สพป.....สหพาณิชย์...บางจาก

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ

Re: สพป.....สหพาณิชย์...บางจาก

โพสต์ โดย เปี๊ยก ไชยพงศ์ » 14 มี.ค. 2012, 13:49

YUTTANA เขียน:polygon เกือบซื้อหลายรอบแล้วครับพี่เฉียดไปเฉียดมา ตอนจะเอาหมอบ ถามกับพี่ ย.แย้ ก็ไม่มีสีที่ชอบ แต่เห็นหลายคนบอกดีนะ

-คารบอนราคาอลู ยอมรับว่าดี ทั้งทางเขาและราบ ไม่ได้เชียร์ครับ แต่ถ้าชอบ ต้องซื้อ เพราะคุ้มมากเมื่อเทียบกับเฟรมไฮไซอีกหลากหลายยี่ห้อ
ราคาห่างกัน สองเท่า แต่การใช้งานไม่ต่างกันเลย
นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
สถิตย์ทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา

Re: สพป.....สหพาณิชย์...บางจาก

โพสต์ โดย YUTTANA » 14 มี.ค. 2012, 15:26

ขอบคุณพี่เปี๊ยก พึ่งโดน TREK LEXA หมอบให้ลูกสาว เดี๊ยวเก็บตังรอถอย POLYGON HELIOS 200 น่าจะพอ เอาไว้ซ้อมสวนหลวง ร9

โพสต์ โดย YUTTANA » 14 มี.ค. 2012, 15:59

ที่อยากลองอีกคันนึง
แนบไฟล์

โพสต์ โดย เปี๊ยก ไชยพงศ์ » 15 มี.ค. 2012, 10:50

YUTTANA เขียน:ขอบคุณพี่เปี๊ยก พึ่งโดน TREK LEXA หมอบให้ลูกสาว เดี๊ยวเก็บตังรอถอย POLYGON HELIOS 200 น่าจะพอ เอาไว้ซ้อมสวนหลวง ร9

trek lexa หน้าตาเป็นยังไงครับ ขอชมภาพด้วยครับ
นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
สถิตย์ทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา

โพสต์ โดย YUTTANA » 15 มี.ค. 2012, 11:13

เป็นหมอบ WSD SPEC สำหรับผู้หญิงครับพี่ ไม่แพง 20 กว่า K SORA + TIAGRA
แนบไฟล์

โพสต์ โดย YUTTANA » 15 มี.ค. 2012, 11:13

สีนี้ล่ะครับ ไซส์ 47

โพสต์ โดย เปี๊ยก ไชยพงศ์ » 15 มี.ค. 2012, 12:13

YUTTANA เขียน:เป็นหมอบ WSD SPEC สำหรับผู้หญิงครับพี่ ไม่แพง 20 กว่า K SORA + TIAGRA

สวยครับ

คุณยุทธ ไม่ทราบว่าวันเสาร์หรืออาทิตย์นี้เข้าสนามซ้อมbmxวันไหนครับ จะพาเจ้าต้นไผ่ ลูกพี่ดิเรกไปซ้อมซะหน่อย เด็กคนนี้มันใจถึงและทักษะดีมาก เสียอย่างเดียว ขี้เกียจซ้อม

โพสต์ โดย YUTTANA » 15 มี.ค. 2012, 13:15

น่าจะอาทิตย์บ่ายแก่ๆ ครับพี่

โพสต์ โดย YUTTANA » 15 มี.ค. 2012, 13:19

น้องต้นไผ่อายุเท่าไหร่ครับ เคยขี่หรือยังเรซซิ่งแบบนี้ เผื่อจะแนะนำได้เท่าที่พอรู้นะครับ

โพสต์ โดย sompong39 » 16 มี.ค. 2012, 00:00

หวัดดีรอบวงครับ ไม่อยากเอ่ย..เลย อยู่เอกมัยโดนสวยที่นี่ หักอก :mrgreen: :mrgreen: :( :(
___H__
_/\ \
/\__\\__ __\
| | "" | |''''||`
~~~""""`"""""`~~* ความรัก..คือ อะไร .....

โพสต์ โดย เปี๊ยก ไชยพงศ์ » 16 มี.ค. 2012, 16:45

YUTTANA เขียน:น้องต้นไผ่อายุเท่าไหร่ครับ เคยขี่หรือยังเรซซิ่งแบบนี้ เผื่อจะแนะนำได้เท่าที่พอรู้นะครับ

-เจ้าต้นไผ่ อายุ ๑๐ ปี เคยลงแข่งbmx ที่สนามนี้มาแล้วแต่หมดแรงสู้พวกไม่ได้ เพราะขี้เกียจซ้อม ลงแข่งเสือภูเขาที่งานป่าสักเป็นครั้งแรก
ผลงานใช้ได้ ติดที่๖

ดีครับถ้าเจอคุณยุทธจะได้ช่วบแนะนำเทคนิค เด็กคนนี้ใจถึง พื้นฐานทักษะดีพอสมควร
แนบไฟล์

โพสต์ โดย YUTTANA » 16 มี.ค. 2012, 17:06

โพเดี้ยมเท่ห์จังป่าสัก

โพสต์ โดย เปี๊ยก ไชยพงศ์ » 18 มี.ค. 2012, 20:37

YUTTANA เขียน:โพเดี้ยมเท่ห์จังป่าสัก

จริงๆแล้ว ต้องติดที่ ๕ แต่กรรมการผิดพลาดเพราะไปเห็นนักแข่งอีกคนเข้าก่อนน้องต้นไผ่ ซึ่งนักแข่งคนนั้นมันคนนั้นมันคนละรุ่นกัน
สังเกตุว่าลำดับที่ ๕ ไม่มีใครขึ้นไปรับรางวัล นี้แหล่ะยังเป็นปัญหาของมาตรฐานการแข่งขัน สนามก่อนก็อีก(แถวนครนายก) พี่ชายเจ้าต้นไผ่ ขี่เข้าที่๕
กรรมการก็บอกว่าได้ที่หก แต่โชคดีฟ้องด้วยวิดีคลิปที่พวกเราเตรียมไป ก็เลยได้ถ้วยส่งตามมาให้ภายหลัง

วันนี้ไม่ได้ไปที่สนามbmx เนื่องจากน้องต้นไผ่ต้องร่วมงานกิจกรรมของฟูจิ เอาไว้นัดกันใหม่ก็แล้วกันครับ

โพสต์ โดย YUTTANA » 19 มี.ค. 2012, 09:04

ไม่ได้เข้ามาดู 2 วัน รอพี่เปี๊ยกอยู่สนาม :)

โพสต์ โดย เปี๊ยก ไชยพงศ์ » 19 มี.ค. 2012, 15:07

YUTTANA เขียน:ไม่ได้เข้ามาดู 2 วัน รอพี่เปี๊ยกอยู่สนาม :)

-เสาร์และอาทิตย์นี้คงไม่ได้ไปครับ เพราะจะไปงานแข่งเสือภูเขาที่โคราชครับ เผื่อฟลุ้คติดลำดับบ้าง