ชุมพลโพนพิสัย คืนสู่เหย้า เฉลิมฉลองก่อตั้งโรงเรียนครบ 55 ปี ใน เดือนธันวาคม 55...

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
จันทน์ต้น
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-5711528
team: ชมรมฯท่าบ่อ/ชมรมฯศรีเชียงใหม่ /ชมรมฯหนองคาย/ชมรมเสือสะเดา54 โคราช
Bike: Spe.M5/Trek8900//TCR //GIOS//Tandem
ตำแหน่ง: โรงเรียนเดื่อวิทยาคาร อ.ท่าบ่อ จ.หนองคาย 43110
ติดต่อ:

Re: ชุมพลโพนพิสัย(ดาบไขว้หมวกเมืองหน้าด่านอิสานเหนือ)มีขี่เสือบ่

โพสต์ โดย จันทน์ต้น »

สวัสดี เสือหงวน

พี่ก็ดีใจเช่นกัน ที่ได้พบปะกับเสือหงวน +ท่านประธาน ด้วย :D :D :D

เสือหงวน+ทีม คน 16 สุดยอดมากๆ ครับ :D :D

หวังว่าคงได้พบกันอีก ในรายการ"ใจเกินร้อย ปี 2554" นะครับ

ฝากคารวะท่านประธาน คน 16 ด้วยเด้อ... :D :D :D :D
"ตื่นขึ้นมาแล้ว ได้ทำหน้าที่ - มีบุพการีและแผ่นดินให้กราบไหว้ - มีที่ให้ไปทำงาน - ได้ปั่นจักรยาน - มีบ้านให้กลับ..คือ..บุคคลที่โชคดีที่สุดในโลก"
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือคนคลอง16
Bike: trek6500slr,cannondale f600

Re: ชุมพลโพนพิสัย(ดาบไขว้หมวกเมืองหน้าด่านอิสานเหนือ)มีขี่เสือบ่

โพสต์ โดย เสือหงวน16 »

จันทน์ต้น เขียน:สวัสดี เสือหงวน

พี่ก็ดีใจเช่นกัน ที่ได้พบปะกับเสือหงวน +ท่านประธาน ด้วย :D :D :D

เสือหงวน+ทีม คน 16 สุดยอดมากๆ ครับ :D :D

หวังว่าคงได้พบกันอีก ในรายการ"ใจเกินร้อย ปี 2554" นะครับ

ฝากคารวะท่านประธาน คน 16 ด้วยเด้อ... :D :D :D :D
ครับผมท่าน ผ.อ.ผมจะพยายามทำร่างกายให้ฟิตตลอดเพื่อจะได้ไปร่วมทริปนี้อีกครั้ง หวังว่าคงฟิตมากกว่าเดิมอีกครั้งครับผม...เสาร์นี้เห็นว่าประธานจะพาก๊วนไปลองทริปแข่งที่ราชบุรีครับ ถ้าไม่ผิดพลาดกะว่าจะไปร่วมด้วยครับ
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek6500slr,cannondale f600

ไปปั่นงานรวมพลคนถีบรถมากที่สุดในโลกที่สะพานลอยฟ้าถนนพระราม 8มาแล้ว สนุกมากๆแล้วจะเอาภาพมาฝาก
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ

กำลังหาภาพลงให้ดูใจเย็นๆ พี่น้อง
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ

b]บรรยากาศเช้ามืดก่อนปล่อยตัว งานปั่นทำลายสถิติโลก[/b][/color]รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ[/UR
[url=http://img21.imageshack.us/i/007620100524120058.jpg/]รูปภาพ

รูปภาพ
[url=http://img40.imageshack.us/i/007920100524120059.jpg/][img]http://img40.imageshack.us/img40/4058/0 ... 120059.jpg
รูปประจำตัวสมาชิก
audioslave
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814240202
team: NAKABIKE 2009
Bike: trek fuel95 csk giant tcr

โพสต์ โดย audioslave »

สวัสดีครับ ศิษย์ชุมพลเหมือนกันครับพึ่งเห็นกระทู้นี้ และตอนนี้ที่โพนพิสัยก็มีชมรม นาคาไบค์ ครับ ปั่นออกกำลังกายเพื่อสุขภาพครับ เมื่อวานได้เปิดห้อง นาคาไบค์แล้วครับ เชิญแวะทักทายและแนะนำได้ครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=2&t=222005 ถ้าได้กลับมาโพนพิสัย ขอเชิญที่ชมรมด้วย ยินดีต้อนรับครับ
เพียงแค่คุณกดชัตเตอร์ คุณก็ได้เก็บเอาช่วงเวลาที่ประทับใจไว้กับคุณตลอดไป
สุรชัย ลาภอุดมศักดา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818732171
team: naga bike phonpisai
Bike: gary fisher

โพสต์ โดย สุรชัย ลาภอุดมศักดา »

เสือหงวน16 เขียน:เป็นสมาชิกมานานกะว่าจะมีผู้ใดเข้ามาตั้งกระทู้ในห้องคืนสู่เหย้า...รอนานละมีใครขี่เสือมั่งรึเปล่าน๊อ.........ผมเสือหงวน16 ศิษย์เก่ารุ่นปีจบ 2528 ครับ ใครผ่านมาทักทายกันได้ครับ.....ทำงานที่ไหนก็คุยกันประสาน้องพี่ได้คร๊าบบบบบ......[/color
มีภาพอัพมาฝาก(รร.ชุมพลโพนพิสัย ภาพปัจจุบัน ถ่ายเมื่อวันที่ 9 พฤษภาคม พ.ศ.2553)
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ภาพนี้เตือนความทรงจำว่าวันคืนที่ผ่านมามันน่าประทับใจได้ไม่รู้ลืมครับ

สวัสดีครับพี่หงวน ผมศิษย์ชุมพลเหมือนกันครับ ตอนนี้ที่บ้านเราก็มีชมรมจักรยานแล้วนะครับมี ท่าน ผ.อต๊อบ และผ.อ บุญชิด ผ.อโชคชัยเป็นประทานอยู่ครับและมีคนในชมรมเกือบ30ท่าน ที่บ้านเราก็ปั่นกันทุกวันแล้วครับ วันอาทิตย์ก็ออกทริปไกล้บ้าง ไกลบ้างแล้วแต่โอกาศครับ ว่าง ว่างก็เชิญพี่หงวนกลับมาปั่นกันที่บ้านเรานะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่ ขอบคุณครับ
ไม่มีคำว่าบังเอิญในเรื่องของความรัก.....มีแต่คำว่าตั้งใจ....
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ชุมพลโพนพิสัย(ดาบไขว้หมวกเมืองหน้าด่านอิสานเหนือ)มีขี่เส

หายหน้าไปนานขัดข้องลำกล้อง...โอ๊ะๆๆๆ...ไม่ไช่...เทคนิคบางเพลา...นะๆๆมีบ้างหละ งานเยอะและกำลังปรับฮวงจุ้ยชีวิตนิดนึง...ก็เลยห่างหน้าจอไป ยินดีครับที่มีศิษย์เก่าชุมพลมาเสวนามั่ง ไม่เป็นไรครับเปิดห้องใหม่กับชมรมสมาชิกคุยกันก็ดีครับ ว่างๆก็มาแวะเยี่ยมเยียนกัน...ไงๆเราก็คนรักรถถีบเหมือนกัน...ถ้ามีโอกาสดีๆเราคงได้ปั่นร่วมกันครับ จะพยายามหาเวลาดีที่สุดครับ
แก้ไขล่าสุดโดย เสือหงวน16 เมื่อ 08 พ.ค. 2011, 21:54, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ

ไม่มีใครมาเคาะกระจกบ้านเรามั่งเลย... ผอ.จันทร์ต้นเงียบไปเลยครับ เมษาฯนี่ไปร่วมปั่นทริปใจเกินร้อย โคราชอีกรึเปล่าครับ...กลุ่มผมยังไม่แน่นอนครับ :roll: :roll: :roll: :roll:
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ

เงียบจังไม่มีใครมาเคาะประตูบ้านเราเลยหรอเนี่ย...เดี๋ยวปั่นกระทู้ดูดิ...จะเงียบอีกป่ะะ
รูปภาพ
ขอยืมภาพกระทู้รถเสียวๆ...อ๊ะๆๆ...สวยๆมาฝาก
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
nakabike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0810522800
team: Phonphisai Cycling Team
Bike: Wheeler 7900zx + KHS Cromo

Re: ชุมพลโพนพิสัย เมืองหน้าด่านอิสานเหนือขี่เสือมาคุยกันครับ...

โพสต์ โดย nakabike »

สวัสดีสงวนศักดิ์ น้อยตำแย สบายดีหรือเปล่า ผอ.ศักดิ์สิทธิ์ว่ามาเยี่ยมบ้านบ่อยครั้งไม่เห็นแวะมาหาเลยนะ
ไม่ค่อยมีเวลาไปไกลๆ ปั่นเล่นในจังหวัดหนองคายเท่านั้น ติดดาวเมื่อไรบอกด้วย
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ชุมพลโพนพิสัย เมืองหน้าด่านอิสานเหนือขี่เสือมาคุยกันครับ...

nakabike เขียน:สวัสดีสงวนศักดิ์ น้อยตำแย สบายดีหรือเปล่า ผอ.ศักดิ์สิทธิ์ว่ามาเยี่ยมบ้านบ่อยครั้งไม่เห็นแวะมาหาเลยนะ
ไม่ค่อยมีเวลาไปไกลๆ ปั่นเล่นในจังหวัดหนองคายเท่านั้น ติดดาวเมื่อไรบอกด้วย
สวัสดีครับท่าน ผ.อ.ก่อนอื่นต้องกราบขอโทษด้วยครับ กลับบ้านแต่ละครั้งยุ่งกับงานตลอดครับไม่มีเวลามาพบใครเลย..เพื่อนผม บุญล้อม,เกียรติศักดิ์,แดง นุรักษ์,ธวัชชัย,จิ๋ว ศรีสุดา..ฯผมก็ไม่ได้ไปทักทายเลยครับ...แต่มีอยู่วัน...ผมทราบข่าวอ.นิทัศน์(ดื้อ)ไม่สบายผมก็เลยแวะไปกราบสวัสดีเยี่ยม...อ.ดื้อ มอบกำลังใจให้และอวยพรมาให้ ผ่านอุปสรรคที่กำลังเผชิญอยู่ กำลังรอฟังข่าวอยู่ครับ มันมีปัญหาทุจริตเลยรอคำสั่งไม่รู้จะออกทางไหน ผมสัญญาครับกลับบ้านคราวหน้าจะไปกราบสวัสดีเยี่ยมผ.อ.และอ.ท่านอื่นๆอีกครั้งครับ คิดถึงและเคารพอาจารย์ทุกท่านเสมอครับ
nakabike
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Wheeler 7900zx + KHS Cromo

สวัสดีสงวนศักดิ์ ช่วงนี้กำลังสบายรับนักเรียนใหม่ที่น่ารักสดใส
แต่ชวนปั่นจักรยานมีแต่ส่ายหน้า สนแต่ มือถือ รถc เกมคอม
ให้คนแก่ถีบเถอะ ตั้งใจ นิ่ง มีสมาธิแล้วจะดีเอง
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับท่านผ.อ.ขอบคุณครับสำหรับแง่คิดดีๆอีกครั้งสำหรับศิษย์ จะพยายามเต็มที่ครับ ตอนนี้ผมก็มีเวลาว่างบ้างจากเวลางานเสร็จก็ออกกับก๊วนลากวันละ 80 บ้าง 60 บ้าง 40 บ้าง ครับตอนนีวิ่งไม่ค่อยถนัดครับ 4 ปีที่แล้วเล่นฟุตบอลภายในจังหวัด(เฉพาะ ตร.)จังหวะไม่ดีเอ็นเข่าขาดผ่าตัด 2 ครั้ง แยกเอ็นที่เหลือมาซ่อมปลูกถ่ายใหม่มันเลยโคลงเคลงไม่เหมือนเดิมครับ เลยหันมาปั่นจักรยานแทน แต่มันไม่เหมือนวิ่งเลยน้ำหนักควบคุมลำบากจังเลยครับ ต้องคุมมื้ออาหารแทน ท่านผ.อ.ครับ ไม่ทราบว่าทาง รร.เราจัดงานคืนสู่เหย้าเหมือนสมัยก่อนที่ผมกำลังศึกษาอยู่หรือเปล่าครับ คิดถึงอาจารย์สมัยนั้นจังเลย ไม่ทราบว่าท่านเกษียณไปหลายท่านขนาดไหนแล้วครับ ถ้ามีโอกาสจะไปกราบสวัสดีเยี่ยมเยือนที่ รร.เราเลยครับ ขอบคุณครับท่าน ผ.อ.
nakabike
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีสงวนศักดิ์ ปี 2555 คาดว่าจะจัดงานใหญ่ เพราะ 55 ปีของโรงเรียน
คงต้องหาเงินทำหลังคาโรงอาหารใหม่ หลังจากปี 2553 เราทำหลังคาลานหน้าเสาธง(สนามวอลเลย์บอลเดิม)
ถ้ามีโอกาสจะไปหาเพราะ บุญเกียรติ ฤาชัยสา ไปเป็นหัวหน้าศาลที่แปดริ้ว
ทำตัวและใจให้พอเพียงแล้วจะมีแต่ความสุข
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”