รบกวนถามพี่ๆน้าๆเรื่องไฟหน้าติดเสือหมอบหน่อยครับ

ตอบกลับ
petchziie
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida 93 Lampre 2013

รบกวนถามพี่ๆน้าๆเรื่องไฟหน้าติดเสือหมอบหน่อยครับ

โพสต์ โดย petchziie »

พอดีผมเพิ่งจะมีจักรยานเป็นของตัวเอง ทีนี้อยากได้ไฟหน้าที่ค่อนข้างสว่าง แต่พื้นที่ติดไฟมันจำกัดมาก จริงอยากขอความเห็นว่า
1.ติดไฟตรงไหนดี
2. ไฟยี่ห้อไหน รุ่นไหนดี ขอแบบไม่แพงมากนะครับ ชี้เป้าเลยก็ดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
BCC 157
รูปประจำตัวสมาชิก
DayWalker
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Tiger Hack & Speed Limit AV 25
Bike: Pinarello Dogma 65.1 Think 2 & Colnago Master X-Light Rabobank team & De Rosa MERAK

Re: รบกวนถามพี่ๆน้าๆเรื่องไฟหน้าติดเสือหมอบหน่อยครับ

โพสต์ โดย DayWalker »

ผมใช้ Moon Mateo 200 lumens ครับ ชาร์ต usb น้ำหนักเบา ราคาพันต้นๆค่อนกลาง

ถ้าจะติดรถเจ้าของกระทู้ ผมจะคว่ำเอาไฟห้อยไว้ใต้แฮนด์ตำแหน่งที่ไม่เกะกะมือครับ
โอ๊ค
ขาประจำ
ขาประจำ
team: udon108 team
Bike: intense spyder, intense 5.5 fro, intense 6.6 evp, intense socom fro,intense carbine sl

Re: รบกวนถามพี่ๆน้าๆเรื่องไฟหน้าติดเสือหมอบหน่อยครับ

โพสต์ โดย โอ๊ค »

ผมว่า คนส่วนมาก แนะนำ ไฟmoon ติดจักรยานหมอบ อาจเป็นเพราะ เล็กเบาครับ แค่ประสิทธิภาพต่อราคาผมว่าแพงครับ
vrp_bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 093 6156246/083 546 2914
team: pattaya bike club
Bike: mtb
ตำแหน่ง: พัทยา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย vrp_bike »

โอ๊ค เขียน:ผมว่า คนส่วนมาก แนะนำ ไฟmoon ติดจักรยานหมอบ อาจเป็นเพราะ เล็กเบาครับ แค่ประสิทธิภาพต่อราคาผมว่าแพงครับ
แพงจริงๆครับ ช่วยแนะนำ ใช้รุ่นไหนดีครับ
adisak w
สมาชิก
สมาชิก
Tel: n
team: ฉายเดี่ยว
Bike: MERIDA MATTS 40 D 2015 ขาวจวั๊ะ

โพสต์ โดย adisak w »

http://www.thailightshop.com/articles/4 ... umens.html

ลองเข้าไปดูครับ ขี่หมอบความเร็วสูง ควรใช้ไฟสว่าง ๆ ส่องได้ไกล หรือจะเอาไฟฉายแทคติกคอลมาติดก็ดีครับ คุณภาพและความสว่าง กับราคามันไปด้วยกันนะครับ :)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไฟส่องสว่าง / อุปกรณ์อิเลคโทรนิคอื่นๆ”