รวมพลชาว KMIT'L

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
DEEP_BLUE_KLEIN
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-425-8345
team: DEEP TEAM
Bike: KLEIN

Re: รวมพลชาว KMIT'L

โพสต์ โดย DEEP_BLUE_KLEIN »

44040145 ครับ
เรารักในหลวง

DEEP Link : บอร์ด DEEP พฤษภาคม 2557
Go with Attitude Big Sky Blue
737
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: KMITL
Bike: Fisher, M1, Giant 760, Neo-Cot, Ground Control, GT, Pana Grand canyon, SoloistUltra,Miyata
ติดต่อ:

โพสต์ โดย 737 »

สวัสดีครับทั้งคุณ Deep และคุณ Irat (ITE 05 ใช่ไหมครับ ยินดีรู้จักครับ) เริ่มใกล้ๆจะได้เจอหน้ากันแล้ว ผมก็ไปปั่นสนามเขียวบ้าง เช้า บ้าง เย็นบ้าง ตามเวลาฟ้าครึ้ม คงมีโอกาสได้เจอกันในสนามเขียวบ้างนะครับคุณ Deep ผมปั่นแต่โครโมเป็นส่วนมากนะครับ :D
รูปประจำตัวสมาชิก
eddyjune
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย eddyjune »

ผมจบคณะวิทยาศาสตร์ รหัส 36
ปั่นสนามเขียวเย็นวันเสาร์ เจอทักทายกันได้นะครับ
737
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fisher, M1, Giant 760, Neo-Cot, Ground Control, GT, Pana Grand canyon, SoloistUltra,Miyata
ติดต่อ:

สวัสดีชาวสจลและศิษย์เก่าทุกคณะ ตั้งแต่วันที่ 17 ธค. 57 กรมทางหลวง ได้ทำที่กลับรถจุดใหม่จากทางด่วยมอเตอร์เวย์ที่มุ่งหน้าไปชลบุรี เลยสะพานโค้งยายจ้อย ไป ประมาณ 0.8 กม. ดังนั้นต่อไปเวลามาทำธุระหรือจะเข้ามาที่สจล.ก็ไม่ต้องใช้สะพานยูเทรินตรงหน้าตึกอธิการแล้ว ถ้าวิ่งมาจากถนนมอเตอร์เวย์มุ่งหน้าชลบุรี ก็ขับเลยสะพานยูเทรินนี้ไป สัก 1.5 กม. พอเลยสะพายโค้งยายจ้อย ก็เตรียมชิดซ้าย มีถนนเบี่ยงออกเพื่อรอดใต้สะพานข้ามคลอง (ใกล้กับสถานีดาวเทียม) เมื่อลอดใต้สะพานก็จะมีทางเบี่ยงออกถนนคู่ขนานเลียบมอเตอร์เวย์ ฝั่งเทคโน ก็เลือกว่าจะเลี้ยวเข้าเทคโนประตูไหน แต่ถ้าท่านใดมาจากชลบุรี มุ่งหน้ากทม.ถ้าจะเข้าก็ ใช้ทางเข้า สนามบินสุวรรณภูมิอันเดิมนะครับ :D
737
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ส่งข่าวสำหรับชาวถาปัด มีละครเวที จัดที่หอประชุมใหญ่(หอเก่าฝั่งวิศวะ) ตั้งแต่วัน ศุกร์ เสาร์และอาทิตย์ นี้ และวันเสาร์มีงานชงโคไนท์ สำหรับชาววิศวะด้วยนะครับ สนใจเข้ามาชมมาเที่ยวกันได้ครับ :D
737
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

แก้ไขข่าวงานครับ งานชงโคไนท์มีวันเสาร์ที่ 21 มีค. 58 ครับ :D
Um
ขาประจำ
ขาประจำ
team: .
Bike: Diamondback

โพสต์ โดย Um »

ที่ลาดกระบังยังมีปั่นกันอยู่มั้ยครับ ว่างๆละอยากเข้าไปปั่นย้อนอดีตแถวนั้น ผ่านไปสิบกว่าปีสภาพคงเปลี่ยนไปเยอะ
737
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ขอสวัสดีปีใหม่ 2559 ชาวลาดกระบังหรือลูกพระจอม ทุกท่าน ครับ สุขภาพแข็งแรงต้องปั่นจกย.กันนะครับ
- เคยมีของคณะสถาปัต จัดงานปั่นไปคลองสวน 100 ปี ครับ ที่จัดอย่างเป็นทางการ ส่วนปั่นในสนามเขียวหรือชื่อใหม่สกายเลน ก็ไปปั่นกันอิสระครับ เช่นของชมรมโรบอท เพราะมีน้องๆปปั่นจกย.ไปกลับระหว่างหอพักกับคณะ วันไหนนึกอยากปั่นก็นัดกันไปปั่น อย่างนี้เป็นต้นครับ ก็มีเส้นทางให้ปั่นหลายเส้นครับ นอกจากสกายเลน ปั่นเลียบคู่ขนานมอเตอร์เวย์ ปั่นไปเส้นท้องนาวัดอุทัย เส้น วัดคู้ไปออก ม.หัวเฉียว เส้นแถวบ่อปลา บ่อกุ้ง แถวบางเสาธง ครับ หรือไป วัดหลวงพ่อโสธร ครับ
737
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ปี 2558 ทางสจล.ได้จัดงานพระราชพิธีรับปริญญาบัตร ขึ้นเป็นครั้งแรกที่ สจล. โดยจัดที่อาคารใหม่ท่านเจ้าคุณทหาร อยู่ตรงแปลงเกษตรเก่าฝั่งตรงข้ามสถาปัต-วิศวะ ครับ สามารถรับจำนวนบัณฑิตกว่า 6 พันคนได้ และปีนี้ทางทีมจราจรของสจล. ได้พยายามลดการติดขัดของจราจลในวันถ่ายรูปหมู่และวันรับจริง โดยลดจำนวนการนำรถยนต์มายังสถาบันด้วยการใช้บริการรถไฟของ รฟท. ซึ่งทางรฟท.ใจดีช่วยกรุณาจัดหัวลากและตู้โดยสารทั้งหมด 5 โบกี้ มาคอยบริการรับส่งระหว่างสถานีลาดกระบัง ถึงสถานีพระจอมเกล้า ทั้งวัน มีผู้มาใช้บริการเป็นจำนวนมาก และลดจำนวนรถยนต์และการติดขัดของการจราจรลงไปได้มาก ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”