น้ำเงินและขาวคือดาวสารวรรณ เป็นสิ่งสำคัญของเซนต์คาเบรียล

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
iiiiiEK
สมาชิก
สมาชิก
team: BPMTB (Bikeloves)
Bike: Specialized & Dahon
ตำแหน่ง: BKK.

Re: น้ำเงินและขาวคือดาวสารวรรณ เป็นสิ่งสำคัญของเซนต์คาเบรียล

โพสต์ โดย iiiiiEK »

สวัสดีครับทุกๆ คนครับ โหเริ่มเยอะขึ้นเรื่อยๆ แถมมีกระทู้สานไปมากับที่ http://www.sgalumni.com ด้วย :D

http://www.sgalumni.com/webbase/forum/T ... opicID=230

ก่อนอื่นคงต้อง _//\\_ สวัสดีรุ่นพี่ก่อนครับ ขอ สวัสดี พี่ TU_77, พี่ แงซาย, พี่ MrTu ครับ
แล้วก็มาสวัสดีรุ่นใกล้กัน หรือ เดียวกันครับ สวัสดี คุณ cck 14832, คุณ lamdual 14783, คุณ RbungA+ 14656
สุดท้ายก็มาสวัสดี รุ่นน้องๆ น้องคนเปิดกระทู้ Bluedoft, น้องsearchman 17884, น้องTon_sg 25132

คำถามของน้อง Ton_sg คุณ RbungA+ คงให้คำตอบไว้แล้ว พี่เดาว่าน่าจะเป็นร้าน probike ตรงหลังสวนลุมพินีนะครับ ที่มีรุ่นพี่เป็นเจ้าของ อันนี้เดาเอาครับ ส่วนพี่แงซาย ไม่ทราบว่าใช่พี่คนเดียวกับที่ไปโพสต์ ที่ bikeloves.com หรือเปล่าครับพี่ เห็นกระทู้แวบๆ ไปจอยกันนะครับพี่ ;)
nishiki
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: น้ำเงินและขาวคือดาวสารวรรณ เป็นสิ่งสำคัญของเซนต์คาเบรียล

โพสต์ โดย nishiki »

มศ 5 รุ่นสุดท้าย รุ่นเดียวกับ Mrtu...oor
MrTu
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 8900, Specialized Allez 09

โพสต์ โดย MrTu »

สวัสดีทุกท่านครับ สงสัยต้องจัดปั่นน้ำเงินขาว ซักรอบแล้วนะ
Ton_sg
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือแคลาย+เมืองนนท์
Bike: merida tfs 500 D ปี 09

โพสต์ โดย Ton_sg »

ไม่ได้แวะมานาน ผมอาจจะไปลงตัวที่ trek 4500พี่ๆมีใครจะเเนะนำอะไรเพิ่มเติมขอวามเห็นด้วยนะครับ
You know me was many thing but not Coward !!!
TU_77
ขาประจำ
ขาประจำ
team: The Lover Bike
Bike: CANYON Aeroad, COLNAGO CLX 3.0, COLNAGO Master, Alex Moulton, Brompton

โพสต์ โดย TU_77 »

Ton_sg เขียน:ไม่ได้แวะมานาน ผมอาจจะไปลงตัวที่ trek 4500พี่ๆมีใครจะเเนะนำอะไรเพิ่มเติมขอวามเห็นด้วยนะครับ
ดีครับ เหมือนกับผม 5555
It's all about bike, journey and life.
TU_77
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CANYON Aeroad, COLNAGO CLX 3.0, COLNAGO Master, Alex Moulton, Brompton

MrTu เขียน:
TU_77 เขียน:เลขประจำตัว 12xxx แก่ไปมั้ยครับ หึหึ
สงสัยจะรุ่นเดียวกัน 5 5 5

12xxx เหมือนกาน

หุหุ ผมออกตอน ม.ศ.3 (ห้อง F) ปี 2520 ครับ ไม่รู้ว่านับเป็นรุ่นอะไร
It's all about bike, journey and life.
Ton_sg
ขาประจำ
ขาประจำ

ใครที่ต้องกันนั้บรุ่นนะครับ ผมยินดีช่วยนะครับ ก้อรบกวนเขียนพศ. ที่จบ ม.6 นะครับ
ใครที่เรียน จบ ม.3 ก้อให้นับไปจนจบม.6 นะครับ พี่ๆ เช่น ผมจบเซนต์ ม.6 ปี 2548 คือรุ่น 85 ลองไล่ๆดูนะครับ

ส่วนจักรยานผมเป้นเสือมือใหม่ยังไงฝากตัวกับรุ่นพี่เซนต์ทุกคันด้วยนะครับ
You know me was many thing but not Coward !!!
cplovers
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 096 536 3293
Bike: Trek

โพสต์ โดย cplovers »

สวัสดีครับ ผม ซค 23168 ครับ รุ่น 82 ครับ ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆ ทุกคนนะครับ
Ton_sg
ขาประจำ
ขาประจำ

เด็กเซนต์ เยอะมากเลยครับ น่าจะจัดปั่นกันสักหน่อยนะครับ รวมตัวกันปั่นจากโรงเรียน ไปที่ไหนดีครับ สยามดีไหมปั่นไปส่องสาวๆ
noppdol
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814843910
team: deep
Bike: klein

โพสต์ โดย noppdol »

ขอมาแจมด้วย 113** ไม่รู้ว่ารุ่นไหน หรือมีใครใกล้เคียง
noppdol@mthai.com
ตั้งแต่เปลี่ยนบอร์ด ไม่ค่อยได้เข้ามาเลย หยุดขี่ไป 4 เดือนแล้ว
อยู่ห้อง a ป1-4 พอขึ้น ป5 ถูกย้ายมาห้อง e
เท่าที่จำได้
ป1 ม.สุเมธ
ป2 ม.นพ
ป3 ม.มีนา
ป4 ม.ณรงค์
ป5 ม.*** ขอไปนึกก่อน ***
ป6 ม.ทวีศักดิ์
ป7 ม.คำคูณ
มศ1 ม.วิชา
มศ2 ม.ศิริ
มศ3 ม.ประจักร์
ปั่นแถว มอร์เตอร์เวย์ ครับ
Ton_sg
ขาประจำ
ขาประจำ

กระทู้ของเราตกไปได้ไง หุหุ มาดึงมันขึ้นมา ตอนนี้ผมตั้งกระทู้เกี่ยวกับจักรยานไว้ที่www.sgalumni.com มีพี่ๆน้องๆให้ความสนใจอยุ่พอสมควร เข้าไปช่วยกันแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในเรื่องจักรยานก็ดีหรืออื่นใดอันนอกเหนือจากนี้ก็ได้นะครับ ยังไงช่วยเข้าไปลงทะเบียนด้วยนะครับ เวปนี้สร้างเพื่อศิษย์เก่าเซนต์ทุกท่าน ขอบคุณครับ
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด...ใครชวน...ผมก้ไป
Bike: KHS Cromolist Soft Tail, Giant Street Version, หมอบMASI, Touring Mongoose (คันนี้แปลงเอง..อิ อิ)
ตำแหน่ง: ในอ้อมแขนอันอบอุ่น ของคนที่รักเรา อิจฉาม่ะล่ะ

โพสต์ โดย แงซาย »

TU_77 เขียน:
MrTu เขียน:
TU_77 เขียน:เลขประจำตัว 12xxx แก่ไปมั้ยครับ หึหึ
สงสัยจะรุ่นเดียวกัน 5 5 5

12xxx เหมือนกาน

หุหุ ผมออกตอน ม.ศ.3 (ห้อง F) ปี 2520 ครับ ไม่รู้ว่านับเป็นรุ่นอะไร

อ้าวงั้นผมกับพี่ก็น่าจะรุ่นติดกันนะดิ ผมห้อง F (ม3 รุ่นแรก) รุ่นเดียวกับพวก Feed Back นะครับ
มือเบส เดชาพล สังข์ลำไย อยู่ห้องผม
แก้ไขล่าสุดโดย แงซาย เมื่อ 05 พ.ย. 2008, 13:56, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

>> LIVE >> LIFE >> FAST >>
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด...ใครชวน...ผมก้ไป
Bike: KHS Cromolist Soft Tail, Giant Street Version, หมอบMASI, Touring Mongoose (คันนี้แปลงเอง..อิ อิ)
ตำแหน่ง: ในอ้อมแขนอันอบอุ่น ของคนที่รักเรา อิจฉาม่ะล่ะ

noppdol เขียน:ขอมาแจมด้วย 113** ไม่รู้ว่ารุ่นไหน หรือมีใครใกล้เคียง
noppdol@mthai.com
ตั้งแต่เปลี่ยนบอร์ด ไม่ค่อยได้เข้ามาเลย หยุดขี่ไป 4 เดือนแล้ว
อยู่ห้อง a ป1-4 พอขึ้น ป5 ถูกย้ายมาห้อง e
เท่าที่จำได้
ป1 ม.สุเมธ
ป2 ม.นพ
ป3 ม.มีนา
ป4 ม.ณรงค์
ป5 ม.*** ขอไปนึกก่อน ***
ป6 ม.ทวีศักดิ์
ป7 ม.คำคูณ
มศ1 ม.วิชา
มศ2 ม.ศิริ
มศ3 ม.ประจักร์
ปั่นแถว มอร์เตอร์เวย์ ครับ
แล้วระหว่าง
ม. ณรงค์ กับ ม. วิชัย
ใครฟาดก้นได้เจ๊บกว่ากันครับ
ผมโหวด ม. วิชัย เจ้าของประโยด "ยังงี้ต้องเฆี่ยน 6 ที อย่างแรง"
โดนไปชุดนึง ข้อหาไม่ทำการบ้าน ยังจำรสชาตได้เลยครับ

ป 3. อยู่กับ ม. ประสงค์ มีหมูหันกินด้วย เคยเจอลูกชาย ม.ประสงค์ เป็นหมออยู่ รพ. เซนต์หลุยส์ นะครับ
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ

ได้รับกันบ้างไม๊
ไฟล์แนบ
Picture 5.png
Picture 5.png (36.23 KiB) เข้าดูแล้ว 730 ครั้ง

TU_77
ขาประจำ
ขาประจำ

แงซาย เขียน:
อ้าวงั้นผมกับพี่ก็น่าจะรุ่นติดกันนะดิ ผมห้อง F (ม3 รุ่นแรก) รุ่นเดียวกับพวก Feed Back นะครับ
มือกลอง เดชาพล สังข์ลำไย อยู่ห้องผม[/quote]

อิอิอิ

งั้นคุณแงซายก็เป็นชาวสีม่วง เอ๊ย อยู่สายม่วง St.Edmund สิครับ 555

ไม่ทราบปั่นแถวไหนครับ ผมชื่อตู่ อยู่แถวบางใหญ่ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”