แวะมาบอกราคาไฟที่เค้าขายๆกันอยู่ พูดคุยกันเรื่องไฟและฮาๆเฮๆ

รูปประจำตัวสมาชิก
deawy
สมาชิก
สมาชิก
Bike: FUJI GIOS
ตำแหน่ง: รัชโยทิน

Re: แวะมาบอกราคาไฟที่เค้าขายๆกันอยู่ พูดคุยกันเรื่องไฟและฮาๆเฮๆ

โพสต์ โดย deawy »

สอบถามหน่อยครับ ไฟแบบนี้พอที่จะหาหลอดที่ไหนได้บ้างครับ พอดีได้มาแต่หลอดขาดไปครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
DNA-
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896796313
ตำแหน่ง: ถนน หน ทาง

Re: แวะมาบอกราคาไฟที่เค้าขายๆกันอยู่ พูดคุยกันเรื่องไฟและฮาๆเฮๆ

โพสต์ โดย DNA- »

deawy เขียน:สอบถามหน่อยครับ ไฟแบบนี้พอที่จะหาหลอดที่ไหนได้บ้างครับ พอดีได้มาแต่หลอดขาดไปครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
ผมดูรูปไม่ได้ เสียดายจัง

เคยสั่งหลอดสำรองมาแต่เป็นฐาน 16 20 มม. จำไม่ได้แล้วว่ามีหลอดอะไรบ้างเก็บไว้หลายที่
XM-L T2 ก็มี เบอร์อะไรหว่า ? !
U3 ก็น่าจะมี ลืม ๆ โธ๋ดูรูปไม่ได้ ท่านใดดูได้หาโพสต์บางเว็บที inter หน่อย แฮ่ะ ที่ทำงานผมบล็อค

แต่บ้านหม้อเคยได้ยินว่ามีแต่เป็นหลอดแค่ 1W อยู่ที่ขนาดฐาน แล้วก็เรื่องความพร้อมในขั้นตอนการบัดกรีด้วย ต้องไฟแรง ไม่แช่นาน
deawy
สมาชิก
สมาชิก
Bike: FUJI GIOS
ตำแหน่ง: รัชโยทิน

โพสต์ โดย deawy »

DNA- เขียน:
deawy เขียน:สอบถามหน่อยครับ ไฟแบบนี้พอที่จะหาหลอดที่ไหนได้บ้างครับ พอดีได้มาแต่หลอดขาดไปครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
ผมดูรูปไม่ได้ เสียดายจัง

เคยสั่งหลอดสำรองมาแต่เป็นฐาน 16 20 มม. จำไม่ได้แล้วว่ามีหลอดอะไรบ้างเก็บไว้หลายที่
XM-L T2 ก็มี เบอร์อะไรหว่า ? !
U3 ก็น่าจะมี ลืม ๆ โธ๋ดูรูปไม่ได้ ท่านใดดูได้หาโพสต์บางเว็บที inter หน่อย แฮ่ะ ที่ทำงานผมบล็อค

แต่บ้านหม้อเคยได้ยินว่ามีแต่เป็นหลอดแค่ 1W อยู่ที่ขนาดฐาน แล้วก็เรื่องความพร้อมในขั้นตอนการบัดกรีด้วย ต้องไฟแรง ไม่แช่นาน
ที่ดุมเขียน 6v-2.4w ครับ
โอ๊ค
ขาประจำ
ขาประจำ
team: udon108 team
Bike: intense spyder, intense 5.5 fro, intense 6.6 evp, intense socom fro,intense carbine sl

โพสต์ โดย โอ๊ค »

http://sunflashlight.blogspot.com/2013/ ... l2-t6.html
ผ่านไปเห็นถูกๆดีเลยมาแนะนำครับ
:D
somchaitu
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MTB - ROAD BIKE
ติดต่อ:

โพสต์ โดย somchaitu »

คอลองถมไปบ่อย ชอบปั่นจักรยานไปเดินเล่นคืนวันเสาร์
เสาร์ที่แล้วคนเดินน้อยลงมาก ๆ เทียบกับสองปีก่อน
ถนนรอบๆ ไม่ติด ถนนหน้ารพ.กลางโล่ง
เป็นเพราะ ม็อบ หรือว่าเริ่มเสื่อม...เพราะร้านขายปลีกคลองถมชอบหลอกลูกค้า ฟันได้ฟัน
"ความเห็นส่วนตัวครับ"

http://www.iamboon.bloggang.com
Do You Hear The People Sing....
บางบาล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08X2108800
team: จักรยานเพื่อสุขภาพ
Bike: ขี่อะไร ก็ได้ ขอให้ พาไปให้ถึงที่ ขี่กลับให้ถึงบ้าน
ตำแหน่ง: BKK

โพสต์ โดย บางบาล »

somchaitu เขียน:คอลองถมไปบ่อย ชอบปั่นจักรยานไปเดินเล่นคืนวันเสาร์
เสาร์ที่แล้วคนเดินน้อยลงมาก ๆ เทียบกับสองปีก่อน
ถนนรอบๆ ไม่ติด ถนนหน้ารพ.กลางโล่ง
เป็นเพราะ ม็อบ หรือว่าเริ่มเสื่อม...เพราะร้านขายปลีกคลองถมชอบหลอกลูกค้า ฟันได้ฟัน
"ความเห็นส่วนตัวครับ"
เป็นธรรมดาตลาดมืด ตาดีได้ ตาร้ายเสีย ฟันได้ฟันไม่มีขาประจำ!!!!!!
.......เอาดีใส่ตัว อะไรชั่วให้คนอื่น (ภัยเงียบสังคม)......

ตั้งกระทู้เพื่อโจมตีให้ร้ายคนอื่น สร้างกระแสเพื่อขายของในกระทู้ตัวเอง
ถ้าคุณทำแบบนี้อยู่ขอบอกว่า ไม่มีใครเขาจะเป็นเพื่อนแท้กับคุณแน่ๆครับ
one
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย one »

Finix BTR20 มีสายรีโมทไฟเทอร์โบด้วย มาหรือยัง ราคาเท่าไหร่ครับ
ไฟล์แนบ
image.jpg (41.9 KiB) เข้าดูแล้ว 1056 ครั้ง
image.jpg (41.55 KiB) เข้าดูแล้ว 1056 ครั้ง
ร้านหนึ่ง จักรยาน ระนอง
27/9 หมู่ที่ 4 ถ.เฉลิมพระเกียรติ ต.บางริ้น อ.เมือง จ.ระนอง 85000
จำหน่าย,รับซ่อม,ประกอบและสั่งอะไหล่ จักรยานทุกชนิด
ช่างหนึ่ง0897278404 :D
https://th-th.facebook.com/people/หนึ่ง-จักรยาน/100002529972048
DNA-
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอเสริม ๆ ๆ ครับ สำหรับถ่าน 18650 ที่ยาวไม่ถึงตูด ทำให้ไฟเปลี่ยนโหมดเองหรือกระพริบ ฯลฯ

เพิ่งลองเมื่อเช้านี่เอง

ไม่ต้องไปหาแม่เหล็กติดเพิ่มหรอกครับ เหรียญ 50สต.ขนาดพอดีๆ เลยจะรองกี่เหรียญก็ตามมูลค่า แล้วหาเทปใสพันขอบวงรอบด้วยกันมันทำไฟฉายติดเอง แล้วส่วนเกินของเทปใส ให้กินมาทางด้านสวิทซ์ท้ายครับ เพราะด้านในให้ไปสัมผัสขั้วลบของถ่าน 18650 :mrgreen:

ผมก็คิด ๆ ว่าจะหาแหวนอลูรอง แต่อลูมีความต้านทานสูงกว่า แต่เหรียญเนี้ยไม่แน่ใจผิวชุบเคลือบด้วยอะไรหนอ เพระาหลัง ๆ แม่เหล็กก็ดูดติด ยังไม่ได้ลองวัดความต้านทาน :mrgreen:

คิดอีกทีมันก็ไม่น่าจะเยอะเพราะพวกค่าควมต้านทานนั้นมันมีขนาดเล็ก หรือเทียบกับสายไฟแต่อันนี้หน้ากว้างผิวกลมตัดขนาด 18มม. คงแทบจะไม่เยอะหล่ะ :lol:
suwat9119
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Araya Federal,Fuji Palette,Java Limited Cl 16 Speed

โพสต์ โดย suwat9119 »

รบกวนสมาชิกบอร์ดแนะนำไฟหน้า+ท้ายให้หน่อยครับ งบประมาณ1,000บาทครับ เน้นใช้งานดีๆครับลูกเล่นไม่ต้องเยอะก็ได้
DNA-
ขาประจำ
ขาประจำ

suwat9119 เขียน:รบกวนสมาชิกบอร์ดแนะนำไฟหน้า+ท้ายให้หน่อยครับ งบประมาณ1,000บาทครับ เน้นใช้งานดีๆครับลูกเล่นไม่ต้องเยอะก็ได้
ไล่อ่านจากหน้าแรกๆ ก่อนสิครับ แต่บางตัวอาจจะไม่มีตามท้องตลาดแล้ว
suwat9119
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Araya Federal,Fuji Palette,Java Limited Cl 16 Speed

DNA- เขียน:
suwat9119 เขียน:รบกวนสมาชิกบอร์ดแนะนำไฟหน้า+ท้ายให้หน่อยครับ งบประมาณ1,000บาทครับ เน้นใช้งานดีๆครับลูกเล่นไม่ต้องเยอะก็ได้
ไล่อ่านจากหน้าแรกๆ ก่อนสิครับ แต่บางตัวอาจจะไม่มีตามท้องตลาดแล้ว
อ่านแล้วครับถึงได้มาถามครับเพราะเยอะมากตัดสินใจไม่ถูก แล้วก็อย่างที่คุณDNA บอกบางตัวก็หาไม่ได้แล้วจึงให้ช่วยแนะนำตัวที่มีของหาซื้อได้
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ
team: unknow device
Bike: Wahoo 29er , TrinX Z5 MiniVelo
ตำแหน่ง: จันทบุรี

โพสต์ โดย ota_hay »

ไฟหน้าลองดู lezyne ก็ได้ครับ ผมใช้ตัว femto อยู่ กระพริบแรงดี แต่ถ้าเอาส่องทางเลือกตัวอื่นดีกว่า
ไฟท้ายผมเชียร์ทรง big eye ครับ ลองดูของยี่ห้อ D light ก็ได้ครับ
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=775
suwat9119
สมาชิก
สมาชิก

ota_hay เขียน:ไฟหน้าลองดู lezyne ก็ได้ครับ ผมใช้ตัว femto อยู่ กระพริบแรงดี แต่ถ้าเอาส่องทางเลือกตัวอื่นดีกว่า
ไฟท้ายผมเชียร์ทรง big eye ครับ ลองดูของยี่ห้อ D light ก็ได้ครับ
ขอบคุณมากๆครับ
abojama
สมาชิก
สมาชิก
team: ไร้สังกัด
Bike: Giant Expressway-1 '13 | Masi Speciale Strada '14

โพสต์ โดย abojama »

เมื่อบ่ายไปคลองถมมาครับ ได้ถ่าน 18650 มา 2 (70.-x2) ที่ชาร์จ 1 (100.-) ต่อเหลือ 200.- ครับ

กลับมาห้อง จะเทสกับไฟฉายใช้ถ่าน AAAx3 ซะหน่อย ปรากฏว่าใส่ไม่ได้ครับ ถ่าน 18650 ยาวเกิน

สงสัยได้โดนไฟฉายกระบอกใหม่ หรือว่ามีถ่านลิเธี่ยมไซส์อื่นที่ใช้กับไฟฉายอันนี้ได้รึเปล่าครับ

รบกวนพี่ๆ แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับผม

รูปภาพ
marlboro
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย marlboro »

ปัก
Tel ศูนย์แปดหนึ่ง-ห้าห้าห้า-สามห้าสามสาม
Line ID harit138
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไฟส่องสว่าง / อุปกรณ์อิเลคโทรนิคอื่นๆ”