

มีเสื้อแบบใหม่ครับ ติดต่อที่พี่จ๋อง 081 832 7738 ครับ :lol: :D

ขอบคุณมากคับ :D :D

โพสต์ โดย wf_kitti » 07 ก.พ. 2014, 14:14

ไม่ได้เข้ามาซะนาน เลยไม่ได้ไปมินิดอยด้วยเลย

โพสต์ โดย demolisher » 07 ก.พ. 2014, 21:01

อาทิตย์นี้ 09-Feb-2014 ไปมินิอินทนนท์ครั้งสุดท้าย (ก่อนงานจริง) ครับ

05:00 น. ขึ้นรถตู้ "สนุกการปั่น" บ้านท่าน Nongetc.
...
...
กินข้าวเช้า น่าจะพร้อมกับท่าน pop70 และลุงนำชัย (น่าจะร้านข้าวแกงและบุฟเฟท์ขนมจีนหน้าปั๊มน้ำมัน แถวรังสิต-นครนายก คลอง 10)
...
...
08:00 น. เริ่มปั่นตามอัธยาศัยจากด่านฯ ปราจีนบุรี ไปน้ำตกเหวสุวัจแล้วย้อนกลับมาขึ้นไปสังสรรค์กันที่ยอดเขาเขียว
...
...
14:00 น. กลับ

รถตู้สนุกการปั่นช่วยดูแลตามรายทาง ผู้ร่วมชะตากรรม ท่าน sanevent ท่าน Nongetc. คุณ prakit24 แจง และผม โดยมีท่าน pop70 และลุงนำชัย (แพะภูเขา) นัดไปปั่นวันเดียวกัน กับคุณ nextstep ที่นอนค้างรอที่เขาใหญ่ตั้งแต่คืนวันเสาร์แระ ครับป๋ม :D :D :D :D :D

โพสต์ โดย keepmoment » 07 ก.พ. 2014, 22:39

ขอให้พี่ๆ พิชิตอินทนนท์กันได้อย่างดีถ้วนหน้าครับ

เมื่อวานผมก็ไปซ้อมที่เขาใหญ่มา ขึ้นไปเขาเขียว กะว่าจะไปละ

แต่ดันมีปัญหาชีวิตซะก่อน เลยอดไปอินทนนท์เลย ปีหน้าว่ากันใหม่

โพสต์ โดย rojpan » 08 ก.พ. 2014, 10:49

ดูแลตัวเองนะจ๊ะน้อง..... :) :)

โพสต์ โดย prakit24 » 15 ก.พ. 2014, 15:21

rojpan เขียน:ดูแลตัวเองนะจ๊ะน้อง..... :) :)

รอพี่โรจน์มาดูแล :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย nextstep » 21 ก.พ. 2014, 14:21

ขอบคุณพี่ๆที่พาเที่ยวครับ
ปีหน้าขอรบกวนด้วยนะครับ :D

รูปภาพ รูปภาพ

ท้าความฟิตพิชิต 10 miles กับ Supersports งานวิ่งหนึ่งเดียวที่วัดระยะทางเป็นไมล์

วันอาทิตย์ที่ 16 มีนาคม 2557
03.30 น. : เริ่มให้บริการต่างๆในบริเวณงาน เช่น ฝากของสัมภาระ น้ำดื่ม
04.30 น. : กิจกรรมยืดกล้ามเนื้อ
05.00 น. : ปล่อยตัวผู้แข่งขันประเภท 10 ไมล์
05.20 น. : ปล่อยตัวผู้แข่งขันประเภท 5 ไมล์
05.30 น. : ปล่อยตัวผู้แข่งขันประเภท 2 ไมล์
07.00 น. : พิธีมอบรางวัลผู้ชนะการแข่งขัน
08.00 น. : ปิดการจัดงาน

การสมัครเข้าร่วมงาน
เริ่มสมัครได้แล้ววันนี้ - 25 กุมภาพันธ์ 2557
หรือปิดรับก่อนวันดังกล่าวเมื่อมีผู้สมัครเต็มตามจำนวนที่แจ้งดังต่อไปนี้
- ประเภท A ระยะทาง 10 ไมล์ รับผู้สมัครจำนวน 2,500 คน
- ประเภท B ระยะทาง 5 ไมล์ รับผู้สมัคร จำนวน 2,500 คน
- ประเภท C ระยะทาง 2 ไมล์ รับผู้สมัคร จำนวน 1,000 คน

วิธีสมัครเข้าร่วมงาน
ดาวน์โหลดใบสมัคร >> http://goo.gl/POGzFF
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen: