สอบถามหน่อยครับ ไฟแบบนี้พอที่จะหาหลอดที่ไหนได้บ้างครับ พอดีได้มาแต่หลอดขาดไปครับ

สอบถามหน่อยครับ ไฟแบบนี้พอที่จะหาหลอดที่ไหนได้บ้างครับ พอดีได้มาแต่หลอดขาดไปครับ

โพสต์ โดย deawy » 16 ก.พ. 2014, 15:05

รูปภาพ

รูปภาพ

Re: สอบถามหน่อยครับ ไฟแบบนี้พอที่จะหาหลอดที่ไหนได้บ้างครับ พอดีได้มาแต่หลอดขาดไปครับ

โพสต์ โดย 14082010 » 28 เม.ย. 2014, 23:59

เคยเห็นที่ร้านไดโซะขายแพ้คคู่60บาทครับ
แต่ไม่ได้สังเกตุว่าใช้แรงดันเท่าไหร่

Re: สอบถามหน่อยครับ ไฟแบบนี้พอที่จะหาหลอดที่ไหนได้บ้างครับ พอดีได้มาแต่หลอดขาดไปครับ

โพสต์ โดย DNA- » 07 มิ.ย. 2014, 17:23

มาช้าไปป่าวหนอ ร้านชำทั่วๆไปที่ของรกๆ มักจะมีไส้หลอดไฟเก่าๆๆๆ

แต่ต้องดูไดนาโมกี่โวลท์ด้วย6โวล์ทเท่ากับถ่าน 4ก้อนถ้า12โวล์ทก็ถ่าน8ก้อนแต่น่าจะหายากหล่ะ ยังมี ขั้วเกรียว ขั้วเขี้ยวอีกนะ แต่ตอนนี้คงได้ไปแล้วมั้ง

เพิ่งเห็นว่ามีบอร์ดนี้ 555