BCC มาโชว์ขากัน

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
บีเค-วัน
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Family&Friends
ตำแหน่ง: Columbus, Ohio U.S.A.

Re: BCC มาโชว์ขากัน

โพสต์ โดย บีเค-วัน »

นับรุ่นกันอย่างไรไม่ทราบครับ จำไม่ได้ว่าจบปีไหนแน่ต้องนับถอยหลัง จากรั้วม่วง-ทองมาได้ ๓๐กว่าปีแล้ว .....

ผมปั่นอยู่ตามบ้านนอกครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &sk=t&sd=a
สิ่งใดที่ยังไม่ได้มาย่อมเป็นทุกข์ และได้มาแล้วก็ยังเป็นทุกข์อีก
tora
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 092..47..57..000
team: Joy & Jam
Bike: Trek
ตำแหน่ง: เมืองที่คนตกท่อ

โพสต์ โดย tora »

ยังไม่มีเวลาออกแบบเสื้อเลยอ่ะ

งานยุ่งจัด

ขอเสียงหน่อยครับว่าถ้านัดเจอกันที่สวนลุมแล้วปั่นไป รร มีใครสนใจบ้างครับ

เช้าวันอาทิตย์ก็ได้ ชิวๆ เสร็จตอนเที่ยง แล้วแยกย้าย
...มีเงิน มีแรง แต่ไม่มีเวลา... 私は虎です
UBC
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818311245
team: BCC
Bike: MTB

โพสต์ โดย UBC »

บีเค-วัน เขียน:นับรุ่นกันอย่างไรไม่ทราบครับ จำไม่ได้ว่าจบปีไหนแน่ต้องนับถอยหลัง จากรั้วม่วง-ทองมาได้ ๓๐กว่าปีแล้ว .....

ผมปั่นอยู่ตามบ้านนอกครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &sk=t&sd=a
สวัสดีครับ ผมรุ่น132 น่าจะเป็นรุ่นน้อง ว่าแต่พี่ตอนที่จบเป็นรัชการที่เท่าไหร่ครับ ยังไงก็ขอคาราวะครับ........ตอนนี้พวกเราอยากทำเสื้อ พี่พอจะแนะนำอะไรบ้างไหมครับ
บีเค-วัน
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: Columbus, Ohio U.S.A.

UBC เขียน: สวัสดีครับ ผมรุ่น132 น่าจะเป็นรุ่นน้อง ว่าแต่พี่ตอนที่จบเป็นรัชการที่เท่าไหร่ครับ ยังไงก็ขอคาราวะครับ........ตอนนี้พวกเราอยากทำเสื้อ พี่พอจะแนะนำอะไรบ้างไหมครับ
สวัสดีครับคุณ UBC ถ้าจะให้ผมเดา ผมว่าผมจบเมื่อตอนโรงเรียนครบรอบ ๑๑๕ ปี น่าจะเป็นปี ๒๕๑๗ ( 1974 ) จำไม่ได้จริงๆ รู้แต่ว่าจากบ้านมาตั้งแต่ปี ๒๕๑๘
ส่วนเรื่องเสื้อที่จะจัดทำกัน น่าสนใจ สั่ง๔ตัวได้ไหมครับ ต้องสังกัดอยู่ในชมรมหรือเปล่า
ไฟล์แนบ
Morrow , Ohio Campground
Morrow , Ohio Campground
Morrow-Cowen Lake 14 Miles 24 Aug 2008 115small bcc.jpg (74.66 KiB) เข้าดูแล้ว 671 ครั้ง
สิ่งใดที่ยังไม่ได้มาย่อมเป็นทุกข์ และได้มาแล้วก็ยังเป็นทุกข์อีก
BCCKiller
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Cannondale V700SX
ตำแหน่ง: Bangkok Thailand
ติดต่อ:

โพสต์ โดย BCCKiller »

tora เขียน:ยังไม่มีเวลาออกแบบเสื้อเลยอ่ะ

งานยุ่งจัด

ขอเสียงหน่อยครับว่าถ้านัดเจอกันที่สวนลุมแล้วปั่นไป รร มีใครสนใจบ้างครับ

เช้าวันอาทิตย์ก็ได้ ชิวๆ เสร็จตอนเที่ยง แล้วแยกย้าย
ขอเป็นวันเสาร์ได้ไหม ครับวันอาทิตย์ต้องอยู่กับคุณผู้หญิงครับ
*** BCCKiller ***
Bangkok Christian College 138
Web: http://www.tantavas.com
BCCKiller
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

บีเค-วัน เขียน:
UBC เขียน: สวัสดีครับ ผมรุ่น132 น่าจะเป็นรุ่นน้อง ว่าแต่พี่ตอนที่จบเป็นรัชการที่เท่าไหร่ครับ ยังไงก็ขอคาราวะครับ........ตอนนี้พวกเราอยากทำเสื้อ พี่พอจะแนะนำอะไรบ้างไหมครับ
สวัสดีครับคุณ UBC ถ้าจะให้ผมเดา ผมว่าผมจบเมื่อตอนโรงเรียนครบรอบ ๑๑๕ ปี น่าจะเป็นปี ๒๕๑๗ ( 1974 ) จำไม่ได้จริงๆ รู้แต่ว่าจากบ้านมาตั้งแต่ปี ๒๕๑๘
ส่วนเรื่องเสื้อที่จะจัดทำกัน น่าสนใจ สั่ง๔ตัวได้ไหมครับ ต้องสังกัดอยู่ในชมรมหรือเปล่า
โห้ยพี่คร้าบ 1974 ผมพึ่งเกิดได้ปีเดียวเองอะพี่ ขอคารวะครับรุ่นพี่ อ้อ เรื่องเสื้อคงไม่ต้องสังกัดที่ไหนมั้งครับ เราลูกม่วงทองเหมือนกันนิพี่
บีเค-วัน
ขาประจำ
ขาประจำ

BCCKiller เขียน:โห้ยพี่คร้าบ 1974 ผมพึ่งเกิดได้ปีเดียวเองอะพี่ ขอคารวะครับรุ่นพี่ อ้อ เรื่องเสื้อคงไม่ต้องสังกัดที่ไหนมั้งครับ เราลูกม่วงทองเหมือนกันนิพี่
ตอบ: เห็นบ่นเอา บ่นเอา มีแต่คนเข้ามาดู แต่ไม่มีคนตอบกระทู้ เลยต้องเข้ามาตอบเสียหน่อย เดี๋ยวจะว่ารุ่นพี่ทิ้งน้อง คราวนี้เขียนยาว คงจะเบื่อที่จะให้เข้ามาตอบอีกเป็นแน่

ผมรู้จักรุ่นพี่ ทั้งที่เมืองไทยและเทศ ที่มีใจรักจักรยานเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องกันทั้งนั้น ไม่เคยถือตัว

ท่านหนึ่ง ปั่นจักรยานอยู่แถวอ่างเก็บน้ำศรีราชา ท่านผู้นี้มีความรู้สูง หน้าที่การงานระดับ ^^^ เป็นฅนที่สมควรเคารพท่านหนึ่งรวมถึงในวงการจักรยานด้วยครับ

ท่านหนึ่ง ท่านรองฯ ทำงานอยู่แถวเมืองทอง เป็นรุ่นน้องผมหนึ่งปี เคยมาเรียนอยู่รัฐเดียวกัน นานมาแล้ว กลับมาเสริมหลักสูตรเมื่อ๕ปีก่อนตอนนี้กลับไปแล้ว

ท่านหนึ่ง รับราชการ บ้านอยู่แถวสุธิสาร เพื่อนร่วมชั้น มาเรียนที่อเมริกาด้วยกัน แต่อยู่ต่างรัฐกัน ขณะนี้ทำหน้าที่สำคัญให้แก่ประเทศชาติ

ส่วนที่อยู่ในอเมริกา รัฐเดียวกัน เมืองเดียวกัน มีรุ่นพี่อยู่หลายท่าน

ท่านแรก พี่หมอ ไม่ขี่จักรยานชอบปลูกต้นไม้ ผมได้พืชผักแทบจะครบทุกอย่างเช่น กระเพรา โหระพา พริกขี้หนู ใบมะกรูด ตะไคร็ ผักกุ๊ยช่าย ฯลฯ มีให้ทานอยู่ได้ กว่าครึ่งปี

ท่านที่สอง พี่เล็ก นักเตะทีมโรงเรียนของเรา ที่ได้ติดทีมชาติ ตอนนี้เป็นครูสอนมวยไทย

ท่านที่สาม พี่ปื๊ด (ไม่ใช่ไอ้ปื๊ดนะครับ) เจ้าของร้านอาหารฝรั่งเศษ- ไทย หนุ่มใหญ่ไม่ชอยเที่ยว

ท่านที่สี่ พี่หน่อย เจ้าของร้านไทย สุดหรู ทำแต่งานกับขับรถสปอร์ท

ท่านที่ห้า พี่นิด วิศวะกรบริษัทรถยนต์ ฮอนด้า อเมริกา (ซีวิค) แต่ก่อนปั่นจักรยาน ตอนนี้ติดสาวชอบพายเรือ ก็เลยไม่ค่อยเจอหน้ากัน

ท่านที่หก พี่อ้อ หุ้นส่วนบริษัทขนส่ง นานๆออกไปปั่นเที่ยวด้วย

รุ่นน้องมากมายที่ผ่านมาแล้วก็ผ่านไปมากมายหลายรุ่น หลายๆท่านที่หลวมตัวมาที่รัฐที่ผมอยู่ จะโดนจับไปขี่จักรยานเที่ยวกันเกือบทุกฅน ๕๕๕
ตอนนี้มีอยู่ท่านหนึ่ง ที่ผมยังลากเอาไปปั่นเที่ยวด้วยกันเป็นครั้งคราว

ส่วนตัวผม หลงทางหาทางกลับบ้านไม่เจอ มีสาว(น้อย)เชื้อชาติอเมริกัน รับเลี้ยงดู คุณแม่เขาให้จักรยานผมมาไว้ใช้หนึ่งคัน ก็ยังใช้ปั่นเที่ยวมาจนถึงทุกวันนี้แหละครับ

ว่างๆ ลองเข้าไปดูสิว่า คนแก่ๆเลือดม่วง-ทอง ก็ปั่นจักรยานไม่แพ้คนหนุ่มๆ เลือดม่วงทองเหมือนกัน

ผมลงกระทู้ จักรยานในต่างแดนที่ลิงค์นี้ หากไม่เป็นการรบกวนเชิญเข้าไปดูกัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&start=60
ไฟล์แนบ
TMTB VAN bK-1 001.jpg
TMTB VAN bK-1 001.jpg (52.11 KiB) เข้าดูแล้ว 656 ครั้ง
tora
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับ พี่บีเค-วัน

เรียนรัฐเดียวกันเลย ผมเคยอยู่ Cleveland ครับ กลับมาได้สิบกว่าปีแล้ว ว่าจะหาเวลากลับไปเที่ยวบ้าง

แต่ยังไม่เคยไป Columbus เลย
...มีเงิน มีแรง แต่ไม่มีเวลา... 私は虎です
tora
ขาประจำ
ขาประจำ

ถามต่อ พี่หมอที่พี่ว่าชอบปลูกต้นไม้ ปลูกพืช ใช่คนที่มีลูกชาย 2 คนเป็นหมอด้วยหรือเปล่าครับ

ปล. พี่มี sticker Ohiobike อีกไหมครับ สวยดี อยากได้
บีเค-วัน
ขาประจำ
ขาประจำ

tora เขียน:สวัสดีครับ พี่บีเค-วัน

เรียนรัฐเดียวกันเลย ผมเคยอยู่ Cleveland ครับ กลับมาได้สิบกว่าปีแล้ว ว่าจะหาเวลากลับไปเที่ยวบ้าง

tora เขียน:ถามต่อ พี่หมอที่พี่ว่าชอบปลูกต้นไม้ ปลูกพืช ใช่คนที่มีลูกชาย 2 คนเป็นหมอด้วยหรือเปล่าครับ

ปล. พี่มี sticker Ohiobike อีกไหมครับ สวยดี อยากได้
ตอบ : มาเมื่อไร บอกล่วงหน้า จะพาเที่ยวขี่จักรยาน จาก Akron ไป Cleveland เส้นทาง Cuyahoga Towpath . วันเสาร์๓๐สิงหานี้ ผมจะพาครอบครัวไปที่นั่น
จะขี่จาก Akron ไป Peninsula ๒๓ กิโลเมตร แล้วขากลับจะพาลูกนั่งรถไฟกลับเข้าดู Concert ที่ Akron @ Lock 3 Park

เช้าวันอาทิตย์ที่๓๑ สิงหา จะนั่งรถไฟกลับขึ้นไปลงที่ Boston Mill อาจจะขี่จักรยานไปดูน้ำตก Brandywine Falls แถวๆนั้น แล้วกลับเข้าAkron ตอนเย็น พาลูกไปดู Concert ที่ Medina http://www.floydtribute.com/video.htm วงชื่อ WISH YOU WERE HERE Pink Floyd Tribute Band

ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูครับที่ Cuyahoga Falls Towpath http://www.nps.gov/cuva/planyourvisit/u ... th5Web.pdf

พี่หมอที่ Columbus มีลูกชายหนึ่ง หญิงหนึ่ง ผู้ชายเป็นหมอผ่าตัด ผู้หญิงเป็นหมอเด็ก คุณรู้จักหรือครับ
ส่วนสติ๊กเกอร์ Ohio Bike ไม่ใช่ สติ๊กเกอร์ เป็นป้ายทะเบียนรถครับ สั่งทำได้ครับ
BCCKiller
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

บีเค-วัน เขียน:
tora เขียน:สวัสดีครับ พี่บีเค-วัน

tora เขียน:ถามต่อ พี่หมอที่พี่ว่าชอบปลูกต้นไม้ ปลูกพืช ใช่คนที่มีลูกชาย 2 คนเป็นหมอด้วยหรือเปล่าครับ

ตอบ : มาเมื่อไร บอกล่วงหน้า จะพาเที่ยวขี่จักรยาน จาก Akron ไป Cleveland เส้นทาง Cuyahoga Towpath . วันเสาร์๓๐สิงหานี้ ผมจะพาครอบครัวไปที่นั่น
จะขี่จาก Akron ไป Peninsula ๒๓ กิโลเมตร แล้วขากลับจะพาลูกนั่งรถไฟกลับเข้าดู Concert ที่ Akron @ Lock 3 Park

เช้าวันอาทิตย์ที่๓๑ สิงหา จะนั่งรถไฟกลับขึ้นไปลงที่ Boston Mill อาจจะขี่จักรยานไปดูน้ำตก Brandywine Falls แถวๆนั้น แล้วกลับเข้าAkron ตอนเย็น พาลูกไปดู Concert ที่ Medina http://www.floydtribute.com/video.htm วงชื่อ WISH YOU WERE HERE Pink Floyd Tribute Band

ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูครับที่ Cuyahoga Falls Towpath http://www.nps.gov/cuva/planyourvisit/u ... th5Web.pdf

พี่หมอที่ Columbus มีลูกชายหนึ่ง หญิงหนึ่ง ผู้ชายเป็นหมอผ่าตัด ผู้หญิงเป็นหมอเด็ก คุณรู้จักหรือครับ
ส่วนสติ๊กเกอร์ Ohio Bike ไม่ใช่ สติ๊กเกอร์ เป็นป้ายทะเบียนรถครับ สั่งทำได้ครับ
อิจฉาอะพี่ อยากไปด้วยจัง ยังไงก็เที่ยวเผื่อด้วยนะพี่
cann สีแดง
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0894353336
Bike: cannondale

โพสต์ โดย cann สีแดง »

พี่,เพื่อน,น้อง BCC ครับ สิ้นปีวันที่ 27 NOV - 11 DEC 2008 นี้ ผมและเพื่อน BCC 130 5 คน จะไปปั่นที่ New Zealand ถ้าใครสนใจจะไปด้วยก็ได้นะครับ ไปแบบไปกันเอง ช่วยเหลือตัวเอง ผมขี่แบบTouring กัน และออก Trip กันเสมอ ปีที่แล้วเดือน May ไปปั่นกันที่ Holland ประมาณสิ้นปีที่ผ่านมาพวกเราปั่นไป จีนกัน ถ้าใครผ่านมาทางเขาใหญ่ ฝั่งปราจีนบุรี ยินดีต้อนรับ มีโรงแรมให้พักฟรี สำหรับ BCC ทุกคนครับ
tora
ขาประจำ
ขาประจำ

พี่บีเค

พอดีคุณหมอแกเป็นลุงของเพื่อนน่ะครับ น่าจะคนเดียวกัน ผมจำผิด คือแกมีลูกชายและลูกสาวเป็นหมดทั้งคู่

ที่บ้านแกอยู่ Upper Arlington น่ะครับ

เพื่อนผมชื่อ เป๊ป ครับ เผื่อพี่จะไปคุยกับแกได้

ขอบคุณมากครับที่ชวนไปปั่น น่าจะปีหน้าปลายปีครับ เพราะเพื่อนเค้าจะไปเยี่ยมลุงช่วงนั้นพอดี
ต้นเรือ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 029920831
team: ชมรมคูคต
Bike: เสือภูเขา,เสือหมอบ,ทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย ต้นเรือ »

สวัสดีพี่ๆทุกคนครับ ยังอยู่ที่ทำงานอยู่เลย....
เรื่องเสื้ออยากได้เร็วๆพี่ เดี๋ยวช่วยเรื่องแบบครับ ,ขี่เที่ยวแบบทัวร์ริ่งก็ชอบน่ะครับแต่ขอเก็บตังค์ก่อน 8-)
ช่วงนี้งานเยอะเลยไม่ค่อยได้เข้ามาครับ สวัสดีครับ
บีเค-วัน
ขาประจำ
ขาประจำ

BCCKiller เขียน:อยากไปด้วยจัง ยังไงก็เที่ยวเผื่อด้วยนะพี่
ตอบ: เพิ่งทราบว่าเป็นตัวแทนจำหน่าย Sakura for Koi & Goldfish: enhancing jelly, color, and growth หรือครับ
ที่บ้านผมและย้านพี่หมอ เลี้ยงปลาในบ่อหลังบ้าน ตอนที่ลูกๆไปเมืองไทย กลับมาเมื่อวันที่ ๑๔ เอาขนมมอาหารมาเต็มกระเป๋า
เอาอาหารปลารุ่นนี้กลับมา ๔ ห่อใหญ่ โดนด่านตรวจฅนเข้าเมืองหาเจอ โยนทิ้งไป๒ถุง ที่นี่ถุงขนาดเดียวกัน ขาย ถุงละ ฿ ๕๐๐ ที่เมืองไทยซื้อมาถุงนึงไม่ถึง ฿ ๑๐๐

tora เขียน:บ้านแกอยู่ Upper Arlington น่ะครับ

เพื่อนผมชื่อ เป๊ป ครับ เผื่อพี่จะไปคุยกับแกได้

ขอบคุณมากครับที่ชวนไปปั่น น่าจะปีหน้าปลายปีครับ เพราะเพื่อนเค้าจะไปเยี่ยมลุงช่วงนั้นพอดี
ตอบ: ผมเจอแบบนี้หลายคนเหมือนกันครับ ที่รู้จักต่อๆกันแล้วมาเจอกัน บางครั้งเคยรู้จักก็จำกันไม่ได้ ไม่น่าเชี่อว่าจะมาได้เจอกันทั้งๆที่อยู่กันคนละซีกโลก
คุณแป๊ปนี่ชื่อคุ้นๆหูครับ เสียดายถ้าเป็นปีนี้ เพื่อนเก่าผมที่เรียนจบจากโรงเรียนวัฒนาฯ โรงเรียนคู่ของ BCC จะมาที่Columbus กัน ๓ ท่าน ราววันที่ ๒ เดือนตุลานี้
จะมาอยู่ที่นี่ ๑๐วัน แล้วเดินทางต่อไป San Fran ราววันที่ ๑๒ ..... เราเตรียมตัวเที่ยวกันไว้แล้วถ้ามาพร้อมกันก็ดีสิครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”