รีวิวขำ ๆ Raypal รุ่น Comet (upload รูปใหม่แล้วครับ)

Re: รีวิวขำ ๆ Raypal รุ่น Comet (upload รูปใหม่แล้วครับ)

โพสต์ โดย HoLY CoMM@nDo » 10 พ.ย. 2015, 11:34

ได้ Raypal RPL-2266 มาแล้ว!! (ทั้งขาวทั้งแดงเลย)
คือได้เห็นแว้บแรกก็ชอบเลย งานนี้ไม่สนแล้วว่าเนื้องานจะเป็นอย่างไร!? เพราะมันยาวได้ใจจริงๆ !!
แถมยาวกว่า Moon NEBULA ที่ผมซื้อมาล่าสุดซะอีก

รูปภาพ

รูปภาพ
เปรียบเทียบขนาดความยาว
- Moon COMET-R :: ใช้ LED chip 30 หลอด
- Moon NEBULA-R :: ใช้ LED chip 50 หลอด
- Raypal RPL-2266 :: ใช้ LED chip 26 หลอด (Raypal COMET จะใช้ 16 หลอด)

Note 1 : ทั้ง 3 ตัวนี้ สามารถใช้แท่นสายรัดซิลิโคนร่วมกันได้ ไม่ว่าจะใช้ของยี่ห้อ Moon หรือยี่ห้อ Raypal
Note 2 : โหมดและระบบไฟของรุ่น RPL-2266 จะเหมือนกับรุ่น COMET เป๊ะเลยครับ ไม่ว่าจะเปิด/ปิดไฟ สลับโหมดไฟ (ดูเปรียบเทียบได้ในหน้า 2 ที่ผมอธิบายเอาไว้)
Note 3 : ราคาพอๆ กับ Raypal COMET เลยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย HoLY CoMM@nDo เมื่อ 12 พ.ย. 2015, 11:26, แก้ไขไปแล้ว 4 ครั้ง.

Re: รีวิวขำ ๆ Raypal รุ่น Comet (upload รูปใหม่แล้วครับ)

โพสต์ โดย HoLY CoMM@nDo » 10 พ.ย. 2015, 12:20

notendobe เขียน:ไฟท้ายผมไปละครับอันนึง 555 สงสัยจะไม่รอด

คุณ HoLY พอมีไฟท้ายตัวไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ :D อยากได้แบบยางรัดเหมือน RPL-2262 (กะจะเอามารัดที่ตะเกียบหลัง2 ข้าง)

ขอแบบราคาไม่โหดมากนะครับ เน้นชาร์ทผ่าน USB ครับ

ตอนนี้ไฟหน้าผมกำลังสั่ง JetBeam BT10 960 ลูเมนส์มาลองใช้ดู

ถ้าให้แนะนำจริงๆ นะ ผมแนะนำ Raypal RPL-2266 ตัวล่าสุดที่ผมเพิ่งซื้อมาอ่ะครับ นอกจากหน้าตัดจะยาวแล้ว (ถ้าชอบยาวๆ นะ) มันยังมีขายางยึดจับแบบรุ่น COMET ด้วย ทำให้สามารถติดตั้งได้ทั้งแบบแนวตั้งและแนวนอนครับ แถมยางก็มีรูเข็มขัดปรับได้ตามความใหญ่เล็กของจุดที่เราจะไปรัดได้ด้วย

ส่วน Raypal RPL-2262 ก็ OK เหมือนกัน แต่มันอาจจะติดขัดเรื่องการติดตั้งไฟนิดนึง เพราะเนื่องจากฐานมันใหญ่ แถมตัวรัดมันก็ปรับระดับไม่ได้แบบยางรัดรุ่น COMET ทำให้ต้องเลือกจุดที่จะติดนิดนึง (ที่ติดได้แน่ๆ ก็หลักอาน, ตะเกียบหลังข้างที่ไม่ต้องสายเกียร์ ตะเกียบหน้า)

ทั้งรุ่น COMET, RPL-2262, RPL-2266 ราคาพอๆ กันเลยครับ แถมชาร์จแบตผ่าน USB เหมือนกัน จะยกเว้นก็ตรงที่ RPL-2266 จะเป็นพอร์ต Micro USB แบบเดียวกับโทรศัพท์ Android ...เลือกเอาตามสะดวก

โพสต์ โดย notendobe » 12 พ.ย. 2015, 14:27

HoLY CoMM@nDo เขียน:
notendobe เขียน:ไฟท้ายผมไปละครับอันนึง 555 สงสัยจะไม่รอด

คุณ HoLY พอมีไฟท้ายตัวไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ :D อยากได้แบบยางรัดเหมือน RPL-2262 (กะจะเอามารัดที่ตะเกียบหลัง2 ข้าง)

ขอแบบราคาไม่โหดมากนะครับ เน้นชาร์ทผ่าน USB ครับ

ตอนนี้ไฟหน้าผมกำลังสั่ง JetBeam BT10 960 ลูเมนส์มาลองใช้ดู

ถ้าให้แนะนำจริงๆ นะ ผมแนะนำ Raypal RPL-2266 ตัวล่าสุดที่ผมเพิ่งซื้อมาอ่ะครับ นอกจากหน้าตัดจะยาวแล้ว (ถ้าชอบยาวๆ นะ) มันยังมีขายางยึดจับแบบรุ่น COMET ด้วย ทำให้สามารถติดตั้งได้ทั้งแบบแนวตั้งและแนวนอนครับ แถมยางก็มีรูเข็มขัดปรับได้ตามความใหญ่เล็กของจุดที่เราจะไปรัดได้ด้วย

ส่วน Raypal RPL-2262 ก็ OK เหมือนกัน แต่มันอาจจะติดขัดเรื่องการติดตั้งไฟนิดนึง เพราะเนื่องจากฐานมันใหญ่ แถมตัวรัดมันก็ปรับระดับไม่ได้แบบยางรัดรุ่น COMET ทำให้ต้องเลือกจุดที่จะติดนิดนึง (ที่ติดได้แน่ๆ ก็หลักอาน, ตะเกียบหลังข้างที่ไม่ต้องสายเกียร์ ตะเกียบหน้า)

ทั้งรุ่น COMET, RPL-2262, RPL-2266 ราคาพอๆ กันเลยครับ แถมชาร์จแบตผ่าน USB เหมือนกัน จะยกเว้นก็ตรงที่ RPL-2266 จะเป็นพอร์ต Micro USB แบบเดียวกับโทรศัพท์ Android ...เลือกเอาตามสะดวก

ขอบคุณครับคุณHoLY ที่ร่วมแชร์ครับ วันนี้ได้ลองRaypal2266 แล้วครับ (ของเพิ่งมาถึงวันนี้)

ตามที่คุณHoLY บอกไว้เลย ตัวนี้ใช้หลอด26 หลอด สว่างดีครับ ด้วยรูปร่างที่ยาวกว่าเดิม คิดว่าไฟน่าจะกระจายได้กว้างกว่าเดิม
แต่เนื้องาน ผมว่าตัวRaypal Comet ดูแข็งแรงกว่า แน่นหนากว่า :D :D

โพสต์ โดย HoLY CoMM@nDo » 13 พ.ย. 2015, 15:37

แหมๆ จะไม่ให้งานรุ่น COMET ดูดีและแน่นหนากว่ารุ่น RPL-2266 ได้อย่างไร!?
ก็ในเมื่อมีต้นแบบมาจาก Moon รุ่น COMET แท้ๆ เลยนี่นะ (แต่ยังไงต้นแบบก็ยังดูแน่นหนากว่าอยู่ดี หึหึ)

ขัดใจมากก็ตรงที่ ทำไม Raypal รุ่น COMET ไม่ทำให้หน้าปัดเป็นสีแดง เหมือนกับรุ่นอื่นๆ ที่ Raypal ทำเองก็ไม่รู้
ลองไปเสิร์ชดูได้ครับ รุ่นอื่นที่เป็นไฟแดง มีหน้าปัดหรือเปลือกเป็นสีแดงหมดเลย แต่ COMET ดันเป็นเป็นใสพื้นขาวซะงั้น

душевая кабина стекло

โพสต์ โดย Bogdanxun » 12 ม.ค. 2018, 22:31

Приветствую Вас товарищи!
Предлагаем Вашему вниманию изделия из стекла для дома и офиса.Наша организация ООО «СТЕКЛОЭЛИТ» работает 10 лет на рынке этой продукции в Беларуси.
Мы можем предложить Вам Межкомнатные стеклянные двери,Офисные стеклянные перегородки,Душевые кабины из закаленного стекла,Стеклянные двери в душ и Лестничное ограждение из стекла,а такжеСтеклянные козырьки и Интерьерные перегородки
Более подробная информация размещена на нашем сайте
ограждение лестницы купить
стеклянные перегородки в квартире цена
купить зеркало под заказ
стеклянные перегородки для магазинов
душевые боксы размеры

стеклянные складные двери

โพสต์ โดย Bogdanxun » 12 ม.ค. 2018, 23:12

Доброго времени суток господа!
Предлагаем Вашему вниманию изделия из стекла для дома и офиса.Наша организация ООО «СТЕКЛОЭЛИТ» работает 10 лет на рынке этой продукции в Беларуси.
Мы можем предложить Вам Межкомнатные стеклянные двери,Офисные стеклянные перегородки,Душевые кабины из закаленного стекла,Стеклянные двери в душ и Лестничное ограждение из стекла,а такжеСтеклянные козырьки и Интерьерные перегородки
Более подробная информация размещена на нашем сайте
стекло для балконов
стеклянная перегородка в комнате
двери в парилку стеклянные купить в минске
изделия из закаленного стекла
перегородки из стекла в квартире