Moon Sport ออกไฟตัวใหม่รุ่น NEBULA มาแล้ว มีใครได้ลองใช้หรือยังครับ? ราคาเท่าไหร่?

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
HoLY CoMM@nDo
สมาชิก
สมาชิก

Moon Sport ออกไฟตัวใหม่รุ่น NEBULA มาแล้ว มีใครได้ลองใช้หรือยังครับ? ราคาเท่าไหร่?

โพสต์ โดย HoLY CoMM@nDo »

เผอิญว่าผมจะเข้าไปดูสเปคไฟบางรุ่นในเว็บ Moon-Sport แต่ก็ได้เห็นไฟรุ่นใหม่สะดุดตาเพิ่มเติมเข้ามา ซึ่งไฟเป็นแบบเดียวกับพวก Moon COMET แต่ว่ามาในมาดใหม่ โมเดลใหม่ ที่จำนวนหลอดและ Lumen ที่เพิ่มมากขึ้นตามภาพ

::. Head Light (ไฟหน้า) - ข้อมูลไฟรุ่น NEBULA-W

รูปภาพ

รูปภาพ

::. Tail Light (ไฟหลัง) - ข้อมูลไฟรุ่น NEBULA

รูปภาพ

รูปภาพ

มีใครได้ลองใช้ไฟรุ่นนี้บ้างหรือยังครับ ว่าเป็นอย่างไรบ้าง?
แล้วราคาเท่าไหร่?
แก้ไขล่าสุดโดย HoLY CoMM@nDo เมื่อ 11 ส.ค. 2015, 15:57, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
Tingly
สมาชิก
สมาชิก
team: Tactical Bike
Bike: VMF 4Hardy

Re: Moon Sport ออกไฟตัวใหม่รุ่น NEBULA มาแล้ว มีใครได้ลองใช้หรือยังครับ? ราคาเท่าไหร่?

โพสต์ โดย Tingly »

ยังเลยครับ เพิ่งเคยเห็นนี่แหล่ะ
สงสัยต้องไปหาดูสักหน่อย
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ
team: unknow device
Bike: Wahoo 29er , TrinX Z5 MiniVelo
ตำแหน่ง: จันทบุรี

Re: Moon Sport ออกไฟตัวใหม่รุ่น NEBULA มาแล้ว มีใครได้ลองใช้หรือยังครับ? ราคาเท่าไหร่?

โพสต์ โดย ota_hay »

สวยดีครับ ออกแบบแบบนี้น่าจะทำให้แสงไฟดูใหญ่+กว้างกว่าตัว comet
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=775
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไฟส่องสว่าง / อุปกรณ์อิเลคโทรนิคอื่นๆ”