**** น้ำเงิน - ฟ้า ****ขอเช็คชื่อชาว " ปทุมคงคา "ครับพี่น้อง

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ

Re: **** น้ำเงิน - ฟ้า ****ขอเช็คชื่อชาว " ปทุมคงคา "ครับพี่น้อง

โพสต์ โดย sompong39 » 26 พ.ย. 2013, 04:22

:mrgreen:
___H__
_/\ \
/\__\\__ __\
| | "" | |''''||`
~~~""""`"""""`~~* ความรัก..คือ อะไร .....

Re: **** น้ำเงิน - ฟ้า ****ขอเช็คชื่อชาว " ปทุมคงคา "ครับพี่น้อง

โพสต์ โดย sompong39 » 22 ธ.ค. 2013, 01:29

พลาย เขียน::D :D :D ยินดีต้อนรับครับพี่ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
.
.
บังเอิญวันนี้พาแม่ไปหาหมอที่คลีนิคศูนย์แพทย์พัฒนา ขณะนั่งรอคิวตรวจ
มีชายสูงอายุท่านหนึ่งมาพร้อมลูกๆมานั่งข้างๆ หน้าคุ้นๆแต่ผมนึกไม่ออกว่าเคยเจอที่ไหน
พยาบาลเรียกชื่อขายท่านนั้นไปวัดความดันว่า "คุณอุดม วัชรสกุลณี" :o ผมถึงบางอ้อ
ผมเชื่อว่าหลายๆท่านในนี้คงจำได้ ท่านผอ.อุดมฯ ท่านเป็นผอ.โรงเรียนต่อจาก ท่านผอ.เจตต์ฯ
ผมเข้าไปสวัสดีท่าน ผมแนะนำตนเองต่อท่าน พอท่านรู้ว่าผมเป็นศิษย์เก่าปทุมคงคา แทนที่ผมจะได้ซักถามท่าน
กลายเป็นท่านซักถามสารทุกข์สุกดิบแทน :lol: สมกับเป็นครูจริงๆครับ ท่านเป็นครูตลอดเวลาแม้จะเกษียณอายุแล้วก็ตาม
จากการซักถามได้ความว่า ท่านมาหาหมอวันนี้ด้วยอาการโรคหัวใจ ซึ่งท่านบอกว่าท่านเป็นมาก่อนที่จะมาเป็น ผอ.โรงเรียนเรา
ปัจจุบันท่านยังคงเข้าไปประชุมที่โรงเรียนอยู่บ่อยๆ ก่อนลาท่าน ท่านบอกให้ผมกลับไปเที่ยวที่โรงเรียนบ้าง
พอผมเรียนท่านว่า ผมเข้าไปโรงเรียนบ่อยเพราะใกล้ที่ทำงานและพี่ตือ นายกสมาคมฯ ขอให้ไปช่วยในบางโอกาส
ท่านยิ้มอย่างมีความสุข พร้อมทั้งกล่าวว่ากลับไปช่วยโรงเรียนเรานะ แม้วันนี้สุขภาพของท่านจะร่วงโรยไปตามกาลเวลา
แต่สิ่งหนึ่งที่ผมรู้สึกได้ตลอดเวลาที่ได้คุยกับท่าน ท่านรักปทุมคงคาครับ

พี่พลาย ..ลองถาม ผอ.ดูนะ..ว่าตอนย้าย จากเตรียมฯ มาเจอ ป.ค.ปีแรก มันป่ะ.. :lol:
___H__
_/\ \
~~~""""`"""""`~~* ความรัก..คือ อะไร .....

โพสต์ โดย sompong39 » 22 ธ.ค. 2013, 01:30

22/12/56
จะนัดเจอ พี่น้อง...น้ำเงินฟ้า ครับ...
:mrgreen:
___H__
_/\ \

โพสต์ โดย พลาย » 22 ธ.ค. 2013, 07:37

:D :D :D พี่สมพงษ์๓๙ครับ ผมเชื่อว่าท่านจำได้ดีเลยครับเพราะรับขวัญท่านด้วยระเบิด :lol: :lol: :lol:
แต่จริงๆนะครับพี่ เมื่อท่านรู้ว่าผมเป็นศิษย์เก่าดูท่านมีชีวิตชีวาขึ้นเยอะเลยครับ
ท่านเป็นฝ่ายถามผมเสียมากกว่าที่ผมจะถามท่านอีกครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

โพสต์ โดย pomme69 » 18 มี.ค. 2014, 00:52

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับพี่น้องผมจบรุ่น 14 อริยโกเมศ 38182
แก้ไขล่าสุดโดย pomme69 เมื่อ 18 มี.ค. 2014, 23:27, แก้ไขไปแล้ว 3 ครั้ง.

โพสต์ โดย sompong39 » 01 มิ.ย. 2014, 16:19

สวัสดีรอบวงครับ :mrgreen:
___H__
_/\ \

โพสต์ โดย kraisyk » 05 มิ.ย. 2014, 16:52

สวัสดีครับ ชาวน้ำเงิน-ฟ้า ผมจบ ม.6 ปี 2533 ห้อง 5 ครับ รหัส 32350 ครับ
ยินดีรู้จักนักปั่นทุกท่านครับ
https://www.facebook.com/krai.syk[/color][/i][/b]

โพสต์ โดย พลาย » 05 มิ.ย. 2014, 21:24

kraisyk เขียน:สวัสดีครับ ชาวน้ำเงิน-ฟ้า ผมจบ ม.6 ปี 2533 ห้อง 5 ครับ รหัส 32350 ครับ

.
.
:D :D :D ห้องเดียวกับ ปรีชา แซ่ลี้ ใช่ปะ ข้าแสน ห้อง๓ เอง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

โพสต์ โดย kraisyk » 07 มิ.ย. 2014, 16:35

พลาย เขียน:
kraisyk เขียน:สวัสดีครับ ชาวน้ำเงิน-ฟ้า ผมจบ ม.6 ปี 2533 ห้อง 5 ครับ รหัส 32350 ครับ

.
.
:D :D :D ห้องเดียวกับ ปรีชา แซ่ลี้ ใช่ปะ ข้าแสน ห้อง๓ เอง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

หัองเดียวกับ สันต์ สุวรรณบูรณ์ ครับ
ยินดีรู้จักนักปั่นทุกท่านครับ
https://www.facebook.com/krai.syk[/color][/i][/b]

โพสต์ โดย borworntat » 21 ก.ค. 2014, 00:55

รายงานตัวครับ ปทุมคงคา รุ่น110ครับ ชื่อบวรทัต ครับ ผมแว้นๆอยู่แถวๆ สวนหลวง สุวรรณภูมิครับ พี่คนไหนปั่นแถวนี้ โทรหาผมมั่งน่ะครับ0867766347

**** น้ำเงิน - ฟ้า ****ขอเช็คชื่อชาว " ปทุมคงคา "ครับพี่น้อง

โพสต์ โดย RamTH » 27 ก.ค. 2014, 19:13

ม 6 รุ่นแรกจบปี 27 ครับ
รุ่นนี้มีทั้งนักจักรยานทีมชาติ,แชมป์เยาวชน, แชมป์จักรยานกรมพละที่เดี๋ยวนี้ไม่มีจัดแล้วหลายคนครับ รายงานตัวเป็นน้องใหม่ กลับมาขี่ได้หกเดือนหลังจากไม่ได้ขี่มาเกือบสามสิบปีครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

โพสต์ โดย MONG 928 » 11 ก.ย. 2014, 09:33

สวัสดีครับ พี่น้องทุกท่าน :mrgreen:
รักเด็ก

โพสต์ โดย vanhelsing2014 » 13 พ.ค. 2015, 09:23

สวัสดีครับพี่น้องชาวน้ำเงินฟ้า รายงานตัวเช็คชื่อด้วยครับ หมายเลขประจำตัว 30107 จบรุ่น84 (06ปัทมะเทพ) ปั่นวนวนเวียนเวียนแถวสวนหลวง บึงหนองบอน
แนบไฟล์